Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thay dây cua roa đầu băng video cassette

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào các bác,

Sau khi tìm hiểu thì em phát hiện cái đầu nhông của mô tơ loading bị nứt rồi ạ cho nên nó bị trượt khi kéo.
    Các bác cho em hỏi cái nhông này bán ở đâu ạ hoặc mình có thể tiện CNC được không ạ ?

Cám ơn các bác nhiều !

Thân ái
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết

Theo các trình bày của bạn thi mình thấy bạn không có khả năng tự thay dây và sửa được đầu VCR đâu,bạn nên đem ra thợ chuyên môn họ làm cho nhanh
      Cám ơn bác đã quan tâm, nhưng giờ cái đầu này có ai nhận sửa nữa đâu ạ, cho nên em mới phải hỏi các bác cao thủ đó.

Thân ái

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Bạn xem lại có con vít nào sai chỗ dài quá hay có gì làm kẹt cơ không , giàn cơ vận hành được do cái nhông màu trắng mà dây cu roa mắc vào và cái mô tơ nhỏ ở góc trái phía dưới đó bạn tìm cách quay tay được cơ ở hai vùng đó sẽ thấy kẹt ở đâu . Mình có dư cái Sanyo bạn cần thì cho địa chỉ mình gửi cho xài .
        Cám ơn bác đã quan tâm, để em xem cái đầu nhà em còn cứu được không ạ.

Thân ái

Comment

Nguyên văn bởi audible Xem bài viết
          Chào các bác,

Sau khi tìm hiểu thì em phát hiện cái đầu nhông của mô tơ loading bị nứt rồi ạ cho nên nó bị trượt khi kéo.
          Các bác cho em hỏi cái nhông này bán ở đâu ạ hoặc mình có thể tiện CNC được không ạ ?

Cám ơn các bác nhiều !

Thân ái
          Cơ Sharp rất bền ,các bánh răng ,nhông nhựa hiếm khi bị sứt vỡ nếu máy hoạt động bt.
          trường hợp bị vỡ như máy của bạn chắc là bị kẹt đâu đó rất nặng mới bị nứt vậy.
          Nếu chưa có pt thay thế , bạn có thẻ rửa sạch dầu mỡ và dùng keo hàn tạm thử xem máy có chạy không ??
          Sau này có pt thì thay thế sau cũng được

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết

Cơ Sharp rất bền ,các bánh răng ,nhông nhựa hiếm khi bị sứt vỡ nếu máy hoạt động bt.
            trường hợp bị vỡ như máy của bạn chắc là bị kẹt đâu đó rất nặng mới bị nứt vậy.
            Nếu chưa có pt thay thế , bạn có thẻ rửa sạch dầu mỡ và dùng keo hàn tạm thử xem máy có chạy không ??
            Sau này có pt thì thay thế sau cũng được
            Đầu này năm rồi vẫn hoạt động bình thường, nhà có việc nên không chạy khoảng 1 năm, cho em nó vào bịch xốp bảo quản.
            Vừa rồi đem ra chạy thử thì bị ngay như thế
            Mà cái nhông này đâu còn ai bán chứ, hình hài kỳ dị nên có lẻ cũng chẳng ai nhận gia công giúp mà số lượng lại quá ít.
            Đang suy nghĩ cách dán như thế nào cho chắc cú, dầy quá thì cấn 2 con ốc 2 bên, mỏng quá thì nó nứt nữa. Hee...Hee...

Thân ái

Comment

Đầu này năm rồi vẫn hoạt động bình thường, nhà có việc nên không chạy khoảng 1 năm, cho em nó vào bịch xốp bảo quản.
              Vừa rồi đem ra chạy thử thì bị ngay như thế
              Mà cái nhông này đâu còn ai bán chứ, hình hài kỳ dị nên có lẻ cũng chẳng ai nhận gia công giúp mà số lượng lại quá ít.
              Đang suy nghĩ cách dán như thế nào cho chắc cú, dầy quá thì cấn 2 con ốc 2 bên, mỏng quá thì nó nứt nữa. Hee...Hee...

