Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin ý kiến về mạch Pre 4558 JRC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• may quá có sư phụ về tụ đây rồi. đang tìm chổ để mà hỏi mà chưa tìm được. em mới mua 1 cặp tụ nguồn cũ của elna mà trị số nhỏ mà xác to 50V/4700uF , lần trước em cũng mua được 1 cặp cũng elna mà có trị số 50v/6800uF nhưng chỉ bằng một nửa tụ này thôi mà màu đen có 4 chân, 2 chân NC, không biết là như thế nào và cái nào tốt hơn bác tư vấn giúp em vớiClick image for larger version

Name:	DSC01894.JPG
Views:	1
Size:	161.4 KB
ID:	1380820

Comment

• các bác cho e một sự lựa chọn cụ thể đi. giờ e chỉ có tụ gốm 224. tụ hóa 1uf xịn tụ 1uf hình giọt nước ấy ạ. nên dùng loại nào, các bác cho lời khuyên cụ thể với ạ

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
        may quá có sư phụ về tụ đây rồi. đang tìm chổ để mà hỏi mà chưa tìm được. em mới mua 1 cặp tụ nguồn cũ của elna mà trị số nhỏ mà xác to 50V/4700uF , lần trước em cũng mua được 1 cặp cũng elna mà có trị số 50v/6800uF nhưng chỉ bằng một nửa tụ này thôi mà màu đen có 4 chân, 2 chân NC, không biết là như thế nào và cái nào tốt hơn bác tư vấn giúp em với[ATTACH=CONFIG]68976[/ATTACH]
        cặp này được đấy bác ạ. e đang dùng một cặp như thế này nhưng chỉ có 1000uf/35v mà to như của bác đang cầm. chạy ampli 2.0; chơi hai con 2030A ngon đáo để.

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
          may quá có sư phụ về tụ đây rồi. đang tìm chổ để mà hỏi mà chưa tìm được. em mới mua 1 cặp tụ nguồn cũ của elna mà trị số nhỏ mà xác to 50V/4700uF , lần trước em cũng mua được 1 cặp cũng elna mà có trị số 50v/6800uF nhưng chỉ bằng một nửa tụ này thôi mà màu đen có 4 chân, 2 chân NC, không biết là như thế nào và cái nào tốt hơn bác tư vấn giúp em với[ATTACH=CONFIG]68976[/ATTACH]
          loại tụ ampli này cũng có khá lâu rồi , thuộc dạng đồ cổ rồi bác à, tuy nó là tụ Nhật nhưng vì đã "có tuối rồi nên sợ giảm chất lượng đó bac . cái tụ màu đen có 4 chân là loại mới hơn , đó là hàng ngon đấy ! nó có 2 chân NC để đứng vững không bị lung lay khi hàn trên mach.

Comment

• bác nào cho e ý kiến với, e đang lắp mạch rồi chỉ còn thiếu tụ đầu vào gắn vào nưa là ok.

Comment

• Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
              các bác cho e một sự lựa chọn cụ thể đi. giờ e chỉ có tụ gốm 224. tụ hóa 1uf xịn tụ 1uf hình giọt nước ấy ạ. nên dùng loại nào, các bác cho lời khuyên cụ thể với ạ
              tụ hình giọt nước là tụ Tanta, nên cất đi để dành vào việc khác , nếu bác dùng mạch khuếch đại nối tầng thì dùng nó được, còn loại kia thì tùy theo mạch điện, nếu dùng tụ 1 uF thì âm thanh trong dải sẽ đồng đều hơn là xài tụ dẻo 224. tụ ngõ vào thì bác cứ nhét em 1uF vào là ổn rồi cho cực âm đi ra ngoài là được .

