Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi các bác về công suất tiêu thụ không tải của amply

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi các bác về công suất tiêu thụ không tải của amply

Em hỏi ae trên diễn đàn về amply công suất nhà em model crown comtech 810. Em có dùng nó qua biến áp cách ly và đo công suất không tải của nó thì ,khi chạy ko tải ko nối loa nó ngốn hơn 200w điện các bác ạ. Các bác dành món này thông não cho em với .và liệu amply nhà em nó đang hỏng ở chỗ nào ko ạ. Cảm ơn các bác

rút amply ra cs là bao nhiêu?

Comment

Vậy là hư rồi chứ sao, cug có thể cái BA hoặc cái Wat kế hư.

Thế khi có loa thì sao? Amply k tải thì người ta vẫn để loa bình thường nhưng không cho tín hiệu vào, hoặc văn volume min chứ ai lại tháo loa ra. K tải thì chỉ 10- vài chục oát thôi, 200W là nó dập cho cả làng nghe rồi đấy!
      Nhiều khi cái amply nó bắt buộc phải có loa nữa, mình k rành lắm.

Comment

Dạ chú cho âm ly chạy ko tải 30 phút rồi rút điện tháo vỏ nó ra sờ vào các máy móc bên trong xem có cái chỗ nào nóng ko ạ. Nếu có nóng là âm ly đểu. Hơi ấm 1 xíu là âm ly tốt ạ...

Comment

Cục đẩy này chạy class H đúng không, nghe nói con này cho âm thanh hay, mà giờ mua toàn hàng cũ tân trang nhâp ebay , Mà class H cũng giống như class AB trans đều fai đươc kích hoạt khi chưa có âm thanh vào, Không cắm tải thì trans vẫn được phân cực cho dẫn, cho nên vẫn phải ăn dòng, Cái ở đây mình không biết con này nhà SX chỉnh bias bao nhiêu vì một số ampli class AB người ta cố chỉnh bias lên cao hơn để cho chất âm giống lass A, nghe hay hơn nhưng nóng hơn rất nhiều, (class AB khi chỉnh bias cao người ta gọi nó là class A luôn). nên nếu ở trường hơp này mà công suất khi ampli ở trạng thái chờ cao thì cũng bình thường nếu như máy vẫn hoạt động bình thương, không có kênh này lớn hơn kênh kia thì chấp nhận chơi thì fai tốn điện

Comment

Em thì chả biết nó chạy mạch nào có sơ đồ mạch công suất các bác xem giúp xem có phải nó hỏng gì khômg ạ. Nó hoạt động bình thường ở 2 kênh và ko nóng gì cả

Comment

Tôi nghĩ là . Đầu tiên . Bạn nên check lại cái máy đo nguồn . Cũng như cách lắp máy đo trong biến áp cách li đó .
              Còn cục pow crown đ.Khi không tải , nó chỉ tiêu khoảng 50 đến 70w thôi. Nó còn tùy mạch có zin không .
              Các Transistor công suất của nó nếu thay không đúng . Cũng làm ampli ăn dòng cao .
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Tin gì cái đồng hồ đểu kia bác. Check bằng VOM đi!

Comment

Về tác giả

Collapse

nacdanh90 Tìm hiểu thêm về nacdanh90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X