Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
    Chân mute + stanby nối qua trở lớn mắc lên nguồn, điện áp chân này >3V thì mới hoạt động, không thì nó mute cho lấy j hát. k đọc datasheet hay sao hả ?
    em biết nó tại sao rồi bác ạ em hàng ic ngược nên hàn chưa kĩ còn sót chân nên lúc hát lúc ko ạ
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
      nguồn đơn 40V thì ngõ ra nó luôn là 20V qua tụ rùi mới vào loa, khi có tín hiệu vào thì ngõ ra dao động xung quanh giá trị 20V này (VD: lên xuống 15<-20->25, qua tụ thì nó ngăn DC,
      cho AC qua nên tại loa điện áp tương ứng là -5 <- 0 -> +5 (+-5V) )
      ủa em chạy chảng có dc ra loa bác ạ em thấy mạch của bác nông dân phò đâu có tụ đâu ạ

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
        em biết nó tại sao rồi bác ạ em hàng ic ngược nên hàn chưa kĩ còn sót chân nên lúc hát lúc ko ạ
        vậy là cứ lay hoai mãi giờ nó mới chạy phải hok hihi làm mạch vất vả hỉ
        .

Comment

• đúng thế bác ạ làm rất vất vả nhưng khi nó hát em quên đi vất vả mà chiềm đắm trong nó ạ
          khi nghe ra loa được tiếng ẹc ec là người em sảng khoái rồi ạ

Comment

• mạch này cần pre hok bác
            em có con tda1524 vài chục con 4558 cũ em mún làm nó đánh như 688 718 vậy chủ yếu cho nó khỏe thôi ạ khỏe thôi ạ

Comment

mạch này cần pre hok bác
              em có con tda1524 vài chục con 4558 cũ em mún làm nó đánh như 688 718 vậy chủ yếu cho nó khỏe thôi ạ khỏe thôi ạ
              khỏe thì cũng được đó vì preamp sinh ra với mục đích đó mà nhưng công suất chắc ko lên được

Comment

mạch này cần pre hok bác
                khỏe thì cũng được đó vì preamp sinh ra với mục đích đó mà nhưng công suất chắc ko lên được

Comment

• dạ vâng nhưng em muốn biết chất âm từng con opam ạ

Comment

• em cần ghấp các bác ơi em ko có tụ 22 uf 50v em thay bằng 22 ù 35v dc ko ạ
                    em chạy 40v em thay vào rồi nhưng nó hót bt ạ ko biết để lâu dài co sao ko ạ

Comment

dạ vâng nhưng em muốn biết chất âm từng con opam ạ
                      Bạn cứ vào tra datasheet xem cấu tạo của con opam đó là FET hay BJT,từ đó suy ra chất lượng. nếu làm nghịch như bạn với mình thì chọn mấy con: 4558,TL082,TL072,NE5322 mà làm

Comment

em cần ghấp các bác ơi em ko có tụ 22 uf 50v em thay bằng 22 ù 35v dc ko ạ
                        em chạy 40v em thay vào rồi nhưng nó hót bt ạ ko biết để lâu dài có sao ko ạ
                        Tất nhiên là quá áp định mức của tụ thì ko tốt rồi. Tụ 22uF/50V kiếm dễ mà bạn,sao phải khổ thế,nhỡ lúc nó cháy nổ gì thì khổ

Comment

• em thiếu nó ạ các mạch củ mà ko có nó ạ
                          mà sao con tda7294 này kêu bé quá vậy bác em cho em nó cục biến thế 8a 40vdc mà sao nó kêu nhỏ quá em chạy 2 con em thấy các bác có bác làm pre có bác ko làm

Comment

• em biết tại sao nó kêu bé ròi tại vì cái volum em chạy volum cho từng kênh thì rất lớn nhưng cho vào volum kép thì nhỏ lại à mà cho em hỏi là cái volum mình dùng biến trở 100k và 50k có khác j hok bác
                            cái tda này của em quánh bas quá trời lun khỏi chỉnh chi cho mệt

Comment

em cần ghấp các bác ơi em ko có tụ 22 uf 50v em thay bằng 22 ù 35v dc ko ạ
                              em chạy 40v em thay vào rồi nhưng nó hót bt ạ ko biết để lâu dài co sao ko ạ
                              Do áp tại chân tụ là biết ngay có chị hay k

Comment

• thabks bác nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X