Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
    bo mình chụp 4 chú đó chay ok rồi
    bo của bác chạy ok rồi hả bác cho em xin mạch in đi mà nó mac91 cầu 2 con hả bác thanks bác nhiều nha
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

có nhiều nguyên nhân gây ra cái này nhưng theo hiện tượng mà bác nêu trên thì 99% là đếm sai
      vậy thì bây giờ em sẽ tháo ra,quấn lại 1 số vòng nhất định và gọi số vòng đó là Y. Sau đó đo điện áp của nó đến khi cân nhất,gọi điện áp đó là X rồi dùng công thức bác CVHP đưa: (22 x Y) : X = số vòng cần quấn để ra +-22V. công thức này áp dụng với BA đối xứng được ko ạ. em cần ra +-22V

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
        nếu chính xác 2 lần 100 vòng thì áp ra nó k lệch dữ vậy đâu
        có thể em quấn sai số vòng 1 chút nhưng ko sai nhiều như vậy đâu ạ. có thể do em quấn ko đều tay bác ạ

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
          nếu chính xác 2 lần 100 vòng thì áp ra nó k lệch dữ vậy đâu
          vậy thì bây giờ em sẽ tháo ra,quấn lại 1 số vòng nhất định và gọi số vòng đó là Y. Sau đó đo điện áp của nó đến khi cân nhất,gọi điện áp đó là X rồi dùng công thức bác đưa: (22 x Y) : X = số vòng cần quấn để ra +-22V. công thức này áp dụng với BA đối xứng được ko ạ. em cần ra +-22V

Comment

• 7294 bridge.zip
            Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
            bo của bác chạy ok rồi hả bác cho em xin mạch in đi mà nó mac91 cầu 2 con hả bác thanks bác nhiều nha
            hàng đó

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
              vậy thì bây giờ em sẽ tháo ra,quấn lại 1 số vòng nhất định và gọi số vòng đó là Y. Sau đó đo điện áp của nó đến khi cân nhất,gọi điện áp đó là X rồi dùng công thức bác CVHP đưa: (22 x Y) : X = số vòng cần quấn để ra +-22V. công thức này áp dụng với BA đối xứng được ko ạ. em cần ra +-22V
              cái này cũng được nhưng độ chính xác không cao

Comment

Vậy bây giờ muốn chính xác thì phải làm sao ạ? Em làm BA cho Ampli thôi,có cần phải chính xác tuyệt đối ko bác

Comment

• cần phải chính xác chứ bác nguồn ko cân bằng thì ko tốt đâu ạ

Comment

[ATTACH]61352[/ATTACH]

hàng đó
                    mạch chạy cầu hay ko bác mà bác có sơ đồ kinh kiện ko cho em xin đi

Comment

• haha các bác ơi em lấy cái mạch cũ ra làm lại nó kêu hay rồi ạ ko có dc ra loa lun mà nghe trong lắm nhưng nó hơi nhỏ đó các bác ơi em thấy nó chỉ khỏe hon la4440 thôi chứ cs chả cao hơn bao nhiu
                      mà nó tiếng trung hót hay lắm ạ bas cũng dc nhưng chưa sâu bass nó cũng như la4440 thôi
                      mà em nó có cái bệnh muốn nó hát thì phải chạm tay vào volum mới có tín hiệu vào ạ chưa gắn volum vào cũng ko có tín hiệu ra loa khi chạm tay vào mà khi sờ sờ vào mấy con tụ chân stan mute thì nó mới kêu ạ chắc cái này cần phần pre hả các bác
                      thanks

Comment

• có bác nào rảnh giúp em việc này nha
                        các bác lấy dồng hồ ra đo giúp dùm em ngõ ra loa khi mã công suất có nhạc ở 2.5 v dc nó lên bao nhiêu v
                        em khi cho nó hát thì có dc theo tiếng nhạc nhất là tiếng bass max cs nó lên 1.5v ra loa những bài như gang nam stely bas nó cực mạch nhảy lân đến 3 vdc
                        còn ac thì max nó lên tận 24 v mà sao nó kêu nhỏ nhưng nó mạnh lắm ạ cái loa nhảy như muốn bung cái màng loa ra nói chung nó rất hay tiếng trung của nó ngọt lắm ạ

Comment

• mà sao nó nóng thế vậy các bác em cho nó chạy 40 vdc 8 a

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                            haha các bác ơi em lấy cái mạch cũ ra làm lại nó kêu hay rồi ạ ko có dc ra loa lun mà nghe trong lắm nhưng nó hơi nhỏ đó các bác ơi em thấy nó chỉ khỏe hon la4440 thôi chứ cs chả cao hơn bao nhiu
                            mà nó tiếng trung hót hay lắm ạ bas cũng dc nhưng chưa sâu bass nó cũng như la4440 thôi
                            mà em nó có cái bệnh muốn nó hát thì phải chạm tay vào volum mới có tín hiệu vào ạ chưa gắn volum vào cũng ko có tín hiệu ra loa khi chạm tay vào mà khi sờ sờ vào mấy con tụ chân stan mute thì nó mới kêu ạ chắc cái này cần phần pre hả các bác
                            thanks
                            Chân mute + stanby nối qua trở lớn mắc lên nguồn, điện áp chân này >3V thì mới hoạt động, không thì nó mute cho lấy j hát. k đọc datasheet hay sao hả ?
                            .

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                              có bác nào rảnh giúp em việc này nha
                              các bác lấy dồng hồ ra đo giúp dùm em ngõ ra loa khi mã công suất có nhạc ở 2.5 v dc nó lên bao nhiêu v
                              em khi cho nó hát thì có dc theo tiếng nhạc nhất là tiếng bass max cs nó lên 1.5v ra loa những bài như gang nam stely bas nó cực mạch nhảy lân đến 3 vdc
                              còn ac thì max nó lên tận 24 v mà sao nó kêu nhỏ nhưng nó mạnh lắm ạ cái loa nhảy như muốn bung cái màng loa ra nói chung nó rất hay tiếng trung của nó ngọt lắm ạ
                              nguồn đơn 40V thì ngõ ra nó luôn là 20V qua tụ rùi mới vào loa, khi có tín hiệu vào thì ngõ ra dao động xung quanh giá trị 20V này (VD: lên xuống 15<-20->25, qua tụ thì nó ngăn DC,
                              cho AC qua nên tại loa điện áp tương ứng là -5 <- 0 -> +5 (+-5V) )
                              .

Comment

Giờ nhanh nhất là cái biến áp đã quấn được 22V và 28V, giờ làm tiếp, không cần gỡ fe ra làm j, tháo 1 vòng rùi đo áp, cứ thế tháo cái bên 28 cho nó giảm xuống gần 22 là ok.
                                .

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X