Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ khóa cửa máy giặt TOSHIBA ? Sửa thế nào và mua mới ở đâu ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bộ khóa cửa máy giặt TOSHIBA ? Sửa thế nào và mua mới ở đâu ?

Tình hình là cái máy TOSHIBA D980SV nhà e nó kẹt cửa, cứ báo lỗi và ko mở đc cửa ra, cũng ko giặt đc. E có tháo ra xem thử thì đúng là cụm khóa cửa nó kẹt, hỏi trung tâm bảo hành thị đc báo tin buồn là bắt buộc phải thay khóa cửa hết gần 1tr (máy đã hết BH).

Vậy e muốn hỏi các bác là có cách nào bỏ cái khóa đó đi ko (hay chế mạch, mod cơ... gì gì đó) hoặc nếu bắt buộc phải thay thì e có thể mua nó ở đâu, và khoảng bn tiền ? E ở HN.

Chân thành cám ơn các bác.

Nguyên văn bởi Following Xem bài viết
    Tình hình là cái máy TOSHIBA D980SV nhà e nó kẹt cửa, cứ báo lỗi và ko mở đc cửa ra, cũng ko giặt đc. E có tháo ra xem thử thì đúng là cụm khóa cửa nó kẹt, hỏi trung tâm bảo hành thị đc báo tin buồn là bắt buộc phải thay khóa cửa hết gần 1tr (máy đã hết BH).

Vậy e muốn hỏi các bác là có cách nào bỏ cái khóa đó đi ko (hay chế mạch, mod cơ... gì gì đó) hoặc nếu bắt buộc phải thay thì e có thể mua nó ở đâu, và khoảng bn tiền ? E ở HN.

Chân thành cám ơn các bác.
    Bảo hành ở nơi nào mà chém đẹp thế.... cứ tháo nó ra, ktra công tắc từ, ktra cuộn hút của rơle điện xem nó đứt chưa..., gỡ bỏ cái nãy chốt cửa ra vứt đi là xong, chú ý khi tháo ra có cái vòng lệch tâm để khi hút vào nó đóng tiếp điểm nguồn vể boad mạch, nếu lắp ngược khi chạy máy báo lỗi ngay
    * công tắc + khóa cửa loại này giống như của máy Hitachi không được đấu tắt > nổ boad mạch

Comment

Thanks bác
      Trước khi đọc rep của bác e cũng đã đánh liều cạy nó ra và sửa đc rồi, đơn giản vậy mà cái trung tâm BH Toshiba ở Trung Kính dọa e là ko sửa đc, phải thay và tiền là ... như vậy đó

Comment

Nguyên văn bởi Following Xem bài viết
        Thanks bác
        Trước khi đọc rep của bác e cũng đã đánh liều cạy nó ra và sửa đc rồi, đơn giản vậy mà cái trung tâm BH Toshiba ở Trung Kính dọa e là ko sửa đc, phải thay và tiền là ... như vậy đó
        trường hợp của bạn là bị kẹt khóa ( role điện hút vào mà không nhả ra được), rất may cho bạn là cuộn hút chưa bị chập cháy gì , không thì cũng mệt phết đấy, bạn có thể bỏ luôn nãy công tắc gạt nghiêng lồng cho rơle làm việc nhẹ hơn tránh trường hợp hỏng bộ khóa và công tắc từ vì đồ thay thế cũng hiếm, mà mua của hãng thì rất max ...

Comment

Mình cũng gặp trường hợp này nhưng cái chốt nó cứ chạy ra chạy vào, được một tí thì máy báo lỗi E23. mình lấy máy sấy tóc khò vào con công tắc khoảng 10phút thì lại dùng được, giặt được một vài lần rồi lại bị, không biết bạn có cách gì không chỉ cho mình với!

Comment

Nguyên văn bởi ancold1977 Xem bài viết
            Mình cũng gặp trường hợp này nhưng cái chốt nó cứ chạy ra chạy vào, được một tí thì máy báo lỗi E23. mình lấy máy sấy tóc khò vào con công tắc khoảng 10phút thì lại dùng được, giặt được một vài lần rồi lại bị, không biết bạn có cách gì không chỉ cho mình với!
            như vậy là công tắc từ của máy hoạt động không ổn định dẫn tới role điện cũng bị chập chờn, lúc khóa lúc mở, khi không khóa được là máy báo lỗi
            bạn có thể lấy cục nam châm ra ép sát vào công tắc từ xem còn bị nữa không, hoặc gỡ bỏ luôn chốt khóa này...

