Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoangdinh12h Xem bài viết
    sr các bác vì đã cắt ngang! e có cái tivi VTB 21inch phẳng, tình trạng bị hư mấy nút bấm + khi khỏi động thì màn hình bị hẹp theo chiều ngang , có sọc xéo từ trên xuống, đèn như bị mất màu đỏ , cho chạy 1 lúc thì trở lại bình thường. xin các bác chỉ giáo nên làm j?
    bạn kiểm tra nguồn lúc bị có đủ không.... nếu bị tụt bạn thay các tụ hóa ở phần nguồn đi...

Comment

• mình nghĩ là tụ cấp nguồn cho ic quét mành mới đúng chứ? vì tụ khô nên nguồn cho ic vẹt ko đủ nên màn hình bung ko hết, ko xóa dc đường hồi nên xuất hiện sọc sáng xéo ngang màn hình. hoặc có thể bị hở mạch, nhưng mà tình trạng này bị lâu rồi . chẳng lẽ khô tụ mà xài dc lâu đến như vậy? vài lời mong bạn góp ý , thân.

Comment

• mình đang học nghề tại gia mog các bác chỉ giúp, làm sao nhận biết dc bệnh hư ic khiển và chạm dóc . ? khi mở tiệm điện tử thì mình nên chuẩn bị những thiết bị và linh kiện j là thông dụng nhất.

Comment

mình đang học nghề tại gia mog các bác chỉ giúp, làm sao nhận biết dc bệnh hư ic khiển và chạm dóc . ? Khi mở tiệm điện tử thì mình nên chuẩn bị những thiết bị và linh kiện j là thông dụng nhất.
          chúc mừng chúc mừng .sắp làm ông chủ nhé......giơ tay trước góp ý với bạn.
          1.mỏ hàn
          2.chì hàn
          3.nhựa thông
          4.đồng hồ
          5.máy khò
          6.tua vit
          ..........?????
          Hihi mọi người góp ý thêm nhé..
          YM:hoanghaieasol@yahoo.com
          ĐT:0983.934.314

Comment

• Nguyên văn bởi hoanghai1988 Xem bài viết
            chúc mừng chúc mừng .sắp làm ông chủ nhé......giơ tay trước góp ý với bạn.
            1.mỏ hàn
            2.chì hàn
            3.nhựa thông
            4.đồng hồ
            5.máy khò
            6.tua vit
            ..........?????
            Hihi mọi người góp ý thêm nhé..
            thanks lời góp ý của bạn ! chắc fai có thêm 1 cái tivi, 1 cái đầu đĩa, ăngten hoặc cáp truyền hình. quan trong là linh kiện, nên mua những dòng nào , linh kiện nào là thông dụng nhất, học nghề online gian nan lắm mong các bác nhiệt tình giup đỡ , xin cám ơn rấtnhieu62

Comment

• Và phải có kha khá tiền mặt để đền nữa chứ. hi hi hi

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                Và phải có kha khá tiền mặt để đền nữa chứ. hi hi hi
                cám bác đã chỉ giáo !! hi. cái này gọi là nộp tiền ngu he!!

cho e hỏi trong tivi có phần chói , e chưa hiểu về mạch này , mong bác hướng dẫn giúp.
                thanks

Comment

• em có tvi trung quốc đời 6483 bị nguồn chập chờn chạy khoảng 2 đến 3 phúc tự động tắt máy xin hỏi ngyuen nhân do daucam on nhiều

Comment

• em đang học nghề, các bác cho e hỏi trong tivi có mạch chói , e chưa hiểu j về tác dụng và mạch này như thế nào, biểu hiện của hư hỏng phần chói ntn?mong các bác chỉ giáo.

Comment

• Nguyên văn bởi phongtphat Xem bài viết
                      em có tvi trung quốc đời 6483 bị nguồn chập chờn chạy khoảng 2 đến 3 phúc tự động tắt máy xin hỏi ngyuen nhân do daucam on nhiều
                      mình nghĩ bạn phải kiểm tra phần nguồn ,kiểm tra tụ có phù, mạch có hở ko. xem điện áp sơ cấp , thứ cấp có vấn đề j ko. tụ khô điện áp ko đủ cũng bị protec cúp nguồn bảo vệ mạch. bạn kiểm tra trước, nếu ko dc thì cùng nhau mổ xẻ thêm.

Comment

• Tín hiệu CHÓI viết tắt là Y là tín hiệu hình ảnh .Hư hỏng phần này là mất hình
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

mình nghĩ bạn phải kiểm tra phần nguồn ,kiểm tra tụ có phù, mạch có hở ko. xem điện áp sơ cấp , thứ cấp có vấn đề j ko. tụ khô điện áp ko đủ cũng bị protec cúp nguồn bảo vệ mạch. bạn kiểm tra trước, nếu ko dc thì cùng nhau mổ xẻ thêm.
                          Bạn trả lời rất ,,,
                          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• ngoài những dụng cụ để sữa bạn cần mua một số linh kiên
                            R=điện trở
                            C=tụ điện
                            Q=transistor
                            băng keo
                            tập viết thước

Comment

thanks lời góp ý của bạn ! chắc fai có thêm 1 cái tivi, 1 cái đầu đĩa, ăngten hoặc cáp truyền hình. quan trong là linh kiện, nên mua những dòng nào , linh kiện nào là thông dụng nhất, học nghề online gian nan lắm mong các bác nhiệt tình giup đỡ , xin cám ơn rấtnhieu62

ngoài những dụng cụ để sữa bạn cần mua một số linh kiên
                              R=điện trở
                              C=tụ điện
                              Q=transistor
                              băng keo
                              tập viết thước

Comment

• các bác cho e hỏi làm sao phân biệt dc đèn vi tính và đèn ti vi ạ? và cách kiểm tra phát hiện hư bộ kiênh nữa .cám ơn các bác trước!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X