Thân ái
              Khéo tay là làm được,
              Mình có cái van khoá vặn ren cũng bị lão hoá nứt vỡ --> mình dùng mỏ hàn điện chế như lưỡi dao nhọn lách vào hàn vá được

Comment

Chào các bác,

Cám ơn các bác nhiều !

Thân ái
                Xui nhỉ nhông này nếu tiện lại thì nhật tảo tiện từ bakelit bền hơn nhựa mà êm hơn thau nhưng thường là thay từ đồ gỡ ra từ máy khác . Bạn ghi địa chỉ vào nhắn tin trên diễn đàn hay vào số 0933561144 nhắn tin nha đừng gọi vì mình không mang điện thoại theo người đâu toàn quăng lung tung .

Comment

Mình mang cái đầu Sanyo ra vệ sinh và test để gửi cho audible thì bị thế này , cho băng vào thì máy nuốt băng trục dàn băng ra bánh captain hạ xuống ép vào trục dẫn băng thế là tốt nhưng bấm phím play thì không tác động gì cả mấy phím khác cũng thế . Nghi phím bấm không ăn mình đo lại vãn tiếp xúc tốt loay hoay 1 hồi thì mình bấm play trong khi tay kia sờ vào chân cùa đèn hiển thị thì bấm phát ăn ngay tay còn rờ vào chân đèn báo thì máy còn chạy hể bỏ tay ra là ngừng cơ thu băng về xong đèn power tắt , mình đã đo lại điện áp , dây bẹ từ mạch chính tới bo hiển thị đều tốt quái thật .
                  Bác Thái hay anh em nào gặp pan này rồi làm ơn chỉ mình để còn đóng gói gửi cho bạn audible .

Comment

Hôm qua đang đo thì màn hiển thị chỉ còn lên vài nét và phím bấm phát là ăn khỏi phải rờ nữa pan lạ quá .

Comment

Chào các bác,

Em tháo khay vào băng khỏi sắt xy bỏ ra ngoài

Thử dùng tay quay bánh cam để nâng 2 càng loading và cụm pinch roller phía trên

Khi xoay cam thì trơn tru không vướng víu, sượng cứng

Nhưng có hiện tượng sau đây :

1/ 2 càng loading thì đã nâng lên hết cỡ phía trên, không thể lên tiếp được nữa

2/ Nhưng pinch roller thì có xoay hạ xuống nhưng bánh cao su kéo băng không ép sát được vào trục mô tơ captain thì bánh cam cứng không xoay tiếp được nữa. Em không dám xoay tiếp vì thấy nó cứng rồi sợ làm gảy vỡ các chi tiết bằng nhựa

Em đã tháo vệ sinh, kiểm tra bánh cam thì vẫn còn đẹp, nguyên vẹn, không nứt gảy chi cả

Em tháo tiếp cụm pinch roller vệ sinh, kiểm tra thì bánh răng vẫn còn nguyên vẹn, các bộ phận vào đúng vị trí

Vậy bộ cơ của em nó còn bị sai ở chỗ nào ạ ?

Khi bánh cam xoay tròn , 2 càng loading di chuyển nâng lên và cụm pinch roller xoay có cùng lúc không ạ, hay là 2 càng nâng ên rồi, cụm pinch roller vẫn còn thể xoay tiếp được nữa để ép bánh cao su kéo băng vào trục mô tơ captain, tức là hành trình di chuyển của càng nâng băng ngắn hơn hành trình di chuyển của cụm pinch roller ?

Kính nhờ các bác giúp em với ạ

Cám ơn các bác nhiều !

Comment

Em có con Sharp K98 lâu không dùng bây giờ cắm điện thì nút bấm bị liệt hết và Quazt thì chỉ sáng đèn.Các bác chỉ cho em cách khắc phục được không ak. Em đã chấm lại toàn bộ mạch rồi. Nhưng mạch nối với quazt và mạch điều khiển sờ thấy nóng con transitor và trở.

Comment

Về tác giả

Collapse

audible Tìm hiểu thêm về audible

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X