Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Xin anh em giúp đỡ gấp] Máy giặt lồng ngang electrolux không chạy, điện vẫn vào bt!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Xin anh em giúp đỡ gấp] Máy giặt lồng ngang electrolux không chạy, điện vẫn vào bt!

Mới hôm qua là em nó bị tình trạng như thế ạ, điện vào đều, các đèn đều sáng, điện cửa tốt, bấm vẫn khóa. Chỉ duy có khi ấn nút start thì máy không chịu chạy.

Các tiền bối có ai biết thì xin giúp em. Em xin cám ơn ạ!

update với các anh là hôm nay thợ đến xem thì báo là IC điều khiển bị hỏng. 1tr7 mới sửa. Em thấy đắt quá nên nhờ thợ về. Có ai giúp đc em không ạ

Comment

chao a a da sua dc chua neu chua sua dc a alo e 0983130255
      |

Comment

bác có phải dân điện tử ko, kiem tra cái nút start trở vào vdk
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi leijia Xem bài viết
          Mới hôm qua là em nó bị tình trạng như thế ạ, điện vào đều, các đèn đều sáng, điện cửa tốt, bấm vẫn khóa. Chỉ duy có khi ấn nút start thì máy không chịu chạy.

không chạy máy có báo lỗi gì không, đèn nguồn còn sáng không???? bạn đã kiểm tra được những gì rồi??? cho thêm thông tin mới giúp được....

Comment

Nguyên văn bởi leijia Xem bài viết

sao rồi bạn, trường hợp nhấn star mà máy không chạy thì trước tiên bạn kiểm tra cho tôi cái phím bấm này
            sau đó bạn hàn trực tiếp tiếp điểm của van áp lực (van phao ý), nếu không được bạn thay van áp lực mới nhé.
            trường hợp vxl(khiển) chết đối với máy electrolux thì khi mở nguồn tất cả các đèn đều sáng hết và các phím bấm bị tê liệt mất tác dụng, bạn cho thêm thông tin anh em sẽ trợ giúp cho bạn

Comment

Chào các bác máy nhà em cũng electrolux ewf984 loại 7kg bây giờ không chạy được, các phím vẫn hoạt động bình thường(vòng quay, nhiệt độ, chế độ giăt lên bình thường) chỉ có phím start là không nhận, đèn cửa không sáng mong các pro giúp đỡ khẩn cấp, em ở Hà Nội

Comment

Máy của em chạy ngon lành rồi khắc phục rất đơn giản ,tý mất 2TR với mấy ông thợ vớ vẩn

Comment

khắc phục như thế nào, máy của minh ewf 771 cũng mắc phải như vậy, đèn start sáng mà ko start được chưa tìm ra nguyên nhân

Comment

Nguyên văn bởi kieu123 Xem bài viết
                    Chào các bác máy nhà em cũng electrolux ewf984 loại 7kg bây giờ không chạy được, các phím vẫn hoạt động bình thường(vòng quay, nhiệt độ, chế độ giăt lên bình thường) chỉ có phím start là không nhận, đèn cửa không sáng mong các pro giúp đỡ khẩn cấp, em ở Hà Nội
                    Bị lỗi công tắc cửa, mà Hà Nội thì rộng lắm bạn cho địa chỉ cụ thể chút, ae nào gần có thể qua kiểm tra giúp.
                    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

máy của em 5.5kg cửa ngang bật điện hai đèn start,waster nhấp nháy đều: Tình trạng thỉnh thoảng bật chậy
                      mong các bác chỉ giáo

Comment

Nguyên văn bởi namtrung Xem bài viết
                        máy của em 5.5kg cửa ngang bật điện hai đèn start,waster nhấp nháy đều: Tình trạng thỉnh thoảng bật chậy
                        mong các bác chỉ giáo
                        Bác tháo mạch ra hàn lại, vệ sinh sạch sẽ ok ngay. Chuc vui..
                        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                        Mobile: 0914.796.896.

Comment

thao hết rồi không đc ! các đel led trong nháy đuổi từ trái sang phải !

Comment

update tình hình máy em nhé. Máy của em được 1 anh thợ chuyên và chính của elec đến, sấy 30', ok ngay. Đúng là lỗi cửa đấy mọi người ạ. Chắc đợt này thời tiết nồm nên nó ẩm chip.

Comment

Nguyên văn bởi ThanhNC1962 Xem bài viết
                              khắc phục như thế nào, máy của minh ewf 771 cũng mắc phải như vậy, đèn start sáng mà ko start được chưa tìm ra nguyên nhân
                              Mở máy ra khò vào main máy bên phải
                              cho hết ẩm là chạy đc

Comment

Về tác giả

Collapse

leijia Tìm hiểu thêm về leijia

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X