Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách ghép hai loa bass vào 1 thùng loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách ghép hai loa bass vào 1 thùng loa

em xin chào các đại ca.
    em xin nhờ các cao thủ giúp em cách ghép hai loa bass vào một thùng loa được. Hiện em có 4 củ loa bass base 301 em định đóng thùng loa đứng mỗi thùng gồm 2 bass nhưng em không biết cách đấu loa trong thùng nếu có bác nào biết chỉ giáo giúp em nhé. em xin cảm ơn.

Nguyên văn bởi linhmoitote Xem bài viết
    em xin chào các đại ca.
    em xin nhờ các cao thủ giúp em cách ghép hai loa bass vào một thùng loa được. Hiện em có 4 củ loa bass base 301 em định đóng thùng loa đứng mỗi thùng gồm 2 bass nhưng em không biết cách đấu loa trong thùng nếu có bác nào biết chỉ giáo giúp em nhé. em xin cảm ơn.
    Nhà mình đi đâu hết rồi, không có đại ca nào giúp đỡ em với.

Comment

Nguyên văn bởi linhmoitote Xem bài viết
      Nhà mình đi đâu hết rồi, không có đại ca nào giúp đỡ em với.
      Mình nghĩ bạn có thể mắc ssong hai loa nếu trở kháng mỗi loa là 8 ôm. Vậy trở kháng chung là 4 ôm. Theo mình biết thì hầu hết các ampi hiện nay đều có thể kéo được hệ thống loa 4 ôm. Nhưng tốt nhất là mỗi thùng chỉ nên dùng 1 loa bass thôi.

Comment

Nếu bạn có loa giống hệt nhau về thông số thì nên lắp cả 2 vào thùng dạng kín. Chỉ đấu điện cho "động cơ" 1 loa thôi, còn loa kia sẽ tác dụng như loa giả(mặc dù nó thật). Hiệu ứng âm trầm của bạn sẽ được cải thiện rõ rệt và công suất âm thanh (về mặt cơ học nhé!) cũng "ngon" lên đấy.
        Vấn đề này rất dài dòng nên khó giải thích trong khuôn khổ ...bàn phím! Nếu có hứng thú, đam mê thì cứ từ từ tìm hiểu sẽ thấy tôi không nói đùa đâu.
        Nếu thùng có loa Mid và Treb nữa thì nên bố trí chúng ở giữa, còn loa Bass chủ động và bị động thì lắp 1 trên, 1 dưới. Cứ thử đi khắc biết!
        Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

bạn có thể ra chợ trời mua 2 mạch phân tần 4loa về lắp.nó có 2 đường loa bass,1 trung,1 treble

01689961326

Comment

cảm ơn các bác nhiều, em thấy nhiều loa trên thị trường các thùng loa bố trí hai loa bass, hai loa bass chung trong 1 ngăn, nhưng loa bose 301 kích thước 24x36x24 (tương đối) khi em ghép hai bass của bose 310 thì có cần phải có vách ngăn không? nhờ các bác tư vấn giúp em. em cảm ơn.

Comment

nếu loa cúa bạn cùng công suất vá co điện trở như nhau thì có thể đấu // 2 loa cũng được.thùng loa thì bạn phải tính toán làm sao âm trầm nghe hay nhất
              Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
              website: suntech-vn.com
              phone. 0974 354 077
              Email.

Comment

nên có vách ngăn.với anh anh em làm loa chỉ làm ào ào thôi chẳng có tính toán gig cả .có nói chuẩn làm cũng ko đc chuẩn.hai loa chú ý nếu mắc song song thì phải đấu cùng cực tính của loa.
                Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                Web :

Comment

Về tác giả

Collapse

linhmoitote Tìm hiểu thêm về linhmoitote

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X