Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DAEWOO Tập hợp các vấn đề về màn hình màu DAEWOO

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e xin lỗi , mấy hôm nhiều việc quá ,hôm nay mới xem lại
    ti vi DEAWOO model DS-20HF4 , gồm có tổng TB1251CN , VXL -SDA5525 AO22 , nhớ 24c16 , ic mành TA 8403K , cs tiếng DA 7297 , a Thuần và các a có thì giúp e tý nhé ,e muốn biết nó sd ic nguồn là con nào đó mà , xin cảm ơn
    Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
    chào các a ?
    a nào có sơ đồ DEAWOO 20inh model DS-20HF4 cho e xin với , con nguồn bị thợ trước rút mất lên e cần đúng model để xem sd ic gì , mong được các a giúp đỡ
    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Em đang cần FW con daewoo 21 in
      DS2138FB bác nào có cho em xin với em cảm ơn !
      máy chạy tổng TDA 12062 mành LA 78040
      Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
      Call : 0989 30 30 36

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
        Em đang cần FW con daewoo 21 in
        DS2138FB bác nào có cho em xin với em cảm ơn !
        máy chạy tổng TDA 12062 mành LA 78040
        Mình có ,Nhưng gửi lên không được Vì máy mới bị sét ,Con Mình nó cài lại khó gửi quá ,cho Email Mình gửi cho thử xem có được không ,,,,
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
          Mình có ,Nhưng gửi lên không được Vì máy mới bị sét ,Con Mình nó cài lại khó gửi quá ,cho Email Mình gửi cho thử xem có được không ,,,,

dạ cảm ơn bác em làm đc rùi !
          Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
          Call : 0989 30 30 36

Comment

• Mình đang gặp một cái Tivi DEAWOO DS-2138FBG chạy VXL chung GM TDA 12062 . Lúc cắm điện chạy đầu tiên thì chạy vô tư hình anh âm thanh tốt , chạy khoảng 2-3 tiếng tự tắt stanby đền chớp chớp nhanh không điều khiển gì được . Rút điện ra để hết chớ cắm lại chạy được 2-3 tiếng lại bị . Chưa rõ nguyên nhân . anh em nào gặp rồi xin chỉ giáo . Cảm ơn nhiều . Máy này làm mất thời gian quá.
            LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

• em đang làm con deawoo model DS-29S7SBM ,bị chết ic mành tên TDA8358 {2 hàng chân} , a nào biết nó tương đương với con nào ko chỉ giúp e với xin cảm ơn thật nhiều
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• tình hình là em có con daewoo summus\xpertra chạy tổng 9381/2 chạy nguồn str6753 không chạy dao đông..đèn bán màu vàng..nạp fw và đã thay tổng...quá trình kiểm tra thấy con R dao động 25v nóng.ai đã từng gặp ban này rùi chỉ giúp em với..mấy con q805 807 808 e đã kiểm tra hết rồi.sò dòng không chết

Comment

• Các bác có sơ đồ chiếc Deawoo 21s8sba share cho em với ạ, email của em là danghai1986@gmail.com
                  Cảm ơn các bác trước!

Comment

• DEAWOO DMQ 1449 TỔNG TA8659AN XL M34300-230SP amh ,em giúp mình pan này với mình tìm hoài không ra , mới mở lên hình ảnh bình thường nhưng hát 1 chút là màn hình bị thun lại và chia màn hình làm 2, giống như sai dao động vậy mình có gứi hình kèm theo để a,e giúp dùm
                    Attached Files
                    Last edited by hoanglam1976; 14-11-2013, 20:46.

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                      DEAWOO DMQ 1449 TỔNG TA8659AN XL M34300-230SP amh ,em giúp mình pan này với mình tìm hoài không ra , mới mở lên hình ảnh bình thường nhưng hát 1 chút là màn hình bị thun lại và chia màn hình làm 2, giống như sai dao động vậy mình có gứi hình kèm theo để a,e giúp dùm
                      ic CS vert có nóng nhiều ko?thay thử ic vert xem sao.

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
                        ic CS vert có nóng nhiều ko?thay thử ic vert xem sao.
                        Vẫn không được bạn ơi, mình cũng nói thêm là bị như vậy một hồi thì mất hình màn hình chỉ có muỗi thôi

Comment

• bạn kiểm tra lại nguồn vẹt coi lúc hình bt và bị thung nguồn có thay đổi ko .và thay luôn cây diot ơ gần vet luôn

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
                            bạn kiểm tra lại nguồn vẹt coi lúc hình bt và bị thung nguồn có thay đổi ko .và thay luôn cây diot ơ gần vet luôn
                            mình thay diot rồi vẫn không được, khi thung màn hình thì nguồn thay đổi luôn đồng thời nguồn rít lắm

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                              DEAWOO DMQ 1449 TỔNG TA8659AN XL M34300-230SP amh ,em giúp mình pan này với mình tìm hoài không ra , mới mở lên hình ảnh bình thường nhưng hát 1 chút là màn hình bị thun lại và chia màn hình làm 2, giống như sai dao động vậy mình có gứi hình kèm theo để a,e giúp dùm
                              bạn kiểm tra con tụ 1mf từ htim đưa xung về nguồn để ổn định tần số dao đông nguồn bị khô thay đi là ok

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                bạn kiểm tra con tụ 1mf từ htim đưa xung về nguồn để ổn định tần số dao đông nguồn bị khô thay đi là ok
                                cảm ơn bạn đúng là hư tụ 1mf thay vào máy chạy ok rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

maitrang1_hp Tìm hiểu thêm về maitrang1_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X