Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các bài viết về IC TDA7294

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em làm hai kênh bỗng chết 1 kênh thay vào 2 con ic vẫnko hát dc nhưng con cuối cùngno1co1 hát nhưng bị vỡ tiếng nặng nề chắc em phải in bo mới thôi
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
      em thiếu nó ạ các mạch củ mà ko có nó ạ
      mà sao con tda7294 này kêu bé quá vậy bác em cho em nó cục biến thế 8a 40vdc mà sao nó kêu nhỏ quá em chạy 2 con em thấy các bác có bác làm pre có bác ko làm
      Trời ơi. Áp định mức của nó là +-40V mà bạn chơi quả BA +-40 vào,sau đó qua nắn lọc nữa thì áp nó sẽ là bao nhiêu? Teo con IC mất thôi @@

Comment

• em xin lỗi bác em nói ko rõ ràng là 40vdc ạ thabks bác nhé mà dự án bác tới đâu rồi
        của em đây chỉ mới 35% thôi
        chiến trường ban ngày Click image for larger version

Name:	DSC04207.jpg
Views:	1
Size:	76.1 KB
ID:	1375058Click image for larger version

Name:	DSC04209.jpg
Size:	89.8 KB
ID:	1375059Click image for larger version

Name:	DSC04210.jpg
Views:	2
Size:	73.6 KB
ID:	1375060Click image for larger version

Name:	DSC04212.jpg
Views:	2
Size:	77.7 KB
ID:	1375061

Comment

• Mấy hum nay em bận quá ko online, vào xem không ngờ chủ đề này hot như vậy.

Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
          bác làm j mà có 500k à tiền ic của em hết 200k rồi linh tinh nữa 100k rồi tụ tị ko hết 50k nữa rồi mạch in hết 50k nữa chưa biến áp chưa võ hết nữa chắc cũng 700k rồi (chắc tạo em mua nhiều ic 6 con rồi)
          Em thì mua 2 con IC, mỗi con có 35k bác à. Cũng may là ráp vào phát nó chạy ngay, không bị cháy. Nhờ thế tiết kiệm được cái chi phí cho IC. Hehe

Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
          mới xúc cụ này mai mang về quê để quấn cho 4 chú 7294 này đây, em tính toán dây cho kín cửa sổ lõi thép để đạt cs tối đa nhưng không biết có kín không nữa, bác nào cho ý kiến coi, cửa sổ 4,8x1,5 cm sơ cấp 606v/25mm thứ cấp 76x2v=152v/90mm thiết diện lõi 5x3,3cm quấn ra 25-0-25 Vac không biết có chơi nổi 4 chú này không nhỉ
          [ATTACH=CONFIG]61300[/ATTACH]
          Em nghĩ 1 biến áp 8A 25VAC thì đánh cho 2 con 7294 là quá đủ, vì nếu điện áp thấp thì nó không ra được max công suất đâu bác ạ. 40VDC khi đánh với loa 8ohm mới ra max công suất bác ạ. Điện áp giảm => P cũng giảm đáng kể đấy.
          Nếu bắt 1 con BA làm việc quá thì nó sẽ nóng lắm :-p

Bon chen với bạn, con 7294 của mình đã hoàn thiện. Kích thước hộp là 25*35*12 . Chắc nhỏ hơn của bác nhiều.

Dây nhợ đi lung tung chút, em trình độ lẫn kinh nghiệm còn kém !

Comment

• Click image for larger version

Name:	d.jpg
Size:	93.5 KB
ID:	1375065[ATTACH=CONFIG]Click image for larger version

Name:	ddd.jpg
Size:	91.1 KB
ID:	1375069
            dây là về đêm ạ
            Attached Files
            Last edited by quocviet121; 04-03-2013, 19:48.

Comment

• Nguyên văn bởi vk.media Xem bài viết
              Mấy hum nay em bận quá ko online, vào xem không ngờ chủ đề này hot như vậy.

