Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [MENTION=102084]cvhp[/MENTION] : cái avatar của bác là con gì mà xài nhiều tụ thế ạ. cho em xin mấy pic xem thử đc ko ạ

P.s : lạc đề xíu

Comment

• [MENTION=102084]cvhp[/MENTION] : cái avatar của bác là con gì mà xài nhiều tụ thế ạ. cho em xin mấy pic xem thử đc ko ạ

Comment

• Nguyên văn bởi vk.media Xem bài viết
        [MENTION=102084]cvhp[/MENTION] : cái avatar của bác là con gì mà xài nhiều tụ thế ạ. cho em xin mấy pic xem thử đc ko ạ

là cái này: http://www.dientuvietnam.net/forums/...t-full-150774/
        Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

[MENTION=102084]cvhp[/MENTION] : cái avatar của bác là con gì mà xài nhiều tụ thế ạ. cho em xin mấy pic xem thử đc ko ạ

là cái này: http://www.dientuvietnam.net/forums/...t-full-150774/

Comment

Mấy hum nay em bận quá ko online, vào xem không ngờ chủ đề này hot như vậy.

Em thì mua 2 con IC, mỗi con có 35k bác à. Cũng may là ráp vào phát nó chạy ngay, không bị cháy. Nhờ thế tiết kiệm được cái chi phí cho IC. Hehe

Em nghĩ 1 biến áp 8A 25VAC thì đánh cho 2 con 7294 là quá đủ, vì nếu điện áp thấp thì nó không ra được max công suất đâu bác ạ. 40VDC khi đánh với loa 8ohm mới ra max công suất bác ạ. Điện áp giảm => P cũng giảm đáng kể đấy.
            Nếu bắt 1 con BA làm việc quá thì nó sẽ nóng lắm :-p

Bon chen với bạn, con 7294 của mình đã hoàn thiện. Kích thước hộp là 25*35*12 . Chắc nhỏ hơn của bác nhiều.

Dây nhợ đi lung tung chút, em trình độ lẫn kinh nghiệm còn kém !
            các bác làm nhanh ghê. em cũng xong rồi nhưng hình như cs chưa đạt max. hôm nào về quê quấn lại 28-0-28v cho nó tăng cs chứ em quấn 24-0-24v thấy kêu nhỏ quá 2 con mà chạy chỉ bằng 1 con khi mắc nguồn 28-0-28 thôi .hơi thất vọng

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
              em xin lỗi bác em nói ko rõ ràng là 40vdc ạ thabks bác nhé mà dự án bác tới đâu rồi
              của em đây chỉ mới 35% thôi
              chiến trường ban ngày [ATTACH=CONFIG]61470[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]61471[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]61472[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]61473[/ATTACH]
              xong khoảng 50% rồi. bộ nguồn mình đang làm gồm tụ với cuộn cảm,amp cũng xog rồi,vu meter xong nốt,còn cái vỏ amp nữa. định dùng vỏ hộp bộ nguồn pc nhưng hơi nhỏ

Comment

• em lột lại dc một miếng của amply cũ còn hai bên ,trên trước dưới sau tự thiệt kế ạ
                điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                  các bác làm nhanh ghê. em cũng xong rồi nhưng hình như cs chưa đạt max. hôm nào về quê quấn lại 28-0-28v cho nó tăng cs chứ em quấn 24-0-24v thấy kêu nhỏ quá 2 con mà chạy chỉ bằng 1 con khi mắc nguồn 28-0-28 thôi .hơi thất vọng
                  bác cứ hoàn thành hết đi rồi quấn ba lại sau chứ để dở dang á
                  hôm nào rảnh em cũng đi kiếm cục ba về đem ra tiệm kêu người ta quấn lại khoảng 15a kéo thêm loa sub nữa ạ
                  cái ba cũ của em nó giỏm rồi vậy mà em tưởng xịn cơ thất vọng quá

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                    bác cứ hoàn thành hết đi rồi quấn ba lại sau chứ để dở dang á
                    hôm nào rảnh em cũng đi kiếm cục ba về đem ra tiệm kêu người ta quấn lại khoảng 15a kéo thêm loa sub nữa ạ
                    cái ba cũ của em nó giỏm rồi vậy mà em tưởng xịn cơ thất vọng quá

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                      Fe dỏm k đạt chất lượng thì sẽ nóng dù không mở nhạc, chỉ cắm điện để đó 1 tiếng là sờ vào đã nóng ran...
                      bác CVHP ơi cho em hỏi với. hơi lạc đề chút xíu. em có cục BA -15V/5A mua ở chợ. em muốn dùng nó cho 1 con tda7294. nếu bây giờ em cho nó qua 4 con tụ lọc: đầu tiên lọc qua cặp 3300uF/50V thì lên khoảng -21V,sau đó lọc tiếp qua cặp 4700uF/63V thì nguồn có nâng lên trên -28V ko bác? và nó có ảnh hưởng tới dòng ko ạ. em định tự làm để đo nhưng mấy hôm nay ko được nghịch nên phải hỏi bác,em mà muốn biết cái gì thì phải biết ngay,ko thì ko chịu nổi. bác giúp em với :d

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
                        bác CVHP ơi cho em hỏi với. hơi lạc đề chút xíu. em có cục BA -15V/5A mua ở chợ. em muốn dùng nó cho 1 con tda7294. nếu bây giờ em cho nó qua 4 con tụ lọc: đầu tiên lọc qua cặp 3300uF/50V thì lên khoảng -21V,sau đó lọc tiếp qua cặp 4700uF/63V thì nguồn có nâng lên trên -28V ko bác? và nó có ảnh hưởng tới dòng ko ạ. em định tự làm để đo nhưng mấy hôm nay ko được nghịch nên phải hỏi bác,em mà muốn biết cái gì thì phải biết ngay,ko thì ko chịu nổi. bác giúp em với :d
                        @@ bó tay, bác cứ tăng số lượng tụ lên thì áp nó cứ tăng theo à
                        Nếu áp vào 15VAC thì áp ra = 15 căn 2=21VDC, dù có lắp thêm bao nhiêu tụ nữa thì áp ra nó cũng chỉ có vậy thôi

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
                          Nếu áp vào 15VAC thì áp ra = 15 căn 2=21VDC, dù có lắp thêm bao nhiêu tụ nữa thì áp ra nó cũng chỉ có vậy thôi

Comment

• Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
                            thì thế em mới phải hỏi. thanks bác nha. hìhì

Comment

• bác kiếm cục ba của mấy máy nhật xịn về kêu người ta quấn lại cho bác ( hok biết chỗ bác có bán ko mà giá quấn nó cũng mắc nhưng có cái là đủ ampe cho mình xài)

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                                bác kiếm cục ba của mấy máy nhật xịn về kêu người ta quấn lại cho bác ( hok biết chỗ bác có bán ko mà giá quấn nó cũng mắc nhưng có cái là đủ ampe cho mình xài)
                                hiện tại là bây giờ bố mẹ mình k tài trợ nên ngân quỹ rất eo hẹp,ko mua được cái BA cơ mà @@. trên ngoại còn cái BA cũ nhìn khá to,nhưng mà mất hết thông số rồi,hôm nào lên lấy về làm thử

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X