Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG 21FU4RG cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi LG 21FU4RG cần giúp đỡ

e vừa nhận con LG nó bị chết đèn dòng e đã thay khi bật máy lên đèn báo tối đi rồi lại sáng về chế độ chờ. e đo ở chân C Q16 lúc mở máy là 5v rồi được mấy giây lại về 0v lắp tải giả vào cũng như vậy. khi tháo Q16 ra thi do ở chân 25 được 5v nhưng máy vẫn không chạy. mong các bác giúp đỡ e cảm ơn nhiều

Nguyên văn bởi Thinh_CB Xem bài viết
    e vừa nhận con LG nó bị chết đèn dòng e đã thay khi bật máy lên đèn báo tối đi rồi lại sáng về chế độ chờ. e đo ở chân C Q16 lúc mở máy là 5v rồi được mấy giây lại về 0v lắp tải giả vào cũng như vậy. khi tháo Q16 ra thi do ở chân 25 được 5v nhưng máy vẫn không chạy. mong các bác giúp đỡ e cảm ơn nhiều
    bạn nói rỏ hơn máy chạy những ic gì? và K/T tất cả các nguồn chưa?
    ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

mình có tivi này mong bạn giúp cho. Tivi LG 21FU4RG bị lỗi là khi bấm remot mở tivi thi đèn nguồn sáng đỏ chuyển sang sáng mờ mờ, khoảng 2s rồi sáng trở lại. mình đã rút q16 bỏ ra va nối tắt FR403 nhưng vẫn không được, khi bấm remot thì đèn power sáng mờ nhưng không sáng trở lại. điện áp B+ thì 113V. máy xài tổng LV762133C, IC mành LA78141. Mong các pro giúp với. Nếu trả lời trên diễn đàn không tiện thì xin trả lời qua mail giup mình lenphamkim@gmail.com. Thanks trước.
      Điện

Comment

ban Kiểm tra B+, 5v, -14,+14 xem co đủ và ổn không đã, máy có thể bị chập ic mành, sò dòng, cao áp nên ngắt bảo vệ. kiểm tra kỹ đi đã đừng ép ngắt bảo vệ thêm nặng. vài lời góp ý

Comment

Về tác giả

Collapse

Thinh_CB Tìm hiểu thêm về Thinh_CB

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X