Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bình thủy điện National

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bình thủy điện National

Tình hình là em có cái bình thủy điện xách tay bên Nhật zìa hiệu National, giờ em muốn đổi thành điện áp 220v để sài thì em phải làm seo ạ!!! mua ổn áp hay ra tiệm cho thợ mần, bác nào ở Sì Gòn thì giúp em với, em gà lắm chẳng bít gì về điện.( Zí có cái nồi cơm điện vá catset nữa) Cám ơn các bác đã đọc tin!!!

Anh em nào biết chổ chuyển 110v sang 220v giúp mính với, mình xin hậu tạ

Comment

Nguyên văn bởi chi151086 Xem bài viết
      Anh em nào biết chổ chuyển 110v sang 220v giúp mính với, mình xin hậu tạ
      là ac hả bạn nếu là ac thì dùng biến áp là đơn gian nhất tuy có tổn hao chút ít nếu là dc thì dùng mạch nghich lưu .trong dien đan nay nhiều người làm đc .minh hoc đien cong nhiêp khong dàng về điện tử lắm cung đang đi học hỏi dân điên tử đây.nếu có ổn ap thì tốt rùi
      Email:
      phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Nguyên văn bởi vuthehiep Xem bài viết
        là ac hả bạn nếu là ac thì dùng biến áp là đơn gian nhất tuy có tổn hao chút ít nếu là dc thì dùng mạch nghich lưu .trong dien đan nay nhiều người làm đc .minh hoc đien cong nhiêp khong dàng về điện tử lắm cung đang đi học hỏi dân điên tử đây.nếu có ổn ap thì tốt rùi
        Cám ơn bạn, tại vì mình muốn gắn trong cái bình thủy điện lun cho gọn, mua ổn áp rùi dem bình thủy đâu xách ổn áp theo thì lum đùm. Ở Hà Nội tji2 có anh Hoang Tâm làm dc cái này, mà không bít trong Nam có anh nào bít chổ không? Em nghe nói nếu dùng biến áp thì chỉ dc thời gian thui, mà mua biến áp ở đâu bao nhiêu tiền, máy của em 1200w lận!!! And em náo bít chỉ giáo dùm mình giúp

Comment

nếu 1200w thì chỉ có dùng ổn áp thôi
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Chứ mấy cục nguồn vớ vẩn cho vào cháy ngay

Comment

Nếu 1200w thì dùng ổn áp 3000 là vừa nếu 2000 thì điện yếu thì hơi nóng

Comment

cám ơn các bác, z là bình thủy em tieu ùi ah, mua cái mới sài cho nó lành.híc

Comment

Nguyên văn bởi chi151086 Xem bài viết
                  Tình hình là em có cái bình thủy điện xách tay bên Nhật zìa hiệu National, giờ em muốn đổi thành điện áp 220v để sài thì em phải làm seo ạ!!! mua ổn áp hay ra tiệm cho thợ mần, bác nào ở Sì Gòn thì giúp em với, em gà lắm chẳng bít gì về điện.( Zí có cái nồi cơm điện vá catset nữa) Cám ơn các bác đã đọc tin!!!
                  Mình chuyển nhiều rồi,dễ lắm.Nó có 2 loại:Loại có nguồn cấp cho vi xử lý dùng biến áp thì quấn lại biến áp này thành 220v,sau đó tách đầu vào của con relay cấp cho mai xo và triac(nếu có)đấu nối tiếp qua dimmer(mua dimmer quạt trần tháo ra vứt triac cũ thay triac BTA 41-600 vào).Cách chỉnh dimmer:vặn về chế độ nhỏ nhất,kẹp đồng hồ rồi vặn từ từ bao giờ đo được 100v thì tháo chiết áp đo ôm rồi ghim trở cố định vào.Loại thứ 2 không dùng nguồn biến thế mà dùng con viper 7 chân,loại này chỉ việc thay tụ loc nguồn 400v và bỏ mấy con chống quá áp rồi làm như cách 1 là OK.Hết

Comment

Nguyên văn bởi linhgiang Xem bài viết
                    Mình chuyển nhiều rồi,dễ lắm.Nó có 2 loại:Loại có nguồn cấp cho vi xử lý dùng biến áp thì quấn lại biến áp này thành 220v,sau đó tách đầu vào của con relay cấp cho mai xo và triac(nếu có)đấu nối tiếp qua dimmer(mua dimmer quạt trần tháo ra vứt triac cũ thay triac BTA 41-600 vào).Cách chỉnh dimmer:vặn về chế độ nhỏ nhất,kẹp đồng hồ rồi vặn từ từ bao giờ đo được 100v thì tháo chiết áp đo ôm rồi ghim trở cố định vào.Loại thứ 2 không dùng nguồn biến thế mà dùng con viper 7 chân,loại này chỉ việc thay tụ loc nguồn 400v và bỏ mấy con chống quá áp rồi làm như cách 1 là OK.Hết
                    Cách này cũng có thể áp dụng cho nồi cơm mâm nhiệt hoặc bàn là cũng được, cả lò nướng nữa ... Khi cân chỉnh nên đo cả dòng và áp sao cho công suất thiết bị không thay đổi. Nhược điểm là khi điện lưới 220V mà yếu thì công suất giảm đáng kể.
                    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Có con bình thủy Tiger nó không dùng biến áp và Ic nguồn để hạ áp xuống 12v mà lấy trực tiếp nguồn qua mâm nhiệt đoạn giữ nhiệt rồi qua điện trở và đi ốt ghim điện. Mạch lại toàn dùng linh kiện dán. Có bác nào đã chuyển điện 100v sang 220v loại này chưa chỉ cho mình cách chuyển với.

Comment

Về tác giả

Collapse

chi151086 Tìm hiểu thêm về chi151086

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X