Comment

các bác cho e một sự lựa chọn cụ thể đi. giờ e chỉ có tụ gốm 224. tụ hóa 1uf xịn tụ 1uf hình giọt nước ấy ạ. nên dùng loại nào, các bác cho lời khuyên cụ thể với ạ
                tụ 224 bác gắn vào nghe toàn bass
                còn cái tụ 1uf kia thì em ko biết nó ra sao
                bác tìm mua mấy cái tụ foraudio á trên sieuthiav nó gửi về tận giường cho bác
                điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

• Khổ bác này quá. Có thì cứ sài. Hàn thử nge có hay ko? Nếu thjếu bass tăng lên 2,2uF. Nếu vưỡn chưa ưng thì tăng lên 4,7uF.
                  Chứ lắp tụ 224 = 0,22uF. Nge toàn treble nhá. Chứ chả có tí bass nào đâu
                  Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                  Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                    Khổ bác này quá. Có thì cứ sài. Hàn thử nge có hay ko? Nếu thjếu bass tăng lên 2,2uF. Nếu vưỡn chưa ưng thì tăng lên 4,7uF.
                    chết con tụ nhà em bị hư

Comment

• Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                      Khổ bác này quá. Có thì cứ sài. Hàn thử nge có hay ko? Nếu thjếu bass tăng lên 2,2uF. Nếu vưỡn chưa ưng thì tăng lên 4,7uF.
                      Ê bác nông, con input 224 mà kết hợp với con trở xuống mass tạo thành mạch high pass, nếu chỉ có 224 thì cho con trở lớn hơn là đủ bass ngay mà. Tính f=1/2*pi*RC là ra tần số cho qua. Nhưng đừng cho R nó cao quá 100k (trở kháng đầu vào) là được. Chỉ có mấy mạch không dùng OPAM thì nó thiết kế trở kháng đầu vào thấp cỡ 10k ,20K, 22k thì phải dùng tụ điện dung cao vì không tăng Trở kháng đầu vào lên được. Hè hè
                      Chúc vui
                      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Cảm ơn bác chỉ gjáo. Em thì lườj học nên ì ạch quá. He he..
                        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                          Ê bác nông, con input 224 mà kết hợp với con trở xuống mass tạo thành mạch high pass, nếu chỉ có 224 thì cho con trở lớn hơn là đủ bass ngay mà. Tính f=1/2*pi*RC là ra tần số cho qua. Nhưng đừng cho R nó cao quá 100k (trở kháng đầu vào) là được. Chỉ có mấy mạch không dùng OPAM thì nó thiết kế trở kháng đầu vào thấp cỡ 10k ,20K, 22k thì phải dùng tụ điện dung cao vì không tăng Trở kháng đầu vào lên được. Hè hè
                          Chúc vui
                          thanks bác Tép nhá !
                          con tụ của em vẩn bình thường tưởng tụ em chết rồi chứ hỉ

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                            thanks bác Tép nhá !
                            con tụ của em vẩn bình thường tưởng tụ em chết rồi chứ hỉ
                            nhấn Thanks là được rồi
                            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• các bác giúp e với. e làm mạch như mạch của bác nongdanfo mà chỉ kêu ngon một kênh còn một kênh thì tiếng bị phạch phạch, rẹc rẹc ko nghe được. e làm chuẩn như mạch nguyên lí. nhưng mà nguồn của e bị lệch áp khoảng 3v. dương thì 13v mà âm thì chỉ có 10v. ko biết có phải do nguyên nhân đó ko?Click image for larger version

Name:	4558 chinh sua 3.JPG
Views:	5
Size:	51.3 KB
ID:	1380860

Comment

các bác giúp e với. e làm mạch như mạch của bác nongdanfo mà chỉ kêu ngon một kênh còn một kênh thì tiếng bị phạch phạch, rẹc rẹc ko nghe được. e làm chuẩn như mạch nguyên lí. nhưng mà nguồn của e bị lệch áp khoảng 3v. dương thì 13v mà âm thì chỉ có 10v. ko biết có phải do nguyên nhân đó ko?[ATTACH=CONFIG]69029[/ATTACH]
                                bác ạ em khuyên bác nên tìm 1 cái nguồn nào đó ổn định áp bằng nhau ạ nguồn cho ic này càng sạch càng tốt lệch nhau thì cũng hk nên
                                mạch trên đúng rồi chân 3,5 nối xuống mass lun khỏi qua trở chi cho ......tốn 2 con trở
                                mạch này em làm rồi pre cho tda7294 cần 2 con tụ 2 con trở thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

nongdanfo Tìm hiểu thêm về nongdanfo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X