Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giup ve may nuoc nong truc tiep

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giup ve may nuoc nong truc tiep

nhà minh có cái bình nước nóng trực tiếp loai centon bay gio ko điều chỉnh được nhiệt độ bây giờ bật số nào cũng như nhau nóng không chịu được bác nào rành về vấn đề này xin chỉ giao cho minh
    cám ơn nha!

Nguyên văn bởi hathetai Xem bài viết
    nhà minh có cái bình nước nóng trực tiếp loai centon bay gio ko điều chỉnh được nhiệt độ bây giờ bật số nào cũng như nhau nóng không chịu được bác nào rành về vấn đề này xin chỉ giao cho minh
    cám ơn nha!
    bạn phải vẽ lại sơ đồ và chụp hình lên anh em mới phân tích và tìm ra chỗ lỗi chứ không ai có thể đoán mò được
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

cám ơn nha!
      Hiện tượng này tôi đã từng gặp, có phải khi bật lên là nước rất nóng (sôi luôn)...
      là do con triac BT25XX bị chập chân T1 với T2, Bạn thay con này là được

Comment

em đã chụp hình rồi
        và còn 1 con vr300k e nghĩ la hỏng con này nhưng e không chuyên về điện tử cho lắm
        Click image for larger version

Name:	P1020388.jpg
Views:	1
Size:	98.8 KB
ID:	1355197
        Attached Files
        Last edited by hathetai; 01-02-2012, 19:10.

Comment

em đã chụp hình rồi
          và còn 1 con vr300k e nghĩ la hỏng con này nhưng e không chuyên về điện tử cho lắm
          [ATTACH=CONFIG]39237[/ATTACH]
          Biến trở điều chỉnh nhiệt độ nước (300k) nếu nghi hỏng thì kiểm tra là biết liền...., còn trường hợp của bạn là nước quá nóng bạn đã kiểm tra và thay con triac chưa???

Comment

cám ơn nha!
            Đúng rồi bác thay con triac là xong ngay.
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Dear Các Ca Thủ,
              Em có cai máy nước nóng hiệu datkeys,không biết vì sao mổi khi mở, máy cho nước nóng bình thừơng nhưng đèn tín hiệu báo có nước nóng lai bị đứt,thay bóng led mới vô vẫn bị đứt bóng,trong khi may vẫn nóng bình thường.Cac Anh giúp em với.Cám ơn các Anh.

Comment

Nguyên văn bởi leminhtri197 Xem bài viết
                Dear Các Ca Thủ,
                Em có cai máy nước nóng hiệu datkeys,không biết vì sao mổi khi mở, máy cho nước nóng bình thừơng nhưng đèn tín hiệu báo có nước nóng lai bị đứt,thay bóng led mới vô vẫn bị đứt bóng,trong khi may vẫn nóng bình thường.Cac Anh giúp em với.Cám ơn các Anh.
                Bác xem con điện trở nối tiếp với con led có còn không hay mất rồi.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

bạn thay con triết áp Vr + 500k là ok nhé tìm mua được ở đâu bảo mình với,nếu k mua đc thì pm mình 01682 29 25 29

Comment

bác nào biết cái điện trở nhiệt của con máy nước nóng trực tiếp có bán chỗ nào hn k nhỉ chỉ em với

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                      Led này nối tiếp với con 5w15KJ,là con màu trắng gần đèn led)(đo thì thấy vẩn bình thường bác ah,vậy phải kiểm tra gì nữa Bác Binh Bazan?
                      Thanks
                      Click image for larger version

Name:	Hình0649.jpg
Views:	1
Size:	102.0 KB
ID:	1389492

Comment

Led này nối tiếp với con 5w15KJ,là con màu trắng gần đèn led)(đo thì thấy vẩn bình thường bác ah,vậy phải kiểm tra gì nữa Bác Binh Bazan?
                        Thanks
                        [ATTACH=CONFIG]79776[/ATTACH]
                        Bác kiểm tra con dioed trước con trở đó nhé.

Comment

Cám ơn Bác Bình nhiều,kt het ráo chẳng thấy con nào hư hết,buồn tình lấy aceton rửa lại cái mạch,thế là ok.Có pan nào khác thì nhờ Bác giúp nhé.
                          Ah mà Bác sửa các nút nhấn Lò Vi sóng loại mạch than không chỉ đệ với.Đem tới chổ sửa tivi chém đệ nặng quá,hư có một phím mà chém tới 250k.Giúp Em với.Thanks

Comment

Cám ơn Bác Bình nhiều,kt het ráo chẳng thấy con nào hư hết,buồn tình lấy aceton rửa lại cái mạch,thế là ok.Có pan nào khác thì nhờ Bác giúp nhé.
                            Ah mà Bác sửa các nút nhấn Lò Vi sóng loại mạch than không chỉ đệ với.Đem tới chổ sửa tivi chém đệ nặng quá,hư có một phím mà chém tới 250k.Giúp Em với.Thanks
                            Chúc mừng bác đã tìm ra bệnh. Bác biết về điện tử thì thì độ lại phím than đơn giản thôi mà. Mang đi sửa hư có 1 phím mà chém 250k thì dã man quá.

Comment

Chúc mừng bác đã tìm ra bệnh. Bác biết về điện tử thì thì độ lại phím than đơn giản thôi mà. Mang đi sửa hư có 1 phím mà chém 250k thì dã man quá.
                              Tại Em chưa biết làm,nên không dám,ah mà vật tư,dụng cụ cần những gì vậy Bác,tháo ra rồi vẽ lại ah?
                              Thanks Bác

Comment

Về tác giả

Collapse

hathetai Tìm hiểu thêm về hathetai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X