Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp Điều hòa gia đình , điều hòa trung tâm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chết công suất IGBT thường kéo theo chết 1 opto (3 con gần nhau) đường xung ra dàn nóng, mấy con này nằm trên bo dàn lạnh đó bạn, bạn kiểm tra kỹ lại xem sao, mặc dù có xung ra cho quạt chạy nhưng máy nén không chạy.

Comment

Cảm ơn bác trợ giúp .đúng là có chết 1con photo trên dàn lạnh .e đã thay và kt tất cả các photo còn lại trên cả bo nóng và bo lạnh ok .trên bo lạnh bị mất senser phòng và 1kinh kiện kết nối với giắc conec nằm cạnh giắc conec quạt dàn lạnh .e ko bít lk đó là con gì vì bị thợ trước lấy mất .e xem mạch thì đó có thể là cầu chì bv quá nhiệt nên e nối tắt .con sender phòng e thay con 8 k .ko bít chính sác chưa .mong bác cho e bit lk bị mất đó .e cảm ơn

Comment

"trên bo lạnh bị mất senser phòng và 1kinh kiện kết nối với giắc conec nằm cạnh giắc conec quạt dàn lạnh .e ko bít lk đó là con gì vì bị thợ trước lấy mất .e xem mạch thì đó có thể là cầu chì bv quá nhiệt nên e nối tắt"

Bạn chụp hình ảnh lên xem nào..., nhiều máy sử dụng cảm biến phòng(sensor) dạng giống như cảm biến đáy nồi bếp từ... bạn có thể đo trị số con cảm biến dàn từ đó lấy tương đương, thường chỉ sai lệch chút ít.

Comment

Con senser phòng e đã thay ok trị số 8k .bjo chỉ phân vân chỗ conec cạnh quạt là lk gì thôi ạ .mong các bác trợ giúp thêm .mạch nguyên bản chỉ hỏng nguyen igbt rjp6065 đã thay con zin .nhưng mạch inverter ko chạy .

Comment

Sau tj nghiên cứu vẫn chưa sử lý được e dh sharp inverter này .ai có cao kiến gì xin trợ giúp e .thank

Comment

Chào các bác! Em hôm nay đi làm gặp con máy panasonic inverter 9 nghìn bật nóng mà nóng kém quá. Em moiws chuyển qua chạy chế độ lạnh để nạp gas. khi nạo thì máy ở áp suất 60 psi, 4,3A. nhưng khi em chuyển qua chạy nóng thì máy lên trên 180 psi, mà dòng lên 7,8A. Cao quá có việc gì không vì dòng định mức nó chỉ ở 5,1A thôi! Và cho em hỏi nếu để ở chế độ chạy hear mùa đong có nạp được gas không! Rất mong các bác giúp đỡ!

Comment

Nguyên văn bởi xuannamtb92 Xem bài viết
                Chào các bác! Em hôm nay đi làm gặp con máy panasonic inverter 9 nghìn bật nóng mà nóng kém quá. Em moiws chuyển qua chạy chế độ lạnh để nạp gas. khi nạo thì máy ở áp suất 60 psi, 4,3A. nhưng khi em chuyển qua chạy nóng thì máy lên trên 180 psi, mà dòng lên 7,8A. Cao quá có việc gì không vì dòng định mức nó chỉ ở 5,1A thôi! Và cho em hỏi nếu để ở chế độ chạy hear mùa đong có nạp được gas không! Rất mong các bác giúp đỡ!
                Nạp gas máy invecter không ai nạp theo dòng cả bác ạ vì dòng nó thay đổi theo nhiệt độ và cài đặt.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                  Nạp gas máy invecter không ai nạp theo dòng cả bác ạ vì dòng nó thay đổi theo nhiệt độ và cài đặt.
                  Vậy ah bác! Em mới vào nghề lên hơi kém! Cảm ơn bác nhiều, vậy để chế độ nóng chắc không nạp được gas đâu bác nhỉ

Comment

Em chào các bác.nhờ các bác chỉ giáo giùm em phát.nhà em có con điều hòa LG mô đen là LS-H126RPB1 bị nổ IC nguồn 8 chân (mất hết cả tên tuổi) CÁc bác biết nó tên là gì bảo cho em với.Cảm ơn các bác nhiều.Mong hồi am của các bác..
                    BẠC TÓC VÌ ĐIÊN NẶNG (ĐIỆN)

DD: 0915034282

Comment

Chào các bác,các bác làm ơn chỉ giáo cho em phát. Nhà em có con điều hòa LG mô đen của nó là:LS-H126RPB1 bị nổ IC nguồn (mất hết tên tuổi) các bác biết nó tên gì bảo cho em với. Cảm ơn các bác nhiều.
                      BẠC TÓC VÌ ĐIÊN NẶNG (ĐIỆN)

DD: 0915034282

Comment

Nguyên văn bởi cuong_dt Xem bài viết
                        Chào các bác,các bác làm ơn chỉ giáo cho em phát. Nhà em có con điều hòa LG mô đen của nó là:LS-H126RPB1 bị nổ IC nguồn (mất hết tên tuổi) các bác biết nó tên gì bảo cho em với. Cảm ơn các bác nhiều.
                        Bạn chụp hình mạch in của IC hoặc vẽ lại sơ đồ mạch, mọi người sẽ giúp bạn IC gì hoặc có thể độ IC khác cũng được.

Comment

ic nguồn của bạn là:
                          Ic01D: TNY266P!
                          em nó đấy!

Click image for larger version

Name:	OjV4GIs.jpg
Views:	1452
Size:	80.2 KB
ID:	1659699

Comment

mờ quá bác ah nhình chẳng rõ

Comment

Chào bác Viettien123 và tất cả A/E! Thấy xe đạp, nồi cơm điện... Nhật cũ nhưng dùng cũng rất bền. Nên tui đang định mua con điều hòa nội địa.Ai đã dùng hay làm về dòng điều hòa này cho đôi lời tư vấn. Và cách chọn như thế nào, hãng nào là bền, thông dụng...Cảm ơn.!

Comment

có bác nào biết cách khống chế lỗi thiếu tải, quá tải(làm tải giả đánh lừa VXL)cho dòng máy lạnh inverter : pana,mishu,LG không ạ chỉ dùm anh em với

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X