Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LG cao áp không làm việc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
    bác nào có sơ đồ con TDA9381PN ko cho em với.
    lg_ct21q66_-_mc_019_tda9381.zip 9381 của ss k thay cho lg dc đâu bác nha.hii
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

bác nào có sơ đồ con TDA9381PN ko cho em với.
      có mỗi cái này thôi bạn thử xem nhé.
      Attached Files
      Telephone number : 098H882372
      YM:

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
        [ATTACH]51370[/ATTACH] 9381 của ss k thay cho lg dc đâu bác nha.hii
        Không biết nó khác nhau ở phần nào mà lại không thay cho nhau được nhỉ,bạn nói cho mình biết với.
        Telephone number : 098H882372
        YM:

Comment

Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
          Không biết nó khác nhau ở phần nào mà lại không thay cho nhau được nhỉ,bạn nói cho mình biết với.
          Phần mềm nạp bên trong của mỗi hãng khác nhau.

Comment

minh đã xem kĩ đường ABL rùi rất tốt khong có vấn đề

Comment

ai giúp mình đi!pana 25p20v ai có file nhớ cua con này không?

Comment

không ai có hết sao?

Comment

Các bác trợ giúp em con LG 21FS6RL với. Nó chạy IC tổng TDA12110H1/N300. Máy mất điện áp ra. Cách ly tải, gắn bóng đèn làm tải giả. Khi bật nguồn bóng đèn lóe sáng rồi mất, đo điện áp thứ cấp không có. Nếu tắt để 1 lúc bật lại thì cũng lóe sáng rồi mất. Nếu tắt rồi bật liền thì không có áp và đèn ko chớp sáng. Em đã thử hút hở chân power đưa về opto và nối mass thì có điện áp thứ cấp nhưng không đủ. Có bác nào gặp Pan này xin chỉ giáo em với. Thank all.

Comment

Sau một buổi kiểm tra. em quyết định rút ic nguồn ra và cấy bo 3 dây vào thử thì chạy Ok (vì chưa có con STR6556A) để thay thử). Do tạo lệnh power giả nguồn ra vẫn có nên em không nghi ngờ hỏng ic nguồn. Kết luận: cấy bo 3 dây hoặc 5 dây vào chạy ok.

Comment

Này bạn bcab! Con tổng 9381 của Samsung mà thay cho LG thì chỉ lên được ánh sáng thôi! Sao không kiểm tra bộ yoke xem?

Comment

pan gây chết sò dòng thì thường là do cao áp- tụ màu cam-diode-lái tia thôi.
                        còn về phần dao động thì mình thấy rất ít khả năng này

theo chủ top nói thì khả năng hư lái rất cao-vì lúc đầu lái bị co hình mà
                        bạn nên kiểm tra phần ic mành +lái tia+ phần mành dòng

Comment

em có con LG dùng TDA9381PS. bệnh ban đầu của nó là bị co toàn màn hình rồi mất hẳn em đã kiểm tra chết sò dòng thay con khác vào nguồn đã đủ nhưng không làm việc đo BE sò dòng 0v cả AC và DC đo bóng kích, biến áp xung không chết đo mấy nguồn cấp cho tổng thấy vẫn đủ( đo mấy điện áp mà nó ghi trên mên đều đủ) em đã thay thử tổng từ con SAMSUNG sang có cùng tên nhưng vẫn không chạy. em đã kiểm tra mấy con liên lạc từ tổng đến bóng kích vẫn tốt và nguồn cấp cho biến áp kích dòng vẫn đủ. mong mọi người giúp em.
                          Bạn cần qan tâm 2 vấn đề một là xử lý chưa chạy ko có nguồn 8V cấp cho dao động ,hai là mất dao động do chết IC .Hai vấn đề này đều nằm trong IC 9381 .....Thay thử .

Comment

Sao các bác khác có vấn đề không lập riêng 1 topic để hỏi nhỉ?
                            Cứ 1 câu của bác này kèm 1 câu trả lời của bác kia loạn hết cả lên làm vấn đề chính của chủ topic mãi ko dc giải quyết mà a e và đọc chả hiểu gì hết trơn!
                            Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
                            Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
                            ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
                            Email:

Comment

Nguyên văn bởi vanlinh67 Xem bài viết
                              Sau một buổi kiểm tra. em quyết định rút ic nguồn ra và cấy bo 3 dây vào thử thì chạy Ok (vì chưa có con STR6556A) để thay thử). Do tạo lệnh power giả nguồn ra vẫn có nên em không nghi ngờ hỏng ic nguồn. Kết luận: cấy bo 3 dây hoặc 5 dây vào chạy ok.
                              nguồn 3 dây có chắc là ok kô bạn mình đã có lần thay 3day cho LG17 thế mà cứ mở to tiếng là hình bị rung cuối cùng phải sửa lại nguồn zin mới ok

Comment

hôm nay em vừa nhận một con LG nữa bệnh y hệt như con hôm trước. con hôm trước chưa sửa được giờ lại thêm con này nữa chắc chết. hii. em đã kiểm tra nguồn 8v, nguồn cho biến áp kích. em khẳng định là cao áp chưa làm việc nếu chết cao áp hoặc lái tia thì nó phải có tiếng rít chứ hoặc là lại chết sò dòng. phải làm cho nó làm việc đã rồi mới tính chuyện lái có chết hay không. em nghĩ là chết tổng thôi vì DATA CLOCK không được 4v. khổ nỗi con này ở chỗ em họ bán đắt quá 300k. mà mua cái TV cũ giá chỉ 350k thôi. mong các bác góp y xem còn nguyên nhân ở đâu nữa không

Comment

Về tác giả

Collapse

bcab Tìm hiểu thêm về bcab

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X