Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt Toshiba Aw 8570SV bị lỗi chớp đèn liên tục

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt Toshiba Aw 8570SV bị lỗi chớp đèn liên tục

Mình có máy giặt Toshiba AW 8570SV bị bệnh như sau: máy giặt xả - vắt bình thường 1 lúc thì bị báo lỗi nhấp nháy đèn liên tục ở mục Chọn chức năng (xả, xả tràn, vắt, vắt cực khô) kèm theo tiếng kêu (không làm việc nữa). Bấm tạm dừng - bắt đầu 2 lần liên tiếp thì máy hoạt động trở lại nhưng phải xả - vắt nhiều lần mới chịu tắt. Mong mọi người giúp đỡ!!! Tks

Nguyên văn bởi namthanh1288 Xem bài viết
    Mình có máy giặt Toshiba AW 8570SV bị bệnh như sau: máy giặt xả - vắt bình thường 1 lúc thì bị báo lỗi nhấp nháy đèn liên tục ở mục Chọn chức năng (xả, xả tràn, vắt, vắt cực khô) kèm theo tiếng kêu (không làm việc nữa). Bấm tạm dừng - bắt đầu 2 lần liên tiếp thì máy hoạt động trở lại nhưng phải xả - vắt nhiều lần mới chịu tắt. Mong mọi người giúp đỡ!!! Tks
    Có thể máy kê chưa cân bằng đó bác .

DĐ : 0984 334 368

Comment

Tôi cũng đang làm con hitachi 6,5kg bị bệnh chỉ giặt đươc ở chế độ giặt nhanh (speedy). Ở chế độ khác, sau khi xả vắt lần đầu, máy cấp nước nhưng chỉ được một tí là báo lỗi và ngắt. khởi động lại máy chạy tiếp nhưng nước cứ cấp mà ko ngưng được. Tôi tính bổ mạch nhưng chưa xác định chắc chắn lắm nên vào nhờ các bác giúp. bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

Comment

Nguyên văn bởi cườnghd Xem bài viết
        Tôi cũng đang làm con hitachi 6,5kg bị bệnh chỉ giặt đươc ở chế độ giặt nhanh (speedy). Ở chế độ khác, sau khi xả vắt lần đầu, máy cấp nước nhưng chỉ được một tí là báo lỗi và ngắt. khởi động lại máy chạy tiếp nhưng nước cứ cấp mà ko ngưng được. Tôi tính bổ mạch nhưng chưa xác định chắc chắn lắm nên vào nhờ các bác giúp. bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.
        anh ktra sensor áp lực và độ kín đường ống dây nước...

Comment

Có thể bác giặt quá tải hoặc máy bị mất thăng bằng rồi.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi cườnghd Xem bài viết
            Bác làm theo hướng dẫn của bác pvc28 và nhớ kiểm tra xem lồng giặt có bẩn không nhé, nhiều máy do cặn bẩn làm tắc ống dẫn lên sensor đó bác.
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Máy Toshiba AW-8480SV của mình hôm nay cũng mắc bệnh giống y máy của bạn,nhưng nặng hơn chút là chỉ LV được mỗi chu trình giặt ,rồi xả hết nước là báo lỗi tiit tít kèm theo cả 4 led "giặt-xả-xả tàn-vắt" nhấp nháy liên tục,máy dừng hoạt dộng mà không thể vắt khô được ??
              Mong các bác chỉ giáo.

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết
                Máy Toshiba AW-8480SV của mình hôm nay cũng mắc bệnh giống y máy của bạn,nhưng nặng hơn chút là chỉ LV được mỗi chu trình giặt ,rồi xả hết nước là báo lỗi tiit tít kèm theo cả 4 led "giặt-xả-xả tàn-vắt" nhấp nháy liên tục,máy dừng hoạt dộng mà không thể vắt khô được ??
                Mong các bác chỉ giáo.
                máy toshiba của mình cũng vậy giặt được một lúc rồi lỗi luôn 4 đèn giặt thường ,giặt nhanh, giặt ngâm,giặt đồ dày nhấp nháy liên tục rồi hỏng luôn .không hoạt động được nửa...

Comment

Nguyên văn bởi viet ty Xem bài viết
                  máy toshiba của mình cũng vậy giặt được một lúc rồi lỗi luôn 4 đèn giặt thường ,giặt nhanh, giặt ngâm,giặt đồ dày nhấp nháy liên tục rồi hỏng luôn .không hoạt động được nửa...
                  Bác kt xem cái công tắc nắp có thể bị kênh.
                  Click image for larger version

Name:	công tắc máy giặt toshiba.jpg
Views:	2
Size:	5.6 KB
ID:	1388070

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                    Bác kt xem cái công tắc nắp có thể bị kênh.
                    [ATTACH=CONFIG]77664[/ATTACH]
                    hiện tại bây giờ cắm điện nhấn phím mở là bị lỗi chớp đèn liên tục.

Comment

hiện tại bây giờ cắm điện nhấn phím mở là bị lỗi chớp đèn liên tục.
                      Vậy bạn thay thử cảm biến áp lực xem sao...

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                        Vậy bạn thay thử cảm biến áp lực xem sao...
                        cảm biến đó có bán không bạn ,nó nằm ở đâu vậy? mình bên điện tữ do máy nhà nên tháo kiểm tra luôn .có khi nào lỗi nhớ không bạn ?

Comment

cảm biến đó có bán không bạn ,nó nằm ở đâu vậy? mình bên điện tữ do máy nhà nên tháo kiểm tra luôn .có khi nào lỗi nhớ không bạn ?
                          Ở trang trước cái hình mình chụp nằm bên trái, tròn có cái chữ 28 đỏ mờ đó...

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                            Ở trang trước cái hình mình chụp nằm bên trái, tròn có cái chữ 28 đỏ mờ đó...
                            cám ơn bạn ,có cách nào để kiểm tra nó không bạn ? mình rút hết socket chỉ còn dây nguồn cắm điện vẫn bị lỗi .

Comment

cám ơn bạn ,có cách nào để kiểm tra nó không bạn ? mình rút hết socket chỉ còn dây nguồn cắm điện vẫn bị lỗi .
                              KT dây phao và hướng đi của nó có thể ten rỉ ...oxi hóa gây lỗi.

Comment

Về tác giả

Collapse

namthanh1288 Tìm hiểu thêm về namthanh1288

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X