Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp lắp thêm AV2 cho TV Daewoo Chassis C-50N

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp lắp thêm AV2 cho TV Daewoo Chassis C-50N

Chào các bác,em có anh bạn hay hoài cổ, anh ta có con TV Daewoo DMQ 1649 còn đẹp, ko muốn thanh lý mà muốn để mang vào phòng ngủ xem cho nó gọn, ngặt nỗi nó chỉ có 1 AV, h anh muốn nhờ cấy thêm 1 ngõ AV nữa để vừa có thể xem MYTV, vừa xem đầu DVD mà ko phải rút rắc cắm, dùng bộ SW ngoài thì ko thích,em nhớ ngày xưa có lần em đọc trong quyển hướng dẫn sửa TV của Tùng Lâm có bày cách đấu thêm diod vào VXL M34300-230SP để có hiển thị VIDEO2, sau đó lấy tín hiệu điều khiển ở chân 37 của VXl, nhưng em ko nhớ đấu như nào, vậy ai biết cách đấu hoặc có tập sách đó giúp em với để em giúp anh bạn nha.
    Em xin cảm ơn các bác.
    Chán ko buồn ký.

10 lượt xem mà ko có ai giúp em được à???
    Chán ko buồn ký.

Comment

Bạn nhớ nhầm roài,cái vụ đó lâu lém rùi, làm cho JVC C140 thêm diode trên bo đứng VXL dùng remote cho giống zin,TV Daewoo Chassis C-50N có mỗi cổng lệnh nên chỉ 1 av.bạn có thể lợi dụng áp vl>vh>uh rùi kiếm con IC sw nào độ vô,hình ko thì còn dễ chứ khách đòi 2 ch LR nữa chắc rối đây...

Comment

Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
        Bạn nhớ nhầm roài,cái vụ đó lâu lém rùi, làm cho JVC C140 thêm diode trên bo đứng VXL dùng remote cho giống zin,TV Daewoo Chassis C-50N có mỗi cổng lệnh nên chỉ 1 av.bạn có thể lợi dụng áp vl>vh>uh rùi kiếm con IC sw nào độ vô,hình ko thì còn dễ chứ khách đòi 2 ch LR nữa chắc rối đây...

Cảm ơn bạn quan tâm, song tui ko nhầm đâu, tui nhớ rõ trong tập 3, quyển " tuyển tập phân tích và sửa chữa mạch điện trong các máy TV màu" của tác giả Tùng Lâm có mà,Click image for larger version

Name:	m34300-230.JPG
Views:	1
Size:	110.8 KB
ID:	1362290
        Chán ko buồn ký.

Comment

Sorry kiến thức bao la quá.như vậy bạn tìm sơ đồ chạy khiển này có 2av rùi nạp fw của nó vào mình nghĩ nó sẽ hiển thị 2 av.úi lại nhầm con memory này chỉ nhiệm vụ nhớ đài thôi vì số lạ hoắc.có lẽ đúng như bạn nói thêm diode vào hệ thống key ma trận của nó sẽ mở đc 2av
          Last edited by khacvietvt; 01-06-2012, 00:43.

Comment

Không, tui nhớ là chỉ cần đấu thêm diod bên ngoài mạch, đúng như kiểu ở VXL của JVC140 ý, có điều ko nhớ đấu thế nào thôi.
            Chán ko buồn ký.

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
              Không, tui nhớ là chỉ cần đấu thêm diod bên ngoài mạch, đúng như kiểu ở VXL của JVC140 ý, có điều ko nhớ đấu thế nào thôi.
              Đúng đó Bạn .Mình không nhớ chính xác chân bao nhiêu để mai Mình xem lại ,hình như mấy chân đó nó đấu xuống mát hay sao ấy
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

nếu các cách trên không được,bạn có thể dùng bo RF trong đầu đĩa đấy,sài củng ok lấm ah

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                  Chào các bác,em có anh bạn hay hoài cổ, anh ta có con TV Daewoo DMQ 1649 còn đẹp, ko muốn thanh lý mà muốn để mang vào phòng ngủ xem cho nó gọn, ngặt nỗi nó chỉ có 1 AV, h anh muốn nhờ cấy thêm 1 ngõ AV nữa để vừa có thể xem MYTV, vừa xem đầu DVD mà ko phải rút rắc cắm, dùng bộ SW ngoài thì ko thích,em nhớ ngày xưa có lần em đọc trong quyển hướng dẫn sửa TV của Tùng Lâm có bày cách đấu thêm diod vào VXL M34300-230SP để có hiển thị VIDEO2, sau đó lấy tín hiệu điều khiển ở chân 37 của VXl, nhưng em ko nhớ đấu như nào, vậy ai biết cách đấu hoặc có tập sách đó giúp em với để em giúp anh bạn nha.
                  Em xin cảm ơn các bác.
                  nếu bạn ko dùng anten chỉ dùng đầu đĩa và mytv bạn cắt bỏ mạch trung tần chổ 4053 chuyển mạch tv/av câu vào là xong ko dùng tv nữa ...hehehe...
                  [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                  daihoan1977@gmail.com.vn
                  sông mã_sơnl la

Comment

Nguyên văn bởi daihoan1977 Xem bài viết
                    nếu bạn ko dùng anten chỉ dùng đầu đĩa và mytv bạn cắt bỏ mạch trung tần chổ 4053 chuyển mạch tv/av câu vào là xong ko dùng tv nữa ...hehehe...
                    Ý bạn cũng rất hay,nhưng Chassis C-50N gnd nóng,phải giải quyết chỗ này nữa.

Comment

Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
                      Ý bạn cũng rất hay,nhưng Chassis C-50N gnd nóng,phải giải quyết chỗ này nữa.
                      mình quên c-50N mát nóng ,đơn giản nhất ko tốn công là đưa cả hai tín hiệu video vào 1 lỗ, audio cũng vậy mua hai jăc chia 2 ngõ vào 1 ngõ ra cắm vào ,muốn xem đầu đĩa thì tăt MyTV,và ngược lại như TV sam sung ấy...hihihi
                      [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                      daihoan1977@gmail.com.vn
                      sông mã_sơnl la

Comment

cách chuyển AV2 cho daewoo mình nhớ không rõ lắm, mình đưa ra thế này bạn làm thử xem. chân 16 vxl có diot nối vào chân 2 của ic nhớ, bạn chỉ cần đấu thêm một diot nữa từ chân 16 vxl vào chân 1 của ic nhớ, lúc đó bạn nhấn phím tv/av sẽ có VIDEO1 và VIDEO2. nếu có rồi thì chân 36 vxl sẽ là VIDEO1 và chân 37 sẽ là VIDEO2, chân 37 vxl phải có R vài chục k nối vào nguồn 5v. chân 37 vxl có lệnh rồi thì thiết kế cho ngõ av2 sẽ dễ dàng. bạn làm thử xem.

Comment

Cách thêm AV2 của bạn vuonnha là chính xác! Diode thêm vào cùng chiều với với diode có sẵn ở chân 16. Chúc bạn thành công,

Comment

Cảm ơn các bác, để mai em thử, thực ra thì con " đồ cổ' này quẳng đi được rồi, nhưng em đã nói là anh bạn này hay hoài cổ, anh ta vẫn còn giữ 1 đôi loa S70 của Nga, và vẫn cố giữ được cả ampli liền của nó, thế mới có chuyện cấy hái này.
                            Chán ko buồn ký.

Comment

Về tác giả

Collapse

tho hoc viec Tìm hiểu thêm về tho hoc viec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X