Em thì mua 2 con IC, mỗi con có 35k bác à. Cũng may là ráp vào phát nó chạy ngay, không bị cháy. Nhờ thế tiết kiệm được cái chi phí cho IC. Hehe

Em nghĩ 1 biến áp 8A 25VAC thì đánh cho 2 con 7294 là quá đủ, vì nếu điện áp thấp thì nó không ra được max công suất đâu bác ạ. 40VDC khi đánh với loa 8ohm mới ra max công suất bác ạ. Điện áp giảm => P cũng giảm đáng kể đấy.

Bon chen với bạn, con 7294 của mình đã hoàn thiện. Kích thước hộp là 25*35*12 . Chắc nhỏ hơn của bác nhiều.

bác làm thật kungfu lạ mắt lắm ạ
              bác có cặp tụ input ngon thật em kiếm hoài ko có có bác nào biết bán tụ input xịn ở nhật tảo ko ạ thanks

Comment

• Nguyên văn bởi vk.media Xem bài viết
                Mấy hum nay em bận quá ko online, vào xem không ngờ chủ đề này hot như vậy.

bác làm thật kungfu lạ mắt lắm ạ
                bác có cặp tụ input ngon thật em kiếm hoài ko có có bác nào biết bán tụ input xịn ở nhật tảo ko ạ thanks

Comment

• Tụ đó gọi là tụ dầu ( chắc bác biết rồi ), tên nó là VitaminQ 1uf.

Bác ra nhật tảo hỏi tụ wima chắc họ có bán đó. Em mới từ trong nam chuyển về trung nên thua :d, con vitaminq này được một anh hảo tâm tặn. Nếu mua bác nên tìm con 2uf sẽ nghe bass mạnh hơn, chứ 1uf em thấy vẫn chưa thật sự hay

Em làm dây nhợ loằng ngoằng thế may là bác không rối mắt

Comment

• nếu mua dc em sẽ mua mổi loại 1 con thử xem mà giá nó có đắt ko bác
                    các bác tư vấn giúp em con tda1524 làm pre hay hoặc 4558 và tl072 hay ạ

Comment

• bác làm gọn lại đi ngoằng ngòe nó dễ ù xì lắm bác ạ với lại sữa chữa dễ chút bác cứ làm giống em vậy dây em cốn nó lại cho nó gọn với lại đẹp mắt hơn ạ

Comment

• bác chơi organ à em hồi xưa cũng mê chơi guitar điện lắm nhưng giờ thì chuyển sang đt rồi

Comment

• cái cục ba của em nó dõm quá chay 1 hồi là nóng rồi với lại con hơi rung nhẹ

Comment

bác chơi organ à em hồi xưa cũng mê chơi guitar điện lắm nhưng giờ thì chuyển sang đt rồi
                            Không bác ạ, em chơi dạng Piano, con đó là midi controller chứ ko phải organ. Guitar em cũng chơi được nhưng chủ yếu là đánh đệm

Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                            cái cục ba của em nó dõm quá chay 1 hồi là nóng rồi với lại con hơi rung nhẹ
                            Nó nóng thì em thua, nhưng nó rung nhẹ tại phe nó còn hở. Bác tìm cái miếng thép khác uốn cho nó cái giá mới ( em chẳng biết nói cái gì ) thử xem. Hoặc nhanh nhất là bóp thật chặt, mua keo 502 đổ vào là ok. Muốn ngon nữa cho ít bột cưa vào là im re như me

Hehe

Comment

Fe dỏm k đạt chất lượng thì sẽ nóng dù không mở nhạc, chỉ cắm điện để đó 1 tiếng là sờ vào đã nóng ran...
                              .

Comment

Fe dỏm k đạt chất lượng thì sẽ nóng dù không mở nhạc, chỉ cắm điện để đó 1 tiếng là sờ vào đã nóng ran...
                                .

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X