Comment

mình chưa giám mổ thịt con này nhưng thợ bảo hành đến đã đấu tắt con công tắc từ rồi, nó lằm ở phía trên con cuộn hút phải không bạn nó có 2chân, nhưng cũng chỉ dùng được 2thánh bay giờ lại bị lỗi. bạn có thể vẽ sơ đồ con công tác này cho mình xem được không? thanks

Comment

Nguyên văn bởi ancold1977 Xem bài viết
                mình chưa giám mổ thịt con này nhưng thợ bảo hành đến đã đấu tắt con công tắc từ rồi, nó lằm ở phía trên con cuộn hút phải không bạn nó có 2chân, nhưng cũng chỉ dùng được 2thánh bay giờ lại bị lỗi. bạn có thể vẽ sơ đồ con công tác này cho mình xem được không? thanks
                Kiểu công tắc từ và bộ role khóa cửa loại này khá phức tạp, đấu không cẩn thận là nổ boad ngay, sơ bộ thế này để bạn ktra lại nhé:
                nguồn cấp cho công tắc từ 5vdc, khi công tắc từ hoạt động thì rơle điện mới hoạt động, rơle này dùng điện >250vdc, khi rơle hút vào tại đầu lõi rơle có cơ cấu vòng lệch tâm tác động khóa chốt cửa máy, đồng thời tiếp điểm phụ sẽ đóng nguồn 220vac ngược về boad hoạt động,
                bạn thử gỡ bỏ chốt khóa cửa và cần gạt nghiêng lồng ra để rơle hoạt động nhẹ nhàng hơn, nhớ vệ sinh sạch sẽ lõi sắt, nhiều khi bị sét rỉ > lực hút bị yếu...
                chú ý: khi máy đang hoạt động không được bấm bất kỳ lệnh nào, khi đó bộ bảo vệ sẽ kích hoạt và cho chương trình giặt tạm ngừng > 3 phút, khi nào đèn hết nhấp nháy mới vận hành lại được, nhiều khi không quen cứ tưởng máy hỏng linh tinh không biết đường nào mà lần....

Comment

minh dang gap rac roi ve may gait nay day.may tsb 9k inverter loi khoa cua.bao loi e23.khoa cua cu dong ngat kien tuc roi bao loi e23.mo khoa cua de kiẻn tra thay co mot mot môt to 220v toc do cham(giong moto dieu khien huong gio quat ban) co gan then 1 cong tac tu va mot tieo dien thuong mo.thauc ra ming chua mo may nay lan nao nen con e ngai ko biet co nen dau tat cong tac tu nhu nhung may doi cu gay ko/bac nao gap truong hp nay roi xin chi gao cho minh voi!

Comment

ko có dấu đọc hoài mà chẳng hiểu gì

Comment

ban muon mua thi qua 456 duong buoi nhe
                      gap anh cu

Comment

hihi công tắc toshiba bao nhiêu tiền vậy

Comment

Nguyên văn bởi tuansydl Xem bài viết
                          minh dang gap rac roi ve may gait nay day.may tsb 9k inverter loi khoa cua.bao loi e23.khoa cua cu dong ngat kien tuc roi bao loi e23.mo khoa cua de kiẻn tra thay co mot mot môt to 220v toc do cham(giong moto dieu khien huong gio quat ban) co gan then 1 cong tac tu va mot tieo dien thuong mo.thauc ra ming chua mo may nay lan nao nen con e ngai ko biet co nen dau tat cong tac tu nhu nhung may doi cu gay ko/bac nao gap truong hp nay roi xin chi gao cho minh voi!
                          bác tuansy sửa được bệnh này chưa vậy? em đã từng làm mấy con như này rồi , nếu bác nào muôn biết thì gọi điện cho em qua số 0974221668 em bao chứ viết ra khó nói nắm.

Comment

[QUOTE=huutruong_98;674220]bác tuansy sửa được bệnh này chưa vậy? em đã từng làm mấy con
                            Tháo ra vệ sinh sạch sẽ tiếp điểm thêm chai A10 nữa càng ngon.

DĐ : 0984 334 368

Comment

[QUOTE=oanhchien;674438]
                              Nguyên văn bởi huutruong_98 Xem bài viết
                              bác tuansy sửa được bệnh này chưa vậy? em đã từng làm mấy con
                              Tháo ra vệ sinh sạch sẽ tiếp điểm thêm chai A10 nữa càng ngon.
                              cũng có trường hợp vệ sinh công tắc có được đâu bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

Following Tìm hiểu thêm về Following

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X