Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác giúp vấn đề công tắc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác giúp vấn đề công tắc

Xin chào các bác,
    Em muốn điều khiển 2 thiết bị: 1 Đèn và 1 Quạt hút.
    Em muốn sử dụng 2 công tắc: 1 công tắc sẽ mở vừa đèn vừa quạt, 1 công tắc chỉ mở quạt hút thôi có được không, xin các bác chỉ giúp cách mắc.( Em dùng điện AC220v)

Có 3 cách cho bạn lựa chọn tùy theo mình có những gì
    Attached Files

Comment

Thêm một cách nữa: Đèn và quạt mỗi cái có 1 công tắc như bình thường. Dùng thêm một cái rờ le, cuộn coil mắc song song với đèn, tiếp điểm NO mắc song song với công tắc quạt. Khi bật đèn thì rờ le đóng làm quạt chạy.
      sau.ph

Comment

Bạn caylua muốn mở 2 thiết bị bằng 2 công tắc nên tại sao không nghĩ dùng 1 cho đèn 1 cho quạt cần gì thì bật nấy muốn 2 thì bật cả hai .

Comment

Bạn chủ top nên làm theo sơ đồ 1 của bạn #2 ấy là dễ và chính xác lắm rồi. Nếu b k có yêu cầu gì cao hơn thì như vậy có lẽ ổn rồi. Khỏi phân vân lựa chọn.

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
            Bạn caylua muốn mở 2 thiết bị bằng 2 công tắc nên tại sao không nghĩ dùng 1 cho đèn 1 cho quạt cần gì thì bật nấy muốn 2 thì bật cả hai .
            Ah, vì em muốn 1 công tắc bật đèn+quạt tại cửa phòng vệ sinh, còn công tắc quạt cho vị trí khác chỉ để bật quạt hút chống nóng tăng cường cho cả phòng. Thank các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

caylua Tìm hiểu thêm về caylua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X