Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ chẩn đoán ngõ ra loa vệ tinh của Jumboy JB-3900

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ chẩn đoán ngõ ra loa vệ tinh của Jumboy JB-3900

chào các anh. em muốn nhờ các anh chẩn bệnh giùm em bộ JB-3900 - 4.1

Click image for larger version

Name:	P1010766-1.jpg
Views:	1
Size:	180.2 KB
ID:	1410306
    Click image for larger version

Name:	P1010765-1.jpg
Views:	1
Size:	131.0 KB
ID:	1410307
    nó đóng bằng gỗ ép dán decan vân gỗ ở ngoài. công suất 120W, dải tần 80hz - 21KHz. có ống thông hơi ra ngoài.
    hình này tìm trên mạng chứ không có sẳn camera ở đây ạ.

1. em dùng 1 loa vệ tinh thử 4 ngõ output của loa siêu trầm thì thấy 2 lỗ trên hát lớn còn 2 lỗ dưới hát nhỏ xíu, vậy có bình thường không ạ, nó bị gì thế ạ?
    2. mớ bông hút âm bị bẩn quá nên em vứt lâu rồi, xin hỏi là có nên mua cho vào lại không? vì em nghe nói nhiều người muốn nghe tiếng bass vang to thì để ít hoặc không để bông. ở HCM thì mua bông ở đâu (từ lộ trình hàng ngày của em là từ Thủ Đức xuống Tân Bình ^^)
    3. những cái biến trở volume (5 chân và gần chục chân) mình mua thì có lưu ý gì không ạ? tại nó giây ra cái chất dính dính gì em lấy xăng tẩy sạch , giờ xoay núm trơn quá.
    4. có mấy con điện trở cháy đen cả board mà em đo vẫn lên, có nên thay không ạ?
    4. gỗ ép nó bị bong phù rộp lên, không biết có chiêu j xử lý không các anh?

em không rành âm thanh nên hỏi nhiều, các anh ráng giúp giùm em bộ loa 8 năm tuổi này với ạ.

vấn đề 1 và 4 của bạn là 1 bệnh. Đó là lý do 2 công sau nói bé. Đó có thể là trở hồi tiếp ( Thay để thấy sự khác biết "Đúng trị số nhé" )
    vấn đề 2 bỏ âm hút âm vào bass sẽ mềm hơn đỡ bị bồng nghe hay hơn ( nên cho vào bạn có thể mua tại đường lý thường kiệt khu chợ tân bình)
    Vấn đề 3 của bạn là biến trở đôi 6 chân chỉnh Bass treb và biến trở ba 9 chân 4 12 chân bạn mua cần đúng trị số để đảm bảo công suất. (vol
    ~50k - 100k, Bass treb ~ 10k - 50k) nhìn theo con cũ mà mua.
    Thứ tư gỗ ép bị bong phù do dính nước cái này khắc phụ bằng cách đổ keo gỗ hoặc 502 vào dùng ván phẳng ép thật mạnh. nếu muốn đẹp dán lại decan.
    Tổng chi phí ~ 50k
    Thân

Comment

vấn đề nhỏ của bạn có thể là chết ic bạn lên thay thử con khác vào ! thân

Comment

1. em dùng 1 loa vệ tinh thử 4 ngõ output của loa siêu trầm thì thấy 2 lỗ trên hát lớn còn 2 lỗ dưới hát nhỏ xíu, vậy có bình thường không ạ, nó bị gì thế ạ?
        Cái này là bình thường . Vì là 4.1 nên có 2 kênh sl và sr ( nghĩa là 2 loa surround ) vì là tạo ra 4 kênh nên 2 kênh SL SR là ảo .. tiếng bé là phải rồi. Tùy bài hát ,, tùy bộ phim mà 2 kênh đó có thể to lên hoặc nhỏ đi hoặc meo méo ..
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

dalee8x Tìm hiểu thêm về dalee8x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X