Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em tháo ra rồi rất dể chỉ bỏ là đầu thôi bác cầm cái búa cho em nó vài phát cho nhửng miếng thép nó dịch chuyển gồi gở ra từ từ
    em gở ra rồi giờ lại ko biết cách quấn
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• sao bác k đếm số vòng thứ cấp

Comment

• Nguyên văn bởi vk.media Xem bài viết
        Em cũng tháo 1 con biến áp 8A ra rồi giờ ko có máy quấn lại => để đó chờ chết các bác ạ
        bác tự chế lấy máy cuốn thôi cũng k khó đâu còn số vòng thì đếm tay bo

Comment

• thoi bây giờ dể em đém rồi quấn thêm cho nó thành 12v

Comment

• Em thì thấy thế này :

1 con biến áp 8a nếu tự mua dây, quấn lại thì chi phí dây đồng cũng phải hơn 100k
            Trong khi em mua một con biến áp 8a cũ dây đồng thì cũng khoảng 90 - 100k.

Chi phí tiết kiệm hơn nhiều, nếu các bác muốn quấn thì cũng có tinh thần nhưng nhiều cái em thấy lỗ quá. ^^

@bạn quấn biến áp : bạn có thể ra mua cái biến áp xuyến, mình thấy có loại vào 220, ra 20-0-20 hoặc 25-0-25 gì đó, nắn dòng lên là vừa đẹp.
            Hoặc có nhiều biến áp từ mấy con amply califonia trung quốc ấy, con đấy ra khoảng -+ 25 - 26 vol, giá cũng tầm 100k.

Comment

• các bác ấy đang máu làm lấy mà chưa tính về kinh phí khi nào bệnh lười fát sinh sẽ khác ngay hêhê .. tr m cũng thế h nếu cần đồ cũ ngay ( ngon bổ rẻ )

Comment

• em có máu là chẳng lo kinh phí nữa vì có rất niều nhà đầu tư cho em đó là bố mẹ em
                bố mẹ em cũng rất thích nghe nhạc sến vì lý đo ráp amply cho bố mẹ nghe nhạc chơi mà chụi dầu tư cho em

Comment

• Mình cũng làm xong con 7294 này, tính đi tính lại tổng chi gần 500k chứ chẳng chơi ^^

Comment

• bác thử liệt kê cho m cái ( ba 15Ok bo mạch + ic 100k pre + tụ nguon + linh tinh 150k còn gì nữa nhỉ chắc hết

Comment

• mình cũng ko biết hết nhưng mà tháo BA ra thấy đơn giản là như này: với biến áp đối xứng thì có 3 đầu ra: 2 đầu nguồn là 2 đầu đoạn dây quấn,còn mass là điểm chính giữa đoạn dây cuốn,mass nằm cách 2 đầu nguồn 2 khoảng bằng nhau. cứ thế mà quuấn :d

Comment

• bác làm j mà có 500k à tiền ic của em hết 200k rồi linh tinh nữa 100k rồi tụ tị ko hết 50k nữa rồi mạch in hết 50k nữa chưa biến áp chưa võ hết nữa chắc cũng 700k rồi (chắc tạo em mua nhiều ic 6 con rồi)

Comment

• mới xúc cụ này mai mang về quê để quấn cho 4 chú 7294 này đây, em tính toán dây cho kín cửa sổ lõi thép để đạt cs tối đa nhưng không biết có kín không nữa, bác nào cho ý kiến coi, cửa sổ 4,8x1,5 cm sơ cấp 606v/25mm thứ cấp 76x2v=152v/90mm thiết diện lõi 5x3,3cm quấn ra 25-0-25 Vac không biết có chơi nổi 4 chú này không nhỉ
                          Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0106.jpg
Views:	1
Size:	136.9 KB
ID:	1374956

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                            mới xúc cụ này mai mang về quê để quấn cho 4 chú 7294 này đây, em tính toán dây cho kín cửa sổ lõi thép để đạt cs tối đa nhưng không biết có kín không nữa, bác nào cho ý kiến coi, cửa sổ 4,8x1,5 cm sơ cấp 606v/25mm thứ cấp 76x2v=152v/90mm thiết diện lõi 5x3,3cm quấn ra 25-0-25 Vac không biết có chơi nổi 4 chú này không nhỉ
                            [ATTACH=CONFIG]61300[/ATTACH]
                            nổi thì nổi. max CS 1 em 7294 thì dc em khoái lõi xuyến, bác tìm lõi "nửa ký" quấn lại là êm.

Comment

• cục như vậy mà bác kéo 4 con
                              1 con max đã hơn 3a rồi

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                                cục như vậy mà bác kéo 4 con
                                1 con max đã hơn 3a rồi
                                một con max khoảng 3a nhưng nó còn phụ thuộc cs ta dùng nữa bác ak, quấn điện áp nhỏ thì cs ra xẽ nhỏ và dòng không tới 3a đâu với lại một mạch cầu xẽ tiết kiệm hơn 2 mạch mono. em ngại quấn Biến áp xuyến lắm. có cục lioa này quấn vào thừa sức kéo nhưng ngại lại mua cục mới ,quấn loại này nhanh hơn,trước em làm cho thằng bạn chạy 2 con chơi max volume mà không thấy sụt nguồn chút nào cả
                                Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0108.jpg
Views:	1
Size:	146.3 KB
ID:	1374961

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...