Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Có ai biết chỉ dùm mình IC của nó số mấy được không vậy?Nếu có sơ đồ mạch của nó càng tốt

pan này bị làm sao mà bạn hỏi ic khiển số mầy vậy...bạn nói rõ hơn được không

Comment

Bạn nói rõ thêm đi. Chua hiẻu

Comment

Tivi TCL cần trợ giúp

Tivi TCL model 29M62 chạy tổng 8899CSCNG7B37 lần đầu bị pan mở lên là cup . Sau khi thay IC vert TDA8172 , máy chạy ok . 1 tháng sau , máy bị lại đúng pan cũ nhưng lần này IC vert ko chết . Hở bỏ tất cả các tải và gắn tải giả vxl vẫn cup ( khi bị cup không mở lại ngay đc mà phải rút điện chờ máy xả xong mới mở lại đc .). Mình đã loại trừ nguồn hư = cách tạo lệnh power giả . Mình đang bối rối xin các bạn trợ giúp . Xin chân thành cảm ơn .

Comment

đời này hình như vỉ vi tính nó là 1 vỉ cắm riêng phải ko bạn và nếu phải thì hình như nó có một nguồn cấp lên vỉ này và đường hồi opto về phải có lệnh từ vỉ vi tính
          vậy bạn kiểm tra vỉ vi tính đường 3,3V cấp cho 4con ram qua 1 con tran hay con IC dán đó sờ xem nó có nóng ko

Comment

pan ti vi TCL

Bạn thay dàn phím mới.Chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
              đời này hình như vỉ vi tính nó là 1 vỉ cắm riêng phải ko bạn và nếu phải thì hình như nó có một nguồn cấp lên vỉ này và đường hồi opto về phải có lệnh từ vỉ vi tính
              vậy bạn kiểm tra vỉ vi tính đường 3,3V cấp cho 4con ram qua 1 con tran hay con IC dán đó sờ xem nó có nóng ko
              ko phải đâu bạn đời này 29inch mà phẳng nửa đó mình có đụng 1 cái giống model bạn ấy rồi ban đầu mình bị giợt mấy lần luôn đó
              hiện tượng máy mình là có nguồn ko chạy sao đó minh chấm mạch và vệ sinh sương nó chạy lại bình thường rồi khoảng 2t 3t sao bị nửa rồi mình đem tắm nó lại tốt và cứ nhu vậy mà mình làm gần 4 lần đó
              sao đó máy nghĩ chạy nửa và cuối cùng mình mới phát hiện bệnh thật sự của nó là rỉ con diot nắng âm để lấy sung dương cấp cho nguồn mồi về trong phần sơ cấp đó ko biết máy bạn có đúng pan máy mình ko nhưng đó là pan mình làm giống model máy bạn đó
              CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
              Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

Cảm ơn các bạn đã quan tâm , mình vẫn chưa xử lý xong . Hôm nay phát hiện ra 1 điều lạ là khi bỏ chân lệnh đk power ra thì nguồn đủ và cao áp chạy nhưng ko hình , dùng remote mở power thì máy chạy tốt , hình ảnh bình thường , ko cup nữa . Đã đc hơn 1 giờ rồi , chạy bình thường luôn .Rồi mình hàn lại chân power , máy chạy tốt luôn , ko cup . Chắc rò rĩ đâu đó .Các bạn tư vấn tiếp cho mình nhe .

Comment

nếu vậy thì coi chừng con ic room đó bạn đó cũng là pan hiệu của TCL nó hay hoạn ic room
                  CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                  Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

mình đã thay thử nhớ của mấy đời đều không hết pan .

Comment

KHống chế lại lệnh protetion. Dòng TCL chạy tổng 8899 chuyên bị bệnh này

Comment

có anh em nào có datasheet của con tổng 8899 này cho mình xin với nhé , lên google search hoài mà ko có , xin cảm ơn.

Comment

Máy chạy nguồn bằng IC hay tranistor rời vậy Đệ? Sở dĩ huynh hỏi vậy là do đang có sơ đồ TCL chassis MA1 cũng chạy IC vert TDA8172 với nguồn chạy IC rời , nhưng IC tổng là 8859 (huynh biết có một số IC dòng 88 như 8891 và 8873 là tương đương về sơ đồ chân còn 8859 và 8899 thì không biết).Nếu nguồn cũng giống thì huynh up lên .

Comment

Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                            Tivi TCL model 29M62 chạy tổng 8899CSCNG7B37 lần đầu bị pan mở lên là cup . Sau khi thay IC vert TDA8172 , máy chạy ok . 1 tháng sau , máy bị lại đúng pan cũ nhưng lần này IC vert ko chết . Hở bỏ tất cả các tải và gắn tải giả vxl vẫn cupTDA8172 ( khi bị cup không mở lại ngay đc mà phải rút điện chờ máy xả xong mới mở lại đc .). Mình đã loại trừ nguồn hư = cách tạo lệnh power giả . Mình đang bối rối xin các bạn trợ giúp . Xin chân thành cảm ơn .
                            .rất đơn giản:con
                            TDA8172 bạn mới thay đã có vấn đề về nguồn câp .theo mình bạn nên thay mới các lk cấp nguồn(24v or 12v+ -
                            _ .máy bạn cúp là do tác động cùa protect thui .thế mới ảo hi hi
                            THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

Nguyên văn bởi vietphat Xem bài viết
                              .rất đơn giản:con
                              TDA8172 bạn mới thay đã có vấn đề về nguồn câp .theo mình bạn nên thay mới các lk cấp nguồn(24v or 12v+ -
                              _ .máy bạn cúp là do tác động cùa protect thui .thế mới ảo hi hi
                              bạn nói cũng có lý đáy TDA8171 chay nguồn -+12v thương thằng sony moi hay cup như vậy
                              nhưng theo như anh datphamthanh thì đã cô lập tải tức là sau cao áp mà vẫn bị cúp đấy mới là vấn đề khó

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X