Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt TOSIBA 7.2 KG báo lỗi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt TOSIBA 7.2 KG báo lỗi

chào tất cả a,e . em mới nhận được cái máy giặt TOSIBA 7,2KG tình trạng lúc đầu là : khi khởi động máy chưa kịp chọn chương trình giặt , van cấp nước đã mở. em đã sửa xong . Bây giờ máy lại bị tình trạng ,khi chon chế độ giặt thì moto quay (giặt được mấy vòng rồi báo lỗi , ngoại trừ công tắc cửa) Còn khi chọn chế độ vắt thì máy xả nước khoảng 15s thì máy báo lỗi , moto chưa quay được tý nào .khi báo lôi nháy cả 2 dàn đèn . Các bác ai đã làm qua pan này , chỉ em vài chiêu. em cảm ơn trước nhé .à quên đời máy có công tắc nguồn rời giống rle nồi cơm điện

thay thu ic fao duoi gam coi. va diot gan day

Comment

Nguyên văn bởi hadinhtue Xem bài viết
      thay thu ic fao duoi gam coi. va diot gan day
      theo em nghĩ không phải ic fao , vì khi mình chọn chế độ vắt vẫn bị mà

Comment

Bác KT các dây tín hiệu phao và đếm xem có bị thối hay ten rỉ, thay thử xem ntn , kt các mối nối dây dưới sau lưng máy .

DĐ : 0984 334 368

Comment

máy còn mới bác à . em định mua bo da năng độ đây. em bó tay lẫn chân rồi
          ...............

Comment

Nguyên văn bởi van_vuhp Xem bài viết
            máy còn mới bác à . em định mua bo da năng độ đây. em bó tay lẫn chân rồi
            ...............
            Tháo đầu rắc nguồn vào bộ đếm từ và mô tơ ra (ở ngay đầu rắc có con fet dán 3 chân nằm ngay trên mạch nhỏ bên trong rắc) thay con khác là ok, toshiba là vậy, cứ chập đường cấp hoặc xả là chết luôn con này, để tối về xem lại tên nó là con gì , lâu quá không nhớ số., nhiều trường hợp đi luôn vxl.

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
              Tháo đầu rắc nguồn vào bộ đếm từ và mô tơ ra (ở ngay đầu rắc có con fet dán 3 chân nằm ngay trên mạch nhỏ bên trong rắc) thay con khác là ok, toshiba là vậy, cứ chập đường cấp hoặc xả là chết luôn con này, để tối về xem lại tên nó là con gì , lâu quá không nhớ số., nhiều trường hợp đi luôn vxl.
              em tháo ra có thấy con Mosfet dán , nhưng bác có biết kiếm ở mạch nào có Mosfet
              nhỏ không , em kiếm ở main máy tính có nhưng nó to quá ( gấp 4 lần con cũ ) không thay vào được

Comment

Bác PVC vẫn khỏe chứ ạ, dạo này bận quá ít hỗ trợ ae rồi. Em hỏi con fet 3 chân có phải là hall kg bác ? Thaks bác .

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                  Bác PVC vẫn khỏe chứ ạ, dạo này bận quá ít hỗ trợ ae rồi. Em hỏi con fet 3 chân có phải là hall kg bác ? Thaks bác .
                  Thỉnh thoảng anh vẫn vô diễn đàn học hỏi và tham khảo, công việc anh cũng bận, con này đúng là dạng mosfet đóng mở phản hồi tốc độ motor kiểu hall đấy K ah
                  Last edited by pvc28; 24-02-2014, 18:55.

Comment

em tháo ra có thấy con Mosfet dán , nhưng bác có biết kiếm ở mạch nào có Mosfet
                    nhỏ không , em kiếm ở main máy tính có nhưng nó to quá ( gấp 4 lần con cũ ) không thay vào được
                    Bạn tra datashet của nó xem sao rồi kiếm con tương đương lắp vào test.....

Comment

Bạn tra datashet của nó xem sao rồi kiếm con tương đương lắp vào test.....
                      con cũ kí hiệu là ( w10 dòng dưới ghi 9056) em đã tra thử nhưng ko có kết quả của em này

Comment

con cũ kí hiệu là ( w10 dòng dưới ghi 9056) em đã tra thử nhưng ko có kết quả của em này
                        em này của bác theo em chết dò tốc ở moto rồi
                        ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

Em nó đây nè :A1301 pdf, A1301 description, A1301 datasheets, A1301 view ::: ALLDATASHEET :::

Comment

xin chân thành cảm ơn tất cả a,e trên diễn đàn , lỗi vi sử lý thật. em đã nhờ thăng bạn cho mượn con cảm biến điều tốc về test thử , nhưng không được . Ngày mai em mua đa năng về độ thôi , khách họ hối quá rồi ............. chúc a, esức khỏe

Comment

Về tác giả

Collapse

van_vuhp Tìm hiểu thêm về van_vuhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X