Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt sanyo asw-f700vt sao không vắt được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt sanyo asw-f700vt sao không vắt được

Chả là cái máy giặt hiệu SANNYO ASW - F700VT em vừa mua được 6 tháng, 6 tháng qua giặt rất oke, nhưng không hiểu sao mấy hôm này máy giặt có hiện tượng giặt mà không vắt được.
    Cụ thể nguyên nhân của em nó là: Khi giặt máy làm việc bình thường, nhưng đến giai đoạn vắt để trước khi giặt xã, máy nó quay được mấy vòng rồi kêu cạch cạch, rồi cho bơm nước vào giặt tiếp, cứ như thế lặp đi lặp lại. Em nghi là do cái công tắc nắp máy không tiếp xúc tốt, nhưng nhìn mãi không thấy cái công tắc đâu? Có bác nào biết công tắc nó ở vị trí nào? và phải mở ở đâu để kiêm tra không? chỉ giùm nhé!
    Hay là nó bị lỗi ở mạch điều khiển nhỉ?
    Có bác nào biết chỉ giùm em cái!
    Thanks! các bác nhìu....!!!!

Nguyên văn bởi sannyo Xem bài viết
    Chả là cái máy giặt hiệu SANNYO ASW - F700VT em vừa mua được 6 tháng, 6 tháng qua giặt rất oke, nhưng không hiểu sao mấy hôm này máy giặt có hiện tượng giặt mà không vắt được.
    Cụ thể nguyên nhân của em nó là: Khi giặt máy làm việc bình thường, nhưng đến giai đoạn vắt để trước khi giặt xã, máy nó quay được mấy vòng rồi kêu cạch cạch, rồi cho bơm nước vào giặt tiếp, cứ như thế lặp đi lặp lại. Em nghi là do cái công tắc nắp máy không tiếp xúc tốt, nhưng nhìn mãi không thấy cái công tắc đâu? Có bác nào biết công tắc nó ở vị trí nào? và phải mở ở đâu để kiêm tra không? chỉ giùm nhé!
    Bác xem máy kê có cân kg, công tắc nắp bác tháo cái vòi cấp vào van nc ra, mở con ốc ra nhấc cái nắp nên bác sẽ thấy cái CT nắp, nếu đấu tắt CT nắp máy hết hiện tượng trên thì xem lại máy kê có cân kg.
    Còn nếu máy rung đập mạnh phải xem quần áo có bị xoắn lộn kg rồi tính tiếp.
    ...?

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
      Bác xem máy kê có cân kg, công tắc nắp bác tháo cái vòi cấp vào van nc ra, mở con ốc ra nhấc cái nắp nên bác sẽ thấy cái CT nắp, nếu đấu tắt CT nắp máy hết hiện tượng trên thì xem lại máy kê có cân kg.
      Còn nếu máy rung đập mạnh phải xem quần áo có bị xoắn lộn kg rồi tính tiếp.
      ...?
      Em nghỉ máy không bị chênh, vì em kt rồi máy kê rất vững
      Khi máy xã nước xong sang chế độ vắt thì máy quay đc vài vòng và lắc khá mạnh, máy dừng và xã nước giặt tiếp, nó lặp đi lặp lại như thế...

Comment

Khi máy xã nước xong sang chế độ vắt thì máy quay đc vài vòng và lắc khá mạnh, máy dừng và xã nước giặt tiếp, nó lặp đi lặp lại như thế...
        Nếu không xoắn quần áo thì tháo cái ct nắp ra, lôi cái càng an toàn dài khoảng 20 cm ra và hơ trên ngọn nửa bếp ga cho nó dãn ra sau 1 chút rồi nhúng nước>>>giảm độ nhạy khi va lắc.

Comment

Khi máy xã nước xong sang chế độ vắt thì máy quay đc vài vòng và lắc khá mạnh bạn xem kỹ xem vì sao nó bị vậy... khắc phục được việc này chắc máy của bạn hết bị bệnh như bạn nói...

Comment

Máy bị mất cân bằng rồi bác. Nếu kê lại không được thì kiểm tra mấy cái móc treo đi bác.
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

xử lý cân bằng đồ,máy,kiểm tra thụt là ok và xem nước trong lồng có xả hết không.

Comment

bạn xem lại dây curoa xem ? nên tăng chút xíu

Comment

Thanks! các bác. em nghỉ là nó bị tiếp xúc ở cái công tắc nắp --------> đã xử lý oke, máy đang VH ngon lại rùi

Comment

Cho e oánh cái topic này lên.

Máy nhà em cũng bị như vậy, giặt thì ko sao, chứ lúc chuyển sang vắt, nó lạch cạch 1 cái rùi lại xả thêm nước vào, giặt thêm xíu rùi lại vắt tiếp kiểu như máy ko cân bằng ý, nhưng e kiểm tra thì thấy ko kênh, mặt sàn phẳng, mà giặt thì lúc bị lúc ko
                    giờ mỗi lần giặt kỳ công quá giặt ra giặt vào, giúp em với.

Comment

cái này nói rồi mà : có nhiều máy lúc giặt thì vận tốc động cơ chậm nên nó vẫn giặt bình thường còn lúc vắt thì động cơ quay nhanh mà cái contac cửa bị hở nên bo xử lí nó hiểu là cửa đang mở nó không xuất lệnh cho motor quay để vắt nhằm bảo vệ an toàn thôi .

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                        cái này nói rồi mà : có nhiều máy lúc giặt thì vận tốc động cơ chậm nên nó vẫn giặt bình thường còn lúc vắt thì động cơ quay nhanh mà cái contac cửa bị hở nên bo xử lí nó hiểu là cửa đang mở nó không xuất lệnh cho motor quay để vắt nhằm bảo vệ an toàn thôi .
                        Vậy phải làm sao hở bác, e đang ở quê >< ở đây chả tiện gọi thợ sửa tí nào mỗi lần giặt là bực mình thêm.

Comment

Bạn xem mấy bài viết trên kiểm tra làm lại xem có khắc phục được không, điều kiện sơ bộ để máy vắt được thì trước tiên công tắc cửa phải đóng kín, công tắc nghiêng lồng không tác động, van kéo xả phải xả hết nước và thời gian xả không quá lâu, nãy nhựa tác động nhông giặt phải được kéo nhả hoàn toàn, đường ống tio lên sensor đảm bảo không tắc nghẹt, dây cuaroa không quá chùng, tụ điện phóng nạp xả phải tốt.... cứ kiểm tra lần lượt để loại trừ sau đó mới đến board mạch.

Comment

co dong chi nao biet o dau ban bang dieu khien may giat sanyoasw_s70vt khong? lam on chi jup

Comment

Nguyên văn bởi hadinhtue Xem bài viết
                              co dong chi nao biet o dau ban bang dieu khien may giat sanyoasw_s70vt khong? lam on chi jup
                              Bác úp cái hình bo mạch nên tôi xem có đúng hàng kg.

Comment

Về tác giả

Collapse

sannyo Tìm hiểu thêm về sannyo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X