Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi Sony KV-SZ29M50

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi Sony KV-SZ29M50

hiện tượng bật công tắc power đèn power nháy 2 nhịp.trước em đã thay 2 con tụ c624 va c604.va con R627 bị cháy.thay xong máy chạy dược hơn tháng rồi khách lại mang đến vói hiện tương trên.em kiểm tra thấy R627 cháy den thui.may chạy ic nguồn STR6753.em do b+ dược 120v.nguồn có tiếng re re...các bác chỉ giáo gúp...thank.

Nguyên văn bởi phanbinh06 Xem bài viết
    hiện tượng bật công tắc power đèn power nháy 2 nhịp.trước em đã thay 2 con tụ c624 va c604.va con R627 bị cháy.thay xong máy chạy dược hơn tháng rồi khách lại mang đến vói hiện tương trên.em kiểm tra thấy R627 cháy den thui.may chạy ic nguồn STR6753.em do b+ dược 120v.nguồn có tiếng re re...các bác chỉ giáo gúp...thank.
    đèn nháy 2 nhịp là máy báo lổi quá áp , bạn cô lập nguồn rồi làm tải giả xem nếu nguồn tốt thì K/T phần xuất ngang gồm tụ C sò , diod đệm , sò ngang , và playback....................
    ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

con R627 bị cháy den.em xem trên sơ đò nhưng ko thấy nó gi bao nhiêu om.bác nao biết chỉ em vói

Comment

em đã thay R627 bàng R100 om.máy chạy binh thường nhưng R này khá la nóng...em cho chạy cả ngày nhưng van chua dam giao trả khách..các bác cho y kiến...

Comment

Bạn có sơ đồ up lên cho anh em đi.
          Thank !!!!
          Telephone number : 098H882372
          YM:

Comment

theo mình bạn nên xem sơ đồ và thay chính sác trị số R, bộ nguồn cần độ chính sác cao sẽ rất nguy hiểm nếu nguồn chạy ko ổn định

Comment

sơ đồ có trong bài tuyểt tập sơ đồ do bạn.trong sơ do ko có ghi tri số con R này....

Comment

bạn tìm modell máy khác chạy cùng IC nguồn mà dò

Comment

em đã thay R627 bàng R100 om.máy chạy binh thường nhưng R này khá la nóng...em cho chạy cả ngày nhưng van chua dam giao trả khách..các bác cho y kiến...
                  R 627 bác thay 100om chạy được ko của e cũng chay đen ko đọc đươc bn om nữa

Comment

Về tác giả

Collapse

phanbinh06 Tìm hiểu thêm về phanbinh06

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X