Thông báo

Collapse
No announcement yet.

âm ly nghe nhạc bị nhiễu sóng fm 106mhz

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• âm ly nghe nhạc bị nhiễu sóng fm 106mhz

Không hiểu sao khi mở nhạc từ đầu midi qua amply thì cứ bị nhiễu sóng FM ( CÓ TIẾNG FM NHỎ PHÁT RA LOA), nhưng dùng trực tiếp từ đầu đĩa lên tivi thì không việc gì cả???? nhờ các bác tư vấn giúp xem nó bị nhiễu kiểu gì??? khó chịu quá.... xin cảm ơn..

hjhj,thay cái dây AV đi bạn,mình từng bị nhiễu đài thành phố á,thay cái dây thì hết,mà nhiều khi cũng ko phải do dây,có thề là ampli nhưng cứ thay thử xem sao đã.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
      hjhj,thay cái dây AV đi bạn,mình từng bị nhiễu đài thành phố á,thay cái dây thì hết,mà nhiều khi cũng ko phải do dây,có thề là ampli nhưng cứ thay thử xem sao đã.
      hoangnam@: 2 dây âm thanh mình đã thay nhưng không có kết quả, cụ thể nó không nhiễu thường xuyên mà thỉnh thoảng nó lọt vào dải tần fm106.5mhz, ......

Comment

Các bác xem có phương thuốc nào hiệu nghiệm kê toa cho em phát, để em biết đường xử lý, chứ nghe nhạc mà nó cứ lẫn ò í e vào tức lắm, chỉ muốn đập thôi các bác ah... xin cảm ơn nhiều...

Comment

Comment

Bác thử dùng vài con tụ 102 hoặc 222 nối đường audio In vối mass thử coi , tất cả vỏ Volume nối mass chưa ? đây là bệnh phổ biến của Board ampli ráp sẵn ngoài chợ .

Comment

Nguyên văn bởi lhphuong Xem bài viết
              Bác thử dùng vài con tụ 102 hoặc 222 nối đường audio In vối mass thử coi , tất cả vỏ Volume nối mass chưa ? đây là bệnh phổ biến của Board ampli ráp sẵn ngoài chợ .
              nối như vậy tín hiệu vào sẽ bị mất phần âm thanh bỗng sao bác?

Bị nhiễu là do cộng hưởng với tần số của đài phát, bác kiểm tra lại mạch và thay các tụ liên lạc (thay tụ có giá trị điện dung khác) thử xem?

Chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi lhphuong Xem bài viết
                Vẫn không cải thiện được tình hình bạn ah...., mặc dù tất cả vỏ máy đã nối mass

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                  nối như vậy tín hiệu vào sẽ bị mất phần âm thanh bỗng sao bác?

Bị nhiễu là do cộng hưởng với tần số của đài phát, bác kiểm tra lại mạch và thay các tụ liên lạc (thay tụ có giá trị điện dung khác) thử xem?

Chúc vui!
                  Theo bạn thì thay các tụ liên lạc cụ thể là tụ nào? tôi chưa hiểu lắm.... xin bạn cho ý kiến cụ thể.....
                  Sáng nay ngồi uống cafe với thằng em sửa ti vi đem chuyện này kể với nó, thì nó bảo là: " bác cứ cho nó mấy cái búa là hết ngay" !!!!????.....
                  mà quên không hỏi cho mấy nhát búa vaò amply, đầu đĩa hay là loa???? mong các bác giúp đỡ, thanks

Comment

nhà bác này chắc gần đài phát thanh . -> cái này là do tầng tiền khuyếch đại của ampli để lơn quá, lỗi do thiết kế, bạn giảm hệ sô KĐ tầng này đi và tăng ở các tần sau, (bạn thay đổi giá trị của điện trở hồi tiếp thường mắc ở chân 1 và 2 hoặc 6 và 7 IC 4558)
                    chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                      Theo bạn thì thay các tụ liên lạc cụ thể là tụ nào? tôi chưa hiểu lắm.... xin bạn cho ý kiến cụ thể.....
                      Sáng nay ngồi uống cafe với thằng em sửa ti vi đem chuyện này kể với nó, thì nó bảo là: " bác cứ cho nó mấy cái búa là hết ngay" !!!!????.....
                      mà quên không hỏi cho mấy nhát búa vaò amply, đầu đĩa hay là loa???? mong các bác giúp đỡ, thanks
                      Bác chỉ cần bổ 1 trong 3 cái Khi bác vặn nhỏ thì có bị nhiễu không? tụ liên lạc là tụ dùng để nối tín hiệu giữa các tần CS, âm sắc,.... Các dây tín hiệu có được bọc mass chưa?

Nguyên văn bởi quang102 Xem bài viết
                      nhà bác này chắc gần đài phát thanh . -> cái này là do tầng tiền khuyếch đại của ampli để lơn quá, lỗi do thiết kế, bạn giảm hệ sô KĐ tầng này đi và tăng ở các tần sau, (bạn thay đổi giá trị của điện trở hồi tiếp thường mắc ở chân 1 và 2 hoặc 6 và 7 IC 4558)
                      chúc thành công
                      Trên đường tín hiệu nối cần phải thêm mấy con trở xuống mass không bác?

Comment

Nguyên văn bởi quang102 Xem bài viết
                        chúc thành công
                        Đúng là nhà tôi ở gần đài phát, tôi không nghĩ là lỗi do thiết kế, vì amply mua hàng có thương hiệu và trước đây tôi dùng nó đâu có bị như vậy, nó chỉ bị mấy ngày nay thôi, thật không hiểu.... xin các bác cho ý kiến , thanks

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                          Bác chỉ cần bổ 1 trong 3 cái Khi bác vặn nhỏ thì có bị nhiễu không? tụ liên lạc là tụ dùng để nối tín hiệu giữa các tần CS, âm sắc,.... Các dây tín hiệu có được bọc mass chưa?
                          Trên đường tín hiệu nối cần phải thêm mấy con trở xuống mass không bác?
                          vặn nhỏ hay to thì tiếng nhiễu vẫn vậy không thay đổi, chỉ khi vặn nhỏ thì âm nhiễu nghe rõ hơn, các dây tín hiệu tương đối chuẩn, có bọc mass, mà sao nó chỉ bị nhiễu tần số sóng FM 106.5 MHZ nhỉ, còn thuốc chữa không các bác?????, thanks...

Comment

vậy bác mang cái mạch ra sấy khô đi thử coi

Comment

mà cho hỏi cái dây nối tín hiệu từ board công xuất xuông mạch music có dài không.

Comment

Về tác giả

Collapse

pvc28 Tìm hiểu thêm về pvc28

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X