Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV trung quốc mất kênh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV trung quốc mất kênh

em có con TV tầu hiện tượng của nó là mở xem một lúc thì tự nhiên nhiễu dần và ko bắt được kênh nào nữa tắt công tắc chính mở lên thì lại xem được mong các đại ca chỉ giáo. em đã thay thử ic nhớ nhưng ko được

Chỉnh lại cuộn aft, thay lọc saw xem sao, thay thử clock nếu k khỏi tính tiếp

MỸ THO - TIỀN GIANG
    "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
      em có con TV tầu hiện tượng của nó là mở xem một lúc thì tự nhiên nhiễu dần và ko bắt được kênh nào nữa tắt công tắc chính mở lên thì lại xem được mong các đại ca chỉ giáo. em đã thay thử ic nhớ nhưng ko được
      bạn thay cuộn AFT là ok ngay, nếu ko có thì bác đục bỏ tụ bên trong rồi vệ sinh sạch sẽ. thay tụ cộng hưởng 33p(chỉnh sơ lại) cho tới khi dò đài tự dừng là ok.vài lời góp ý.
      Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

bạn xem lại tụ lọc và zener 33v .tôi thấy thay tụ cho aft thì dùng tụ 39p là ok không phải chỉnh j cả.còn tivi SINGER hư aft , đừng thay tụ mà cuốn lại cuộn dây khoảng bốn vòng và bỏ tụ luôn là chuẩn.

Comment

bạn kiểm tra xem lúc lạc đài thì áp dò đài có thay đổi kh........thay thử cuộn AFT...... thay thử lóc......

Comment

Với hiện tượng trên bạn kiểm tra kỹ các thành phần như là tuner ,áp cấp cho tuner 5v ,áp VT ,AGC ,xem có tốt không trong quá trình máy chạy bạn thử đo chân số 10 LA 76810 ,xem áp AFT xem có thay đổi không ,nếu AFT tốt thì áp sẽ không thay đổi ,còn nếu là không tốt thì áp đó từ thay đổi ,lúc đó sẽ có kết quả là AFT có sai ,bạn tiến hành đục bỏ tụ trong cuộn AFT Sau đó bạn gắn xuống phía dưới bằng một tụ 39p [ không chỉnh lại lõi than ] bạn thử dò đài vài đo áp tại chân SỐ 10 LA 76810 ,bạn tiến hành dò đài nếu đài nhớ tốt thì là được ,còn không thì bạn cũng phải nghĩ tới phương án thay thử ic khiển ,cũng có nhiều trường hợp do hư khiển mà dò đài không nhớ và trôi đài .Chúc thành công !

Comment

Em lúc trước có sửa tv TQ bị pan ko dừng khi dò đài,em thay ic LA 76810 mà được luôn.

Comment

cám ơn mọi người. em thay thử aft nó được rồi nhưng giờ một số kênh chỉ có hình tiếng thì sôi em đã để đúng hệ hình và tiếng rồi. liệu có phải chỉnh lại cuộn AFT ko nhỉ

Comment

bạn chỉnh tí một cho tới khi tiếng rõ,nếu ko được bạn nên tháo cục aft ngâm xăng sấy khô thử nhé
                  Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
                    theo như bạn nói máy của bạn có hiện tương trên thì trắc có lẽ bị lóc đài rồi bạn thay lóc đài mới thử đi

Comment

bệnh đó là bệnh di dò bạn ak. bạn có thể hàn chập AFT xuông mass xem sao. mình đã từng làm như vậy và OK bạn ak. chúc bạn thành công nha.

Comment

Về tác giả

Collapse

bcab Tìm hiểu thêm về bcab

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X