Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hướng dẫn chọn tụ điện lọc nguồn cho ampli dùng LA4440

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin hướng dẫn chọn tụ điện lọc nguồn cho ampli dùng LA4440

xin các bác giúp em về chọn cái tụ lọc nguồn cho con IC LA440(mắc stereo) cái ạ.với chỉ giùm em cách tính tụ lọc sao cho hợp lí cái.hj

Trong datasheet có mà.bác cứ lắp đúng như hình là ok rồi

Comment

uh,ý mình là cái nguồn mà bạn.mình muốn chọn tụ lọc cho nguồn sau khi chỉnh lưu cầu kia

Comment

Nguyên văn bởi fireflies173 Xem bài viết
        uh,ý mình là cái nguồn mà bạn.mình muốn chọn tụ lọc cho nguồn sau khi chỉnh lưu cầu kia
        từ 2200uF trở lên là ok rồi càng nhiều UF càng tốt nhưng nhiều quá cũng chả có tác dụng ji . từ 2200uf-4700uf là tốt rồi
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

cảm ơn anh nhé

Comment

Em cũng vừa làm xong mạch la4440 nhưng có 1 vấn đề là khi mở to hết cỡ thì mạch hơi rè,còn nếu mở vừa thì nghe cũng hay phết.
            mạch em làm sử dụng loa trở kháng 3 om,âm thanh của mạch cũng khônng hoàn toàn trong lắm thi phải,vẫn bị nhiễu mặc dù em cũng đã đi mass rồi.
            mạch của em làm, dùng các linh kiện sau;
            3 tụ hóa 1000u
            2 tụ 100u
            2 tụ 47u
            1 con 220u
            2 tụ gốm 104
            2 trở 4.7om
            đế tỏa nhiệt cho ic thi em ko dùng mà dùng thẳng luôn cái quạt mayc của nguồn pc cũ.
            |

Comment

Nguyên văn bởi thanh_nhan93 Xem bài viết
              Em cũng vừa làm xong mạch la4440 nhưng có 1 vấn đề là khi mở to hết cỡ thì mạch hơi rè,còn nếu mở vừa thì nghe cũng hay phết.
              mạch em làm sử dụng loa trở kháng 3 om,âm thanh của mạch cũng khônng hoàn toàn trong lắm thi phải,vẫn bị nhiễu mặc dù em cũng đã đi mass rồi.
              3 tụ hóa 1000u
              2 tụ 100
              2 tụ 47u
              1 con 220u
              2 tụ gốm 104
              2 trở 4.7om
              đế tỏa nhiệt cho ic thi em ko dùng mà dùng thẳng luôn cái quạt mayc của nguồn pc cũ.
              Bien áp thế nào, co thực mới vực được đạo

Comment

Nguyên văn bởi thanh_nhan93 Xem bài viết
                3 tụ hóa 1000u
                2 tụ 100u
                2 tụ 47u
                1 con 220u
                2 tụ gốm 104
                2 trở 4.7om
                bạn nên dùng 1 đế tản nhiệt cho nó và kết hợp với quạt luôn thì tuyệt vời hơn. quạt tuy mát nhưng lượng gió đối lưu ko đủ để " giải tỏa" cho ic bằng cách tản nhiệt ra miếng nhôm đâu. mở to bị rè là do nguồn yếu. và điều quan trọng nhất vẫn là nguồn gốc linh kiện. co ic đó nếu của a Khựa thì bo tay thui.
                "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                yahoo:
                gmail:

Comment

Tụ nguồn phải tính dung lượng cho hợp lý với mạch công suất mình sử dụng, chứ không phải cứ lắp bừa bãi là xong đâu!!
                  Mở âm lượng lớn mà tiếng rè có thể còn do tín hiệu vào có biên độ lớn, bạn nên lắp thêm mạng điện trở hạn biên ở đầu vào nếu như biến áp nguồn có dòng và công suất đủ lớn .
                  By three methods we may learn wisdom:
                  First, by reflection, which is noblest;
                  Second, by imitation, which is easiest;
                  and third by experience, which is the bitterest

Comment

Mạch lọc nguồn nên lắp như thế này nhé. Còn muốn lắp stereo thì các bạn nên dùng IC HA1392 hoặc AN7149, AN 7148. Các IC này chân cẳng như nhau và theo mình thì chất hơn LA4440.Click image for larger version

Name:	Untitled-1.jpg
Views:	1
Size:	26.6 KB
ID:	1354160

Comment

có bác nào có cái mạch nguồn cho LA4440 ko? cho em xin với khoảng 16-18v ý từ máy biến áp nếu có các bác gửi qua gmail em với:khanhvinh26@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi binsuxi Xem bài viết
                        có bác nào có cái mạch nguồn cho LA4440 ko? cho em xin với khoảng 16-18v ý từ máy biến áp nếu có các bác gửi qua gmail em với:khanhvinh26@gmail.com
                        nguồn cho la4440 quá là đơn giản chỉ cần 1 đi ốt cầu nắn thành 1 chiều rồi lọc bằng tụ 2200mf/25v là ok

Comment

mấy ic này làm nguồn đơn giản,,4 điot với tụ 2200uf.khá hơn thì 3300uf 1 con là quá đủ rồi.nguồn khoảng 16-18v,nhỏ quá thì nó rè,lớn quá thì nó nướng

Comment

vậy nguồn của con la4440 là tầm bao nhiêu vậy ??

Comment

s

em có cái mạch LA4440 có vài thông số không rõ các bác xêm chỉ em với,máy con tụ đầu ra với điện trở đó
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

fireflies173 Tìm hiểu thêm về fireflies173

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X