Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều hòa Daikin 2 chiều tự nhiên kêu tít tít ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều hòa Daikin 2 chiều tự nhiên kêu tít tít ???

Tình hình của mình như sau nhờ mọi người giúp với :
    Vì giờ đang là mùa đông mà ko lạnh lắm nên ko bật điều hòa. Tự nhiên hôm qua thấy nó kêu tít tít, Đèn nguồn nhấp nháy ( Máy vẫn tắt nhé ).
    Mình thử dùng điều khiển thì ko tác dụng j`,nghĩ là hết pin nên mua pin mới lắp vào nhưng cũng ko điều khiển đc.
    Mình để ý thấy là tháo pin ra khỏi điều khiển thì điều hòa ko kêu ko nháy nữa. Nhưng lắp pin vào thì lại bị hiện tượng đấy. Thấy trên màn hình LCD của điều khiển các tùy chọn nhảy liên tục (Vậy chắc là cái điều khiển bị chập ở đâu đấy nên điều hòa nhận lệnh mới nháy đèn và kêu ,nhưng điều hòa luôn tắt mà ? Hơn nữa chỉ thẳng điều khiển lên điều hòa thì ko chỉnh gì đc - dù đã thay pin mới.)
    Vậy nguyên nhân - giải pháp là gì ?
    (Sau khi bỏ pin cũ ra khỏi điều khiển 1 đêm sáng hôm sau cho pin cũ vào thì lại điều khiển đc máy ???)

model máy : FTXD25DVMV
    Cô bạn lớp bên, có 3 phần kiêu sa, 3 phần tinh nghịch, 3 phần dịu dàng và 3 phần
    ...không gì sánh được

tháo ra lau chùi sạch sẽ sấy qua rồi lắp lại thử xem vì nhiều khi lâu ko dùng kiến và một số loại côn trùng khác chui vào làm tổ đấy

Comment

Nguyên văn bởi hincodon Xem bài viết
      Tình hình của mình như sau nhờ mọi người giúp với :
      Vì giờ đang là mùa đông mà ko lạnh lắm nên ko bật điều hòa. Tự nhiên hôm qua thấy nó kêu tít tít, Đèn nguồn nhấp nháy ( Máy vẫn tắt nhé ).
      Mình thử dùng điều khiển thì ko tác dụng j`,nghĩ là hết pin nên mua pin mới lắp vào nhưng cũng ko điều khiển đc.
      Mình để ý thấy là tháo pin ra khỏi điều khiển thì điều hòa ko kêu ko nháy nữa. Nhưng lắp pin vào thì lại bị hiện tượng đấy. Thấy trên màn hình LCD của điều khiển các tùy chọn nhảy liên tục (Vậy chắc là cái điều khiển bị chập ở đâu đấy nên điều hòa nhận lệnh mới nháy đèn và kêu ,nhưng điều hòa luôn tắt mà ? Hơn nữa chỉ thẳng điều khiển lên điều hòa thì ko chỉnh gì đc - dù đã thay pin mới.)
      Vậy nguyên nhân - giải pháp là gì ?
      (Sau khi bỏ pin cũ ra khỏi điều khiển 1 đêm sáng hôm sau cho pin cũ vào thì lại điều khiển đc máy ???)

model máy : FTXD25DVMV
      Tháo điều khiển ra vệ sinh lại mạch là được.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Hình như con này có chế độ tự check lỗi "Self-diagnosis with digital display" Bạn kiểm tra thử xem

Comment

Về tác giả

Collapse

hincodon Tìm hiểu thêm về hincodon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X