Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỦ lẠnh sanyo khÔng ĐÓng tuyẾt (chẠy bo mẠch) xin giÚp ĐỠ!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TỦ lẠnh sanyo khÔng ĐÓng tuyẾt (chẠy bo mẠch) xin giÚp ĐỠ!

Em có một con tủ lạnh sanyo để lâu không sử dụng, đã kiểm tra ko bị dứt dây , lốc + điện trở xả tuyết + quạt chạy tốt nhưng cắm điện vào thi ko chạy chỉ sáng đèn cửa tủ. rút bỏ 1 trong 2 con cảm biến nằm trên ngăn đá hoặc ngăn lạnh thì chạy, cắm vào lại thì tắt ngay. tủ của em chạy bo mạch điều khiển ảnh của em nó đây.. (đo con cảm biến bằng đồng hồ vạn năng (trong ly nước đá + không có nước đá) thì điều thấy thông mạch nhưng em nghĩ là không phải do cảm biến mà la do bo điều khiển. xin mọi người giúp đỡ. cảm ơn!
    Attached Files

bạn phải chờ 5p sau thì nó mới chạy

Comment

Em có một con tủ lạnh sanyo để lâu không sử dụng, đã kiểm tra ko bị dứt dây , lốc + điện trở xả tuyết + quạt chạy tốt nhưng cắm điện vào thi ko chạy chỉ sáng đèn cửa tủ. rút bỏ 1 trong 2 con cảm biến nằm trên ngăn đá hoặc ngăn lạnh thì chạy, cắm vào lại thì tắt ngay. tủ của em chạy bo mạch điều khiển ảnh của em nó đây.. (đo con cảm biến bằng đồng hồ vạn năng (trong ly nước đá + không có nước đá) thì điều thấy thông mạch nhưng em nghĩ là không phải do cảm biến mà la do bo điều khiển. xin mọi người giúp đỡ. cảm ơn!
      sao không có ai giúp dum em het vậy?

Comment

mình đã chờ vài giờ cũng không thấy phản ứng gì hết nói chi đến 5p . dù sao mình cũng rất cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin với mình

Comment

Nguyên văn bởi quangphat26 Xem bài viết
          mình đã chờ vài giờ cũng không thấy phản ứng gì hết nói chi đến 5p . dù sao mình cũng rất cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin với mình
          Hai con sensor bác đo được bao nhiêu k?
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

thật sự mình chưa gặp tủ lạnh chạy mạch điện tử nào nhưng theo như bạn nói thì bạn thủ thay con cảm biến khác xem sao.nếu k đc thì mới xem đến mạch

Comment

Bạn có thể cho biết tên của 2 cái IC trên board điều khiển được không? Ảnh bạn chụp mờ quá không biết đó là IC gì. Nếu bạn có thể gửi luôn cả sơ đồ chung của tủ nữa thì tốt, trên đó bạn nhớ đánh dấu vị trí 2 cái cảm biến nữa nhé.
              Tôi cho rằng, board mạch này là để thay cho timer cơ khí. Khi mới cắm điện nó bắt đợi 3-5 phút mới cho block chạy, sau khi bolck chạy thì nó đếm thời gian tương tự như timer.
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Về tác giả

Collapse

quangphat26 Tìm hiểu thêm về quangphat26

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X