Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xê ri ampli Công suất từ 50w tới 100w có PCB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
    Đây nữa nè!
    Hai cái file này ....?!?
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
      Đây nữa nè!
      Hai cái file này ....?!?

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
        ngày xưa tôi cũng sao chép nhiều mạch công xuất lắm ,tôi đã sao chép các mạch công xuất của các hãng danh tiếng như Revog , Philip, Hacman, Heatkit , machitot, mazant , luxman , phit sơ , shi phông v v nhiều lắm

nhưng ngẫm lại mới thấy sai lầm những hãng danh tiếng có mạch công xuất
        tốt và nổi tiéng thế giới các mạch đó đòi hỏi linh kiện có chất lưuợng cao mới thành công cả mạch in tiêu chuẩn cũng rất quan trọng nữa ,

tôi đã làm được nhưng lại có thêm bài học là không nên sao chép các mạch điện cao cấp vì nó đòi hỏi tính đồng bộ , linh kiện chất lượng cao chuyên dùng cho âm thanh , mạch in tốt và nhiều vẫn đề lắm

cuối cùng các mạch của tôi vẫn chạy bình thường nhưng chất lưượng âm thanh chỉ bằng một nửa thôi

nên có ý sao chép thì nên sao chép các mạch đơn giản của hàn quốc nhạt bản thì sẽ được na ná

cuối cùng tôi đúc rút nếu làm âmply vài chục oát đến hơn 200w bạn sử dụng các mạch tích hợp lắm sãn STK 4142-STK 4192 chất lượng tiêu chuẩn mà các hãng sony, pionee, mazan ,Denon ,víctor v v đang ứng dụng vậy trong đèu kiện nghiệp dư mà bạn vẫn có thành quả đẳng cấp và rẻ tiền ai cũng thành công

bạn làm âmply vài trăm oát trở lên bạn kiếm con UPC1225H bạn làm theo hứng dẫn của nó là bạn có âmply 200-500w mà chất lựuong đẳng cấp như các hãng danh tiếng

con IC UPC 1225H mua chỉ 35K thôi thêm cặp đèn TIP 41.42 kích , cặp C5200. hay 1216 là bạn đã có âmply chuyên ngiệp chất lựuong Pro mà made by chính tui làm
        Bác nói đúng, em từng phải đặt hàng làm mạch in cao cấp theo PCB hãng mà chất lượng chưa như đồ hãng vì linh kiện không đồng bộ
        By three methods we may learn wisdom:
        First, by reflection, which is noblest;
        Second, by imitation, which is easiest;
        and third by experience, which is the bitterest

Comment

sao cái mạch 50w của bác nó khủng quá vậy.em biết tìm những linh kiện đấy ở đâu bây giờ
          Phước Bất Trùng Lai
          Họa Vô Đơn Chí

Comment

Linh kiện đó đâu có khó kiếm. cặp FET IRF350 & 9530, sò BC556 ????
            Chỉ có cái là đường mạch hơ nhỏ, cần phải gia cố lại chút bằng bút lông sau khi ủi

Comment

ampli 50-100w

có bác nào có cái mạch khoảng 300 đến 400w dùng sò (lắp đã kêu rùi oh!!!) cho em xin cái mần thử đi, e k rành lắm nhưng mê cái món này cũng lắp dc mấy cái bằng IC nhưng muốn thử em sò, muốn tìm của lạ tí vậy mà> Thank các bác trước...

Comment

Nguyên văn bởi vandk Xem bài viết
                có bác nào có cái mạch khoảng 300 đến 400w dùng sò (lắp đã kêu rùi oh!!!) cho em xin cái mần thử đi, e k rành lắm nhưng mê cái món này cũng lắp dc mấy cái bằng IC nhưng muốn thử em sò, muốn tìm của lạ tí vậy mà> Thank các bác trước...
                Bác phải lắp cái 20W kêu đã rồi tính tới 200W bác ạ. Mấy cái mạch Trans 20W thường chỉ có 2 tầng. Nếu bác lắp không xong thì 4 tầng sao lắp được, lỡ mà nó không kêu thì chán ngay.

Comment

Haha...! Anh bạn này y hệt mình lúc mới tập tễnh với điện tử. Đi cho vững rồi hãy chạy bạn ơi. Nóng vội quá nó ...mai một tiềm năng!!!

Comment

ampli 50-100w

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                    Bác phải lắp cái 20W kêu đã rồi tính tới 200W bác ạ. Mấy cái mạch Trans 20W thường chỉ có 2 tầng. Nếu bác lắp không xong thì 4 tầng sao lắp được, lỡ mà nó không kêu thì chán ngay.
                    thank bác tép riu đã có lời khuyên, thật ra mấy cái mạch amp dạng 2 tầng e đã thử rùi bác à nhưng công suất nhỏ và do đơn gian hay sao ấy mà chất lương âm không dc "ngon" cho lắm nên mới định mạo hiểm thử "em" coi có fê hơn không đó mà!!hihi bác có cái nào đã thử chất lượng khá khá tí cho e đi, khỏi sợ nó k kêu đỡ nản chí!!hehe

Comment

thật ra e k học bên ngành của mấy bác đâu, nhưng thích nên muốn tự làm chơi thui,e làm từ hồi học...lớp 8!!!chất đầy một tủ cho mấy con dán nó thưởng thức!! diễn đàn này e biết lâu rùi nhưg mấu hôm nay mới hỏi thằng bạn cách để gửi bài và trao đổi trên diễn đàn, hồi đó giờ toàn vào "nhìn trộm" rùi ra thui!!

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                        Ah, pác tép riu ở SG biết ở NT tiệm nào có bán máy khoan mạch dạng cần k? (cái loại giống máy khoan ở mấy tiệm cơ khí đó nhưng nhỏ hơn!!hii) vì e dùng khoan tay loại to khó khoan wá, nó cứ trượt làm gãy mũi liên tục. e ở Cần Thở nhưng cũng hay đi SG, định bữa nào lên kiếm cái dzề khoan cho nó sướng!

Comment

có mấy cái khoan hộp đỏ khoan cũng dược nhưng hơi yếu
                          SĐt: 01238004961

Comment

Ah, pác tép riu ở SG biết ở NT tiệm nào có bán máy khoan mạch dạng cần k? (cái loại giống máy khoan ở mấy tiệm cơ khí đó nhưng nhỏ hơn!!hii) vì e dùng khoan tay loại to khó khoan wá, nó cứ trượt làm gãy mũi liên tục. e ở Cần Thở nhưng cũng hay đi SG, định bữa nào lên kiếm cái dzề khoan cho nó sướng!
                            KHoan dạng cần , cao khoảng 60cm đúng không?
                            ... Tép cũng đang tìm đây. hihi

Comment

đã thích vậy thì lên NT mua đồ về tự chế cái khoan tay bằng motor 12v, khoan nhẹ nhàng êm ái, mà lại rẽ. chúc bác sớm thành công.
                              Học điện tử, làm nghề điện tử, mong sao đừng bị điện...xử!!!

Comment

ampli 50-100w

cái đó chế sao hả pác?khoan có dễ không? chứ em lấy cái khoan tường của ba em khoan nó chạy thấy ớn mà gãy mũi liên tục!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

tepriu Tìm hiểu thêm về tepriu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X