Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi 1 chút về bệnh của bếp từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi 1 chút về bệnh của bếp từ

đang nấu nước thì nghe cái bụp

Khui ra kiểm tra một hồi mình thấy nó cháy cầu chì con FET cầu dioe và 1 con zener

mình đã thay đúng hầu hết linh kiện,mỗi còn FET h20R1202 mình kiếm không ra nên thay con 120 vào

bếp đã chạy bình thường,chỉ tội là nó mau ngắt quá,hình như là con dioe nằm sát cái tấm kiếng,mình có lót thêm 1 tấm giấy nhưng nó vẫn cứ ngắt như thường

ý mình cảm ứng nhiệt của nó nhậy quá,chắc là do thông số của con FET mình thay vào nên nó như vậy
    bác nào có cao kiến gì không ạ
    Last edited by phucpc; 30-06-2012, 20:56.

Nguyên văn bởi phucpc Xem bài viết
    đang nấu nước thì nghe cái bụp

Khui ra kiểm tra một hồi mình thấy nó cháy cầu chì con FET cầu dioe và 1 con zener

mình đã thay đúng hầu hết linh kiện,mỗi còn FET h20R1202 mình kiếm không ra nên thay con 120 vào

bếp đã chạy bình thường,chỉ tội là nó mau ngắt quá,hình như là con dioe nằm sát cái tấm kiếng,mình có lót thêm 1 tấm giấy nhưng nó vẫn cứ ngắt như thường

ý mình cảm ứng nhiệt của nó nhậy quá,chắc là do thông số của con FET mình thay vào nên nó như vậy
    bác nào có cao kiến gì không ạ
    Lấy kem tản nhiệt thoa vào con cảm biến nhiệt như diode nằm sát tấm kiếng để nó tản nhiệt nhanh hơn thì hết bệnh này.

Comment

Về tác giả

Collapse

phucpc Tìm hiểu thêm về phucpc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X