Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các pro giúp mình một chút về bình nóng lạnh Ariston 30L với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các pro giúp mình một chút về bình nóng lạnh Ariston 30L với

Mình vừa mua cái bình nóng lạnh Ariston 30L, thằng bạn mình lắp đặt cho, nhưng có vẻ ko thành công, mới lắp đựoc mấy hôm thui,
    Hiện trạng bây h là : "Khi chưa bật bình thì đường nước ở vòi nóng cũng không có nước, khi bật lên thì nó hiện đèn đỏ và đun đựoc một lúc lai chuyển sang đèn xanh, vòi nóng cũng không có nứoc ra, mình bật công tắc ở van an toan vòi lạnh lên thì thấy nước nóng chảy ra qua cái lỗ nhỏ ở van an toàn của vòi lạnh."
    Pro nào biết giúp mình với, mình cũng ko hiểu về bình nóng lạnh này lắm mà thằng bạn mình thì lại mới vào nghề( bình nóng cách tet nước khoảng 1m) thằng bạn mình nó bảo phải nâng tet nước cao hơn thì ap suất mới đủ,nhưng mình cũng đang băn khoăn ko biết có pải là do áp suất hay do máy

Pro nào biết giúp mình với.

do thiếu áp suất nước ấy mà.mặc định là lắp đặt đúng thì có 3 cách xử lí.một là nâng bình cao lên cho đủ áp,hai là cắt bớt một chút lò xo của van 1 chiều an toàn trên đường lạnh,ba là mua máy bơm tăng áp đấu nối vào cả hệ thống

Comment

hôm trước cũng có kỹ thuật ở cửa hàng về xử lý cho mình thì họ thông chỗ vòi nứoc nóng , khi đun nước cũng ra đựoc nhưng ko nhiều, nhưng đến hôm nay tự nhiên ko có tí nước nào ra cả

Comment

Songpheo cho mình hỏi là nếu cắt bớt một chút lò xo của van 1 chiều an toàn trên đường lạnh thì có ảnh hưởng gì không và liệu có xử lý đựoc tình trạng là không có nước thành có nước ra vòi nóng không !

Comment

Cái van một chiều ở đường vào nước đảm bảo cho bình không được hết nước trong mọi trường hợp để chống cháy. Tốt nhất trước khi cắt lò xo hãy tháo bỏ van này xem nước có chảy từ trong bình ra nhiều không? Có thể thử lắp lại van không có lò xo để kiểm tra xem nước có ra khỏe không. Nếu nước vẫn chảy yếu là do thằng thợ hàn ống nó đốt ống nhựa lâu quá làm tắc cái van khóa nước ở đầu vào của bình đấy. Xử lý xong lại lắp lò xo vào van nhé!

Comment

Nguyên văn bởi traiquanho Xem bài viết
            Mình vừa mua cái bình nóng lạnh Ariston 30L, thằng bạn mình lắp đặt cho, nhưng có vẻ ko thành công, mới lắp đựoc mấy hôm thui,
            Hiện trạng bây h là : "Khi chưa bật bình thì đường nước ở vòi nóng cũng không có nước, khi bật lên thì nó hiện đèn đỏ và đun đựoc một lúc lai chuyển sang đèn xanh, vòi nóng cũng không có nứoc ra, mình bật công tắc ở van an toan vòi lạnh lên thì thấy nước nóng chảy ra qua cái lỗ nhỏ ở van an toàn của vòi lạnh."
            Pro nào biết giúp mình với, mình cũng ko hiểu về bình nóng lạnh này lắm mà thằng bạn mình thì lại mới vào nghề( bình nóng cách tet nước khoảng 1m) thằng bạn mình nó bảo phải nâng tet nước cao hơn thì ap suất mới đủ,nhưng mình cũng đang băn khoăn ko biết có pải là do áp suất hay do máy

Pro nào biết giúp mình với.
            Bác lắp thêm cái bơm áp là ngon nhất.
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Hôm trước mình tháo cái van giữa bình và đường ống vòi xả, hôm nay mình lại lắp vào và bật bình lên, một lúc lại có nước ra thế mới lạ chứ, nhưng nước chảy vẫn ko to, mình vẫn nghi là do áp xuất yếu, kiểu này chắc mình sẽ pải chọn giải pháp là nâng tet nước lên cao một chút vì mua máy bơm tăng áp lại pải tốn thêm một khoản nữa, mà mình có ông anh làm thợ xây lên chắc sẽ rế ràng hơn là mua máy,

Comment

Khẳng định là do áp lực nước vào bình không đủ. Nguyên tắc của bình nóng lanh là chỉ khi nước vào đầy bình thì mới được bật điện. Và chỉ khi có nước vào bình thì mới có nước ra khỏi bình, để đảm bảo thanh gia nhiệt luôn ngập trong nước. Không cần nâng téc nước cho mệt người. Mua một cái bơm tăng áp gắn ngay đường nước vào bình nóng lạnh. Khi có bơm tăng áp rồi thì không cần mod lò so của van 1 chiều nữa.
                Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

cảm ơn Lvt195 đã chia sẽ, nhưng mà bây h mua máy bơm tăng áp rẻ rẻ cũng phải hơn triệu cơ, mà vừa rùi mình đầu tư cho nhà tắm cũng hơi kha khá rùi,

Comment

cảm ơn Lvt195 đã chia sẽ, nhưng mà bây h mua máy bơm tăng áp rẻ rẻ cũng phải hơn triệu cơ, mà vừa rùi mình đầu tư cho nhà tắm cũng hơi kha khá rùi,
                    Làm gì mà cao thế bác 5-700k là đc rồi.
                    Còn bác muốn kt áp lực nước tốt hay kg thì làm như sau. Tháo dây cấp vào van 1 chiều và kt xem áp lực nước như thế nào, sau đó đấu sang đường nước nóng đi ra van -vòi sen và so sánh xem áp lúc này có đc như nãy kg ?

DĐ : 0984 334 368

Comment

phòng tắm nhà mình cũng không cao lắm, chỗ để gác vòi hoa sen thì cũng ngang với chỗ treo Bình nóng lạnh, nếu nước không qua bình thì nước ở vòi hoa sen vẫn chảy ra bình thường, còn nếu từ bình ra thì nước ko ra được vòi hoa sen.chỉ tắm được nước nóng bằng cách là vặn ra thau thui.

bạn oanhchien có thể giới thiệu một số Model bình tăng áp giá 5-700k đựoc không.

Comment

Téc trên nóc nhà tắm có 1m thì áp lực nước yếu là đúng rồi, chỉ có thêm tiền bơm thôi.

Comment

phòng tắm nhà mình cũng không cao lắm, chỗ để gác vòi hoa sen thì cũng ngang với chỗ treo Bình nóng lạnh, nếu nước không qua bình thì nước ở vòi hoa sen vẫn chảy ra bình thường, còn nếu từ bình ra thì nước ko ra được vòi hoa sen.chỉ tắm được nước nóng bằng cách là vặn ra thau thui.

bạn oanhchien có thể giới thiệu một số Model bình tăng áp giá 5-700k đựoc không.
                          Bác ra cửa hàng vật tư điện nước xem và đc tư vấn...họ sẽ cho người lắp đặt cho.

DĐ : 0984 334 368

Comment

uh máy bơm trợ lực có nhiều loại từ 800k đến 1t500k

Comment

em thì vẫn dùng loại 900k khỏe lam các bác ạ hihi

Comment

Về tác giả

Collapse

traiquanho Tìm hiểu thêm về traiquanho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...