Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lại bếp từ bệnh KHOAI nhờ AE tư vấn.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lại bếp từ bệnh KHOAI nhờ AE tư vấn.

Bếp Sinba mình nhận thì nó k nhận nồi báo E0 kt thì nó chết 1 con 8050 phần nhận cảm biến nhiệt thay con khác thì nó nhận nồi nhưng cứ tạch tạch...liên tục.Mình đưa nồi cao lên khoảng 3cm thì nó chạy bt.
    Kiểm tra tiếp hết điot cảm biến trans k con nào chết,đã thay 339 cảm biến.Có cả ảnh kèn theo
    AE nào làm qua xin chỉ giúp.Cảm ơn nhiều
    Attached Files
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
    Bếp Sinba mình nhận thì nó k nhận nồi báo E0 kt thì nó chết 1 con 8050 phần nhận cảm biến nhiệt thay con khác thì nó nhận nồi nhưng cứ tạch tạch...liên tục.Mình đưa nồi cao lên khoảng 3cm thì nó chạy bt.
    Kiểm tra tiếp hết điot cảm biến trans k con nào chết,đã thay 339 cảm biến.Có cả ảnh kèn theo

Phương kiểm tra mâm từ chưa, xem các thanh nam châm có còn nguyên không? Chú ý phải định vị đúng đầu vào ra của cuộn dây trên mâm nhé.
    email:

Comment

Bạn thay con tụ 5mf 275v đi và mắc thêm con tụ 0,3mf 1200v // với 2 đầu ra mâm từ...

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
          Phương kiểm tra mâm từ chưa, xem các thanh nam châm có còn nguyên không? Chú ý phải định vị đúng đầu vào ra của cuộn dây trên mâm nhé.
        Mâm từ thi còn nguyên chắc chắn đúng cực vị e chưa tháo.Bếp họ để lâu không dùng.
        Bạn thay con tụ 5mf 275v đi và mắc thêm con tụ 0,3mf 1200v // với 2 đầu ra mâm từ...
        Tụ 5uF mình đã thay liệu thêm 1 con 0,3uF nữa bếp có hoạt động bt k ạ?
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

BÁO CÁO BÁO CÁO..........
          Chết lúc náy bếp tự dưng nó được mình lại tưởng nó do nồi nhưng k phải do nồi.
          Bây giờ nó lại bị như cũ rồi.
          Mình lắp thêm 1 con tụ 0,3uF vào thì được nhưng sò nóng lắm chạy lâu chết toi mất.
          Last edited by phuongdt_hd; 15-02-2012, 15:11.
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

mình gặp trường hợp này 4 con rùi nhưng sủa thành công chỉ có 1 cái (hic. thật là chuối khi mà trình độ tui chỉ là vọc sĩ)
            bạn thay thử con tụ titan 222j = con 472 thử xem(nó là con tụ màu xanh ở gần ic lm339 đó.) đôi khi con tụ này bị yếu cũng sinh ra chứng bệnh trên

Comment

Nguyên văn bởi mskmsk1982 Xem bài viết
              mình gặp trường hợp này 4 con rùi nhưng sủa thành công chỉ có 1 cái (hic. thật là chuối khi mà trình độ tui chỉ là vọc sĩ)
              bạn thay thử con tụ titan 222j = con 472 thử xem(nó là con tụ màu xanh ở gần ic lm339 đó.) đôi khi con tụ này bị yếu cũng sinh ra chứng bệnh trên
              Cảm ơn bạn.Mình thay nhưng không được.
              Xin cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm.
              Mình đã xử lý được pan này,chiêu cuối cùng là mình đã cắt bớt 3 chân giá đỡ mâm từ đi 2cm thấy nó chạy được rồi nhưng k biết có bền không
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

Mình đã xử lý được pan này,chiêu cuối cùng là mình đã cắt bớt 3 chân giá đỡ mâm từ đi 2cm thấy nó chạy được rồi nhưng k biết có bền không

Phương nấu thử 4, 5 nồi lẩu xem có ổn không rồi cho anh em biết để còn học hỏi nhé.
                email:

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                    Phương nấu thử 4, 5 nồi lẩu xem có ổn không rồi cho anh em biết để còn học hỏi nhé.
                  nấu thử nước vài lần xem ok ko thôi,em cũng đang gặp con MISUKO máy chạy nhưng cứ kêu tit tít,nó có từ đc 1 tý thì lại kêu tít và ngắt từ(có từ em nghe thấy cái nồi kêu rè rè và có tăm ở đáy),cứ lặp đi lặp lại như vậy,nên nước ko sủi đc,cách đây 1 năm em cũng gặp 1 con như vậy,và bó tay,phải bỏ xó để lấy linh kiện,giờ lại gặp con y chang năm ngoái,em đã kiểm tra thay thế tất cả những gì em có thể rồi mà vẫn ko đc!!!!!!!!!!!!! nó cứ phát xung cho IGBT đc tý rồi báo lỗi và ngắt,sau đó lại phát xung,rồi lại lỗi....
                  Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

bạn lưu ý bếp từ misuko model nào vậy. la-120s hay là 125b...... kêu tit tit nhưng nhất định là phải báo E1,E0,E2 E4 E7 GÌ ĐÓ. nếu ở HANOI thì bạn tới 37/16 HOÀNG CẦU, HÀ NỘI, bạn sẽ được giúp đỡ

Comment

chiêu này được đấy nhưng phải cẩn thận cắt 2cm thì hơi mạnh tay đấy. Vì nếu như khách hàng họ sử dụng loại nồi inox 3 đáy thì coi chừng, không khéo lúc đó bạn lại phải nâng mâm từ lên lại một chút xíu

Comment

OK nó chạy ầm ầm rồi e nấu thử suốt rồi bày ra luộc nước cho thật nhừ vẫn k sao e vẫn chưa dám trả vì cái này của ông bố vợ tương lai hjhj nên vẫn nấu thử
                        chiêu này được đấy nhưng phải cẩn thận cắt 2cm thì hơi mạnh tay đấy. Vì nếu như khách hàng họ sử dụng loại nồi inox 3 đáy thì coi chừng, không khéo lúc đó bạn lại phải nâng mâm từ lên lại một chút xíu
                        .
                        E thử mấy nồi đều k thây bào gì cả.Cả nồi 2 đáy rồi.còn 3 đáy thì chỗ e k ai có
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

bạn lưu ý bếp từ misuko model nào vậy. la-120s hay là 125b...... kêu tit tit nhưng nhất định là phải báo E1,E0,E2 E4 E7 GÌ ĐÓ. nếu ở HANOI thì bạn tới 37/16 HOÀNG CẦU, HÀ NỘI, bạn sẽ được giúp đỡ
                          model LA-120S bạn ạ,nó ko hề báo lỗi gì cả,đặt ở công suất bao nhiêu thì nó hiển thị đúng như vậy(800,1000,1200,1400,1600,1800,2000),loa kêu nhưng màn hình led ko thay đổi
                          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongdt_hd Tìm hiểu thêm về phuongdt_hd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X