Thông báo

Collapse
No announcement yet.

MÁy giẶt toshiba bỊ pan lẠ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Vậy là chết IC CS coi như bị chập 2 trong 3 dây U V W vậy k đứt cầu chì là lạ thứ nhất, nối 2 trong 3 dây lại với nhau quay đc bị từ giữ lại là lạ thứ 2, cái này chưa ai phát hiện ra thì phải, đúng là 1 kinh nghiệm quý báu
    Đời bể khổ :

Comment

[QUOTE=delete;909048]Vậy là chết IC CS coi như bị chập 2 trong 3 dây U V W vậy k đứt cầu chì là lạ thứ nhất, nối 2 trong 3 dây lại với nhau quay đc bị từ giữ lại là lạ thứ 2, cái này chưa ai phát hiện ra thì phải, đúng là 1 kinh nghiệm quý báo
      Có lẽ là vậy. Lúc đầu em cũng không nghĩ là bị hư bo đâu. Tất cả linh kiện phân dưới motor em thay không xót một món mà thay ra thay vô tới mấy lần. Vì lúc thay xoay được đến khi thử thì lại không được, cũng vì lúc xoay được là chưa cắm dây, không để ý cứ như vậy mà thay tới thay lui hoài mà suôi sao em lấy cái bo khác cắm thử ba dây vô quay cũng bị bo này bị chết khiển cháy hết toàn bộ led em mà không đứt cầu chì nên em nghĩ ic cs hong chết lôi ra thử, thì vẫn y như củ, cuối cùng láy thêm một bo dc1500 ra cắm thử ba dây vô một lần nữa thử em mới dám khui bo ra thay ic cs đúng là thật là không thể ngờ. Cũng may khách bán lun cái máy. Em thu lại trở về làm chứ không là chết chắc.
      Last edited by hunglq; 29-11-2014, 20:53.

Comment

nhân đây em cũng xin hoi bác luôn. em có con máy sanyo 9kg đứng. nước xả đầy không giặt. nhưng khi em thồi phao lai giặt. không báo lỗi j cả

Comment

Nguyên văn bởi NguyenNoang Xem bài viết
          nhân đây em cũng xin hoi bác luôn. em có con máy sanyo 9kg đứng. nước xả đầy không giặt. nhưng khi em thồi phao lai giặt. không báo lỗi j cả
          Thay thử phao đi bác
          Đời bể khổ :

Comment

Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
            Thay thử phao đi bác
            ok thay thư phao đi rồi tinh tiếp, mà ống day phao bị lủng cũng vô nước hoài mà không giặt nếu bạn thổi ống phao mà giặt được một lúc thì vô nước tiếp thì xem lại ông day phao.
            Last edited by hunglq; 29-11-2014, 23:50.

Comment

Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
              Vậy là chết IC CS coi như bị chập 2 trong 3 dây U V W vậy k đứt cầu chì là lạ thứ nhất, nối 2 trong 3 dây lại với nhau quay đc bị từ giữ lại là lạ thứ 2, cái này chưa ai phát hiện ra thì phải, đúng là 1 kinh nghiệm quý báu
              E chưa làm loại này bao giờ, khi điện áp dâng đột ngột dẫn đến chết IC, mosfet khi cầu chì ko bị đứt cũng là bình thường mà bác.

Comment

Nguyên văn bởi Nguyenan1011 Xem bài viết
                E chưa làm loại này bao giờ, khi điện áp dâng đột ngột dẫn đến chết IC, mosfet khi cầu chì ko bị đứt cũng là bình thường mà bác.
                Trong trường hợp đó thì Mofet chết theo kiểu gì bác nói rõ hơn đc k, còn trường hợp chập 2 pha CS trên thì em suy luận là nó chỉ chập 1/2 vế trên hoặc dưới của IGBT (đấu theo kiểu ngõ ra cột trạm trong IC CS) thôi nên mới k nổ chì đó
                Đời bể khổ :

Comment

Nhung truong hop tren khi cam dien mo nguon la bi ngay chinh la chap cs ,, bi bo

Comment

bác nên mượn bo đóng vào là biết ngay...99% là lỗi bo đấy ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

hunglq Tìm hiểu thêm về hunglq

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X