Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng ổ Cd Máy Tính Làm Máy Nghe Nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hay wa ! mai tui phải lam thử mớii đc ! có cái CD Asus .. phá ra xem sao

Comment

... không phải cái CDROM nào cũng có chừa chỗ để thêm nút PLAY, như trường hợp cái CREATIVE 32x của tui nè.... bác nào thử tháo con REACTIVE thì biết ngay.....

Comment

Chào các đại ca. Thế còn ổ CDROM không có nút play thì ta phải làm thế nào đây? Nghe trên forum bàn tán là trong đó có lắp thêm được nút PLAY nhưng khi mở tung ra thì chẳng thấy gì. Có ai biết thì chỉ giáo nha. Thanksssss!!!!!

---------------------------------------

Comment

CDRom

Chào các đại ca. Thế còn ổ CDROM không có nút play thì ta phải làm thế nào đây? Nghe trên forum bàn tán là trong đó có lắp thêm được nút PLAY nhưng khi mở tung ra thì chẳng thấy gì. Có ai biết thì chỉ giáo nha. Thanksssss!!!!!

---------------------------------------

Comment

hi!xin chao anh xuantrinhkdd,em cung co 1 o cd co ca nut play nhung khong hieu sao khi cho dia vao thi no khong doc d.c dia co fai no bi hu mat khong?thanks!

Comment

Các Bác cho em hỏi tí ạ.
              Có cách nào chỉnh firmware (file BIOS.BIN down từ trang chủ) để add thêm 1 function chạy VCD như CD rùi write lên BIOS không ạ. Chỉ cần làm nó đọc thui, giống như CD đó ạ. Phần giải mã em sẽ đưa ra mạch hình để giải mã.

Chứ trước giờ muốn coi VCD phải lừa nó đọc không hà, mệt lắm ạ.

Cám ơn.
              Thân,

Comment

cái này thì cũng dễ thôi .có thể làm nhuu sau :

Comment

ac..ac..người việt nam sáng tạo được nhùi thứ từ đồ củ nhỉ ...

Comment

Nếu tìm được ổ đời cũ có nút play,next,preveuos. Còn ổ đời mới chỉ lắp nguồn-đút đĩa-ấn close tự chạy nhưng không next bài
                    By three methods we may learn wisdom:
                    First, by reflection, which is noblest;
                    Second, by imitation, which is easiest;
                    and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi xuantrinhkdd Xem bài viết
                      đọc kỹ lại phần tui hướng dẫn ở trên thì biết mà. con trở giống như con trở ở nút eject đó. ổ CD cũ thì nó là con trở bình thừong. còn ổ mới ngày nay thì hầu hết người ta dùng con trở dán rất bé, dò mạch từ nút play vô thấy hở mạch thì con trở đặt ngay tại đó. Nhìn nút eject thì biết mà. Kiếm ổ CD cũ hồi kia tháo ra thấy thiếu 1 con trở 1k ngay dầu vô của nút play( chưa gắn nút bấm) rồi hãy mod cái CD mới như thế dễ dàng hơn nhiều.
                      thân
                      em cũng đang nghe nhạc bằng cdrom nhưng hôm nay sao nó không chịu chạy ra, tháo mặt nạ ra thì lúc ra lúc không, bác giúp em khắc phục với, cám ơn bác trước

Comment

Bạn nào rành về cái vụ này cho mình hỏi: Mình có ổ đĩa CD rom LG 52X max, ở mặt trước có 2 phím bấm, 1 phím có in biểu tượng open, close; 1 phím có in biểu tượng play (hình tam giác); FF(biểu tượng là 2 mũi tên), khi cho đĩa mp3, VCD vào không nghe được tiếng ở jack cắm audio out (jack 3li) vậy ổ đĩa này có nghe được đĩa cd audio ko?, có cần phải lắp thêm nút play ko.

Comment

mua 1 o dvd cu gia bao nhieu va mua o dau tui dang o bien hoa mong cac bac giup cho

Comment

Nguyên văn bởi Phương Xem bài viết
                            Bạn nào rành về cái vụ này cho mình hỏi: Mình có ổ đĩa CD rom LG 52X max, ở mặt trước có 2 phím bấm, 1 phím có in biểu tượng open, close; 1 phím có in biểu tượng play (hình tam giác); FF(biểu tượng là 2 mũi tên), khi cho đĩa mp3, VCD vào không nghe được tiếng ở jack cắm audio out (jack 3li) vậy ổ đĩa này có nghe được đĩa cd audio ko?, có cần phải lắp thêm nút play ko.
                            Chỉ Nghe được Audio CD thôi.

Thân,

Comment

Nguyên văn bởi luu van dong Xem bài viết
                              mua 1 o dvd cu gia bao nhieu va mua o dau tui dang o bien hoa mong cac bac giup cho
                              Bác chịu khó đi lùng hàng đồng nát may ra có, chỗ tôi cũng thấy họ tháo máy nhiều lắm nhưng ko thích nên ko hỏi giá cả.
                              By three methods we may learn wisdom:
                              First, by reflection, which is noblest;
                              Second, by imitation, which is easiest;
                              and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nguyên văn bởi ngocanhtda Xem bài viết
                                hi!xin chao anh xuantrinhkdd,em cung co 1 o cd co ca nut play nhung khong hieu sao khi cho dia vao thi no khong doc d.c dia co fai no bi hu mat khong?thanks!
                                Xin bạn chỉ thêm cho mình làm cách nào để bộ nguồn chạy mà không gắn đầu cắm 20 dây vào Bo mạch. Mình có nghe nói là nối hai đầu dây nào đó mà mình chưa rõ, xin các bạn nào biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

levanchu Tìm hiểu thêm về levanchu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X