Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• những lỗi này do kinh kiện[ phím bấm chất lượng kém] lỏng mối hàn tiết kiệm thiếc quá bảo hành ư cứ đến xem họ hành mình đến khổ

Comment

• Nguyên văn bởi dientul Xem bài viết
      -Tự động dò đài: thay phím bấm trước mặt máy
      -Thiếu 2 bên có thể lỏng mối hàn hoặc hư phần méo gối.
      Tự động dò đài chưa hẳn do phím bấm đâu . Nếu tự động nhảy chương trình (đang xem c/trình này tự động nhảy sang c/trình khác) thì có thể do phím còn tự động dò đài thì khó có thể . Vì để dò đài (nói chung ) phải vào manu , sau đó lựa chọn chức năng rồi lại lựa chọn dò đài . Qua nhiều bước như vậy thì khó có thể phím bấm chạm chập tạo thành được . Theo tôi máy có thể bị lỗi ROM

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
        Tự động dò đài chưa hẳn do phím bấm đâu . Nếu tự động nhảy chương trình (đang xem c/trình này tự động nhảy sang c/trình khác) thì có thể do phím còn tự động dò đài thì khó có thể . Vì để dò đài (nói chung ) phải vào manu , sau đó lựa chọn chức năng rồi lại lựa chọn dò đài . Qua nhiều bước như vậy thì khó có thể phím bấm chạm chập tạo thành được . Theo tôi máy có thể bị lỗi ROM
        Kính thưa bác!!!!! TCL có đời máy có phím bấm tự động dò đài đó bác.Đây cũng là bệnh thường gặp đó bác

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
          Chiều nay em vừa mang máy đi bảo hành. Lỗi tự động dò đài do phím bấm trên máy bị chạm. Họ bảo bấm mấy nút đó phải nhẹ nhàng ( vì nhạy quá ) !. Còn lỗi thiếu 2 bên thì họ chỉnh lại bằng điều khiển được.
          Méo hình cũng chỉ chỉnh bằng điều khiển, nhưng vẫn chưa khắc phục được hoàn toàn. Em muốn được hướng dẫn cách chỉnh méo bằng điều khiển để tự cân chỉnh lại. Mong các bác giúp đỡ. model máy TCL 21F5EUS
          Last edited by tuananh1486; 06-06-2010, 22:31.

Comment

• Chào mọi người !Đọc qua các pan máy đc mọi người chia sẻ tôi thấy thật bổ ích.
            Hiện tôi đang gặp trở ngại với pan sau: TV SamSung CS-2288
            Bị nổ IC nguồn (3S0680R),sau khi đi ra chợ NT mua đc đưa cho con IC 2S0680.
            Về đóng vào , gắn tải giả , bật lên các nguồn bên thứ cấp chỉ nhá lên rùi tắt.
            Hix ! Ai có sơ đồ hay có kinh nghiệm làm wa rùi xin hãy chỉ giúp tôi với !
            Xin cảm ơn trước. Chúc mọi người vui khỏe !!!

Comment

• Hix !!! Ai giúp mình với , đã kiểm tra các điện trở liên wan bên phần mạch sơ cấp và các đường nguồn ra bên thứ cấp, vẫn chưa phát hiện dc gì . Rất mong dc giúp đỡ.

Comment

• Mong các bác giúp đỡ thêm, con TCL 21F5EUS còn bị hình không phẳng đều, chỉnh lại như thế nào?

Comment

• A Longtcl oi , anh có sơ đồ của Sam Sung CS2288S ko vậy ?
                  Hoặc AE nào có vui lòng gởi lên cho mình xin với .Thanh nhiều !!!
                  Chạy con TDA 8844,Cpu SZM-199EV
                  Last edited by hoathi; 09-06-2010, 11:13.

Comment

• có ai có sơ đồ TV DARLING CTV 34K16F cho em xin với. Em tim hoài mà ko có
                    |

Comment

• minh dang can so do SONY-HA-21M80 chay IC tong hop 8844

Comment

• minh dang can gap so do may SONY HA-21M80 nhay IC tong hop TDA884 ai co cho minh voi cam on nhieu

Comment

• minh dang can gap so do may SONY-HA-21M80 nhay IC tong hop TDA8844 ai co cho minh voi that tinh cam on nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi dongocthong Xem bài viết
                            minh dang can gap so do may SONY-HA-21M80 nhay IC tong hop TDA8844 ai co cho minh voi that tinh cam on nhieu
                            Sang đây lấy
                            http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=14732

Comment

• Help me: chuyển đổi t/h A/V sang VGA (Video to Monitor)

Xin các Bác giúp em: Trước đây em có bộ TV Box có tích hợp ngõ A/V line in (dùng trong các trường hợp như: Xem Video trên PC Monitor_VGA) nhưng nay nó ko còn. Em đã tìm nhiều nơi, nhưng ko thấy. Bác nào có thông tin về bộ này hoặc bộ/mạch chuyển tương đương (AV to VGA) thì xin giúp em với!
                              Thanks!
                              ------------------------------------------
                              phongng105@gmail.com
                              091.8132178

Comment

• bac longtcl co the cho em xin sdt dc ko.em cung dang hok suu tv ne.ko thi nha theo so may 0976024575 roi em goi lai

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X