Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DAEWOO Tập hợp các vấn đề về màn hình màu DAEWOO

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• không bác nào giúp em vụ này sao ?chào các bác tinh hình là em nhận con tivi DAEWOO mô đen DS-21S7SBA tổng LA76968 ,LV1116N vet LA7848 slim bị co 2 bên như trong hình vẫn chạy bình thường em đã đo các tụ dòng (nguần) không phat hiện được ở đâu vậy các bác ai đã làm ban này dòi sin chỉ rup sin cảm ơn.

Ảnh gửi kèm
    Attached Files
    Last edited by khatvong176; 28-09-2014, 15:36.

Comment

• Nguyên văn bởi khatvong176 Xem bài viết
      không bác nào giúp em vụ này sao ?chào các bác tinh hình là em nhận con tivi DAEWOO mô đen DS-21S7SBA tổng LA76968 ,LV1116N vet LA7848 slim bị co 2 bên như trong hình vẫn chạy bình thường em đã đo các tụ dòng (nguần) không phat hiện được ở đâu vậy các bác ai đã làm ban này dòi sin chỉ rup sin cảm ơn.

Ảnh gửi kèm
      Của Bác chết phần Méo Gối nặng rồi ...Bác dùng tạm sơ đồ này xem có giúp gì được không ???...
      Attached Files
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Ae ai có sơ đồ DAEWOO DS-21S4 (9381-24C08,Mành tda8357j...) cho mình xin?
        máy ko có ic nguồn mà mình đang cần sửa nguồn.
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
          Ae ai có sơ đồ DAEWOO DS-21S4 (9381-24C08,Mành tda8357j...) cho mình xin?
          máy ko có ic nguồn mà mình đang cần sửa nguồn.
          thử cái này xem
          Attached Files

Comment

• Nó dùng ic nguồn xác to hơn con str w6753 bạn ạ,chắc có lẽ phải lai nguồn 5 dây thôi,vì thợ trước lai 3 dây nên bỏ mất ic nguồn,mà mình thấy ko cháy chập gì nên định tìm ic để làm nguồn chuẩn của nó.
            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
              Nó dùng ic nguồn xác to hơn con str w6753 bạn ạ,chắc có lẽ phải lai nguồn 5 dây thôi,vì thợ trước lai 3 dây nên bỏ mất ic nguồn,mà mình thấy ko cháy chập gì nên định tìm ic để làm nguồn chuẩn của nó.
              mình trướ đã làm nhưng ko nhớ là F6707 /6654 đời này hay chết con gốm (mạch so áp )có thể cạo sửa cải bo 5 dây khi mở âm thanh to hay bị giật hình

Comment

• Nguyên văn bởi giahinhphat
                cái tivi nhà e cũng bị như thế chẵng biết sửa làm sao cả
                Nếu vậy Bạn mang ra thợ ...
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• chào các a?
                  e đang làm con DEWOO -DS-21N6FHB , tổng OM8370 , 24C08 , đầu tiên nhận máy chỉ có đèn đỏ ko mở được nguồn , sau khi kiem tra những mức điện áp của ic tổng có đầy đủ e nghi lỗi fw và đã xin được trên diễn đàn , khi nạp vào thì máy chạy khởi động được ngay , nhưng lên màn ảnh thì tối đen ko muỗi , dò đài ko bắt được kênh nào , menu sáng tối , contrat đều ,,....= 0 , e nạp rất nhiều fw rồi đều looic chung là như vậy
                  ai gặp pan này rồi giúp e với
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                  MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• các a ạ, con máy này của e bị như vậy cứ đi tìm bao nhiêu fw nạp vào vẫn ko khỏi bệnh cuối cùng nạp thử con c08 mới trắng vào lại lên được muỗi và có hình ảnh tiếng nói , nhưng hiện nay của e chưa có được dải UHF và dãn mành , ai biết seevit deawoo chỉ e với , e có khiển sịn theo máy , ngoài phím bt ra còn có phím GAME ,,SLEEP, P.MODE , S.MODE , SCAN . .CALL, LOCK
                    Ai biết sevit đời này giúp e với , xin đa tạ
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Cho mình hỏi, mình có 1 TV Daewoo 14" bị hư flyback, bây giờ muốn tận dụng board TV với AV out có sẵn để câu ra 1 màn hình LCD 7" không cần flyback và đèn hình có được không?
                      Cám ơn các bạn đã đọc

Comment

• Cho mình hỏi, mình có 1 TV Daewoo 14" bị hư flyback, bây giờ muốn tận dụng board TV với AV out có sẵn để câu ra 1 màn hình LCD 7" không cần flyback và đèn hình có được không?
                        Cám ơn các bạn đã đọc

Comment

• Ae nào có FW tivi daewoo 16inch mã máy là DTK-16T3 sử dụng tổng DW370ASM3, Vertical TDA8356, TDA8374A V54714 cho mình xin với, tình trạng nhân máy lúc chạy lúc kg, lúc chạy mở menu kg được chỉ có bảng màu xanh trôi xuống, sau đó tắt mở lại thì đèn báo nguồn chớp 5 cái rồi tắt, kg lên nữa. TKS trước
                          Điện

Comment

• Nguyên văn bởi lenphamkim Xem bài viết
                            Ae nào có FW tivi daewoo 16inch mã máy là DTK-16T3 sử dụng tổng DW370ASM3, Vertical TDA8356, TDA8374A V54714 cho mình xin với, tình trạng nhân máy lúc chạy lúc kg, lúc chạy mở menu kg được chỉ có bảng màu xanh trôi xuống, sau đó tắt mở lại thì đèn báo nguồn chớp 5 cái rồi tắt, kg lên nữa. TKS trước
                            thử fw này xem
                            Attached Files

Comment

• http://chao cac bac o dien dan em co nhan sua tv deawoo model aviss6zr6 bi mat tieng em da dau tat tu ic giai ma den cong suat thi ok phan re nam tong ic lv1116n bac nao gap pan nay roi thi chi giao giup em xin cam on nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi loi1978 Xem bài viết
                                http://chao cac bac o dien dan em co nhan sua tv deawoo model aviss6zr6 bi mat tieng em da dau tat tu ic giai ma den cong suat thi ok phan re nam tong ic lv1116n bac nao gap pan nay roi thi chi giao giup em xin cam on nhieu
                                hạ nguồn 5v cho lv1115n

Comment

Về tác giả

Collapse

maitrang1_hp Tìm hiểu thêm về maitrang1_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X