Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bệnh là của đèn bàn rạng đông,các bác giải thích giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bệnh là của đèn bàn rạng đông,các bác giải thích giúp

em có cái đèn bàn của rạng đông coa mã là RD-RL-01

gần đây nó bị bệnh rất lạ.đèn bật lên chỉ lóe sáng xong lại tắt ngay,cho nó nghỉ 1 lúc thì khi bật nó cũng sáng đc 1 lúc,cho nó nghỉ vài ngày thì sáng đc mấy h,cho nghỉ càng lâu thì nó cũng sáng đc càng lâu ạh.
    các bác biết nó bị sao ko,và sửa lại thì như thế nào ạh,chứ mà đang thi ko có cài đèn thì mắt em chắc đi

ban thử thay bóng xem , đèn bạn có dùng công tắt chỉnh độ sáng không nếu có chắc bị mạch chỉnh độ sáng thử kiểm tra tụ có rĩ không
    sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
    email:

Comment

Nguyên văn bởi hoanglong142 Xem bài viết
      ban thử thay bóng xem , đèn bạn có dùng công tắt chỉnh độ sáng không nếu có chắc bị mạch chỉnh độ sáng thử kiểm tra tụ có rĩ không
      Đèn này là đèn Neon mà chỉ có on/off thôi chứ không có dimmer. Bạn kiểm tra chấn lưu điện tử. chỗ mấy con trở mồi cho 2 trans xem có thay đổi trị số không ?
      Thất nghiệp :(

Comment

Toàn các cao thủ. chưa kiểm tra mạch đã hỏi rồi.
        Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Ô cái đèn của mình cũng có hiện tượng bật lên nó vừa sáng lóe lên rồi tắt phụt đí,cố tắt đi bật lại vài lần thì nó sáng bình thường.Thà nó cứ hỏng hẳn có khi còn dễ sửa chứ cứ kiểu này không biết đâu mà lần??
          Mong được các cao thủ chỉ giáo giúp đỡ.

Comment

Ô các cao thủ đi đâu hêt rồi nhỉ ???

Comment

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
              Toàn các cao thủ. chưa kiểm tra mạch đã hỏi rồi.
              em xem rồi bác ạh,nhưng ko hiểu nổi tại sao nó nghỉ lâu lại chạy đc lâu,cứ như là dùng acquy vậy thế mới khoai.
              @fireman:bác nói cái cuộn dây cuốn trên cái lỗi xuyến ấy ah,cái đó thì hỏng sao đc hả bác,có mỗi 3 đoạn dây cuốn trên cái lõi.còn có 1 cái biến áp xung nhỏ nhỏ như trong ,mạch sạc điện thoại nữa thì em ko biết kiểm tra như thế nào.
              em chỉ khó hiểu cái là.nếu nó hỏng thì hỏng luôn đi nhưng đằng này cho nó nghỉ thì lại sáng

Comment

Đơn giản và hiệu quả!

Khi trước em cũng kiếm được cái đèn hỏng bác hàng xóm cho. Cũng là loại đèn chống cận thị như thế này. Bác nào bị hiện tượng này là do linh kiện già rùi. Em lấy cái chấn lưu 11W cũng của một bóng compac Rạng Đông ( loại này chỉ hay hỏng hay tóc thôi), ngoài hàng đồng nát hoặc bãi rác nhiều lắm. Lấy 2 cái chân ngoài cùng đem vào 2 chân của bóng đèn neon 11W chữ U ấy. Sáng tưng bừng 1 năm nay mà chỉ hơi hơi đen đầu thôi. chúc bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi hspro Xem bài viết
                  Khi trước em cũng kiếm được cái đèn hỏng bác hàng xóm cho. Cũng là loại đèn chống cận thị như thế này. Bác nào bị hiện tượng này là do linh kiện già rùi. Em lấy cái chấn lưu 11W cũng của một bóng compac Rạng Đông ( loại này chỉ hay hỏng hay tóc thôi), ngoài hàng đồng nát hoặc bãi rác nhiều lắm. Lấy 2 cái chân ngoài cùng đem vào 2 chân của bóng đèn neon 11W chữ U ấy. Sáng tưng bừng 1 năm nay mà chỉ hơi hơi đen đầu thôi. chúc bạn thành công!
                  Vấn đề ở đây là muốn mày mò nghiên cứu,học hỏi một chút thôi,,chứ thay thế thì là chuyện khác rồi...
                  Do vậy mặc dù công sức bỏ ra không nhỏ và chắc chắn là lớn hơn tiền mua hẳn một cái đèn Rạng đông mới,nhưng mình tin rằng nhiều người vẫn chấp nhận tự sửa chữa thay vì thay thế chấn lưu khác hoặc mua đèn mới ...

Comment

Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
                    em xem rồi bác ạh,nhưng ko hiểu nổi tại sao nó nghỉ lâu lại chạy đc lâu,cứ như là dùng acquy vậy thế mới khoai.
                    @fireman:bác nói cái cuộn dây cuốn trên cái lỗi xuyến ấy ah,cái đó thì hỏng sao đc hả bác,có mỗi 3 đoạn dây cuốn trên cái lõi.còn có 1 cái biến áp xung nhỏ nhỏ như trong ,mạch sạc điện thoại nữa thì em ko biết kiểm tra như thế nào.
                    em chỉ khó hiểu cái là.nếu nó hỏng thì hỏng luôn đi nhưng đằng này cho nó nghỉ thì lại sáng
                    Ai nói bạn kiểm tra cuộn dây nhỉ ?
                    Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết
                      Ô cái đèn của mình cũng có hiện tượng bật lên nó vừa sáng lóe lên rồi tắt phụt đí,cố tắt đi bật lại vài lần thì nó sáng bình thường.Thà nó cứ hỏng hẳn có khi còn dễ sửa chứ cứ kiểu này không biết đâu mà lần??
                      Mong được các cao thủ chỉ giáo giúp đỡ.
                      Đào mộ chút: mình có con đèn rạng đông tình trạng lỗi gần như bạn này. Bạn đã xử lý được chưa? Nếu được cho xin ít kinh nghiệm. Thanks!

Website: ;

Comment

Nguyên văn bởi hoangnganvn Xem bài viết
                        Đào mộ chút: mình có con đèn rạng đông tình trạng lỗi gần như bạn này. Bạn đã xử lý được chưa? Nếu được cho xin ít kinh nghiệm. Thanks!
                        Mình sửa được lâu rồi , nó cháy mấy cón trans và trở loanh quanh thôi

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết

Mình sửa được lâu rồi , nó cháy mấy cón trans và trở loanh quanh thôi
                          Thanks! Của mình thif thay con tụ sau cầu diot là ngon.
                          Website: ;

Comment

Về tác giả

Collapse

linhdt1121 Tìm hiểu thêm về linhdt1121

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X