Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp LCD SAMSUNG LA32B530 có tiếng, k có hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp LCD SAMSUNG LA32B530 có tiếng, k có hình

Kính chào các Bác , e có con La32B530 bị đứt cầu chì, thay vào thì có tiếng mà k có hình, e nghi mất cao áp nhưng k biết cách khắc phục. Bác nào biết xin chỉ giùm em. thanks các Bác!

Bạn kiểm tra đường VS,VA cấp cho Panel hoạt động thử xem có ko?Nếu có thì Panel đi củi rồi,ko có thì hư nguồn cấp sau

Comment

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
      Bạn kiểm tra đường VS,VA cấp cho Panel hoạt động thử xem có ko?Nếu có thì Panel đi củi rồi,ko có thì hư nguồn cấp sau
      cám ơn Bác, lâu rồi e k sửa chữa TV,bác thông cảm: Vs, Va là gì ạ? đây là TV của nhà. e mượn nguồn của máy khác cắm vào máy thì chạy bình thường(Nhưng phải trả lại ngay k có cơ hội đo đạc) nên e nghĩ là do board nguồn k có cao áp,Bác có chiêu nào giúp e với! thanks!

Comment

Máy bạn nguồn liền cao áp mà.Hiện tại đang lỗi trên bo này nên cao áp nó bị khóa.
        Thường có 2 vấn đề Lỗi phần cao áp do cao áp,đèn nền lỗi...Hoặc do phần nguồn hỏng như sai áp lỗi mạch Boots...
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

Bỏ mạch boot đi có được k Bác

Comment

Bỏ đi được nhưng với đk điện nhà bạn ổn định và bạn phải biết can thiệp vào mạch của nó
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Bỏ đi được nhưng với đk điện nhà bạn ổn định và bạn phải biết can thiệp vào mạch của nó
              bác p nói hướng dẫn ae đi
              DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
              Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
              Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
              Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                bác p nói hướng dẫn ae đi
                Không chịu bỏ học phí thì mỗi pan bệnh lại đi hỏi rồi chờ trả lời thì làm sao mà ... làm được . Hiiiiiii
                email:

Comment

nói thật là mỗi người đều có một công viêc riêng! bạn ko hay làm điện tử thì nên đưa đi đến tiệm họ sửa cho ko thì mò hồi rùi đem ra thợ.... lắm lúc thợ cũng bó tay bó chân đó bạn!

0984302430

Comment

Thông báo.
                    Ông laugoi này chắc cũng chỉ spam hỏi rồi cắp đít ra đi thôi.Ai cũng như ô này thì ae k có cháo mà húp đâu.Nên AE thợ chúng mình cần chọn khách mà Rep sao cho hợp lý không ta lại tự giết chúng mình đó
                    Thân
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

LAUGOI tức là lẩu gói, ăn nóng, ăn tức thì, ăn xong gói gém đồ đạc đi luôn!

0984302430

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                        Không chịu bỏ học phí thì mỗi pan bệnh lại đi hỏi rồi chờ trả lời thì làm sao mà ... làm được . Hiiiiiii
                        Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                        Thông báo.
                        Ông laugoi này chắc cũng chỉ spam hỏi rồi cắp đít ra đi thôi.Ai cũng như ô này thì ae k có cháo mà húp đâu.Nên AE thợ chúng mình cần chọn khách mà Rep sao cho hợp lý không ta lại tự giết chúng mình đó
                        Thân
                        Trên diễn đàn thật sự kg thiếu những Member như vậy.Gặp pan chĩ lên diễn đàn chờ bạn nào đó chỉ cho đúng cái tụ,cái trở làm phát ăn ngay lấy xiền bỏ túi cấm động não suy nghĩ gì cả.Có bài ae đã gửi đầy đủ sơ đồ tài liệu như đưa tận mồm vẫn cứ kêu gào"Ai giúp...ai giúp với"kg hiểu họ muốn giúp gì nữa.Cho địa chỉ bao vé máy bay ae đến tận nơi"giúp"cho.

Comment

Bác Phương nói vậy chứ,tuy e k làm TV lâu lâu rồi k co kinh nghiệm về những đời máy mới chứ Tv CRT e cũng có . bác cứ thử vào hoàn cảnh e mà xem, TV của nhà hỏng mà k sửa được thì cũng hơi bực thôi Bác ạ! Có thời gian rỗi là e làm cho bằng ra! thanks

Comment

Mang ra thợ họ làm một lúc là xong, Bạn vừa hỏi vừa làm thì bao giwof mới được

Comment

Cam on cac Bac! Cuoi cung thi em cung may mo sua duoc roi ! Cam on nhung loi dong gop chan thanh cua cac thanh vien tich cuc nhu cac Bac nhe! Thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

Laugoi Tìm hiểu thêm về Laugoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X