Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi trung quốc bị rung hình theo chiều dọc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi trung quốc bị rung hình theo chiều dọc

Tivi đời 6483 sao nó bị rung theo chiều dọc có lúc chớp nhanh luôn, thường thì chỉnh âm thanh lớn thì nó rung nhanh và nhiều, chỉnh nhỏ hết thì bình thường nhưng sao có lúc chỉnh mất âm thanh cũng vẫn bị. rất mong các a giúp mình với.

Nguyên văn bởi ht_81 Xem bài viết
    Tivi đời 6483 sao nó bị rung theo chiều dọc có lúc chớp nhanh luôn, thường thì chỉnh âm thanh lớn thì nó rung nhanh và nhiều, chỉnh nhỏ hết thì bình thường nhưng sao có lúc chỉnh mất âm thanh cũng vẫn bị. rất mong các a giúp mình với.
    Bạn thay thử các tụ lọc nguồn bên thứ cấp xem

Comment

mình đã thay rồi luôn cả các con IC mình cũng thay hết! mong bạn chỉ giúp.

Comment

bạn chiếu thử video xem có bị dung không bạn nên chia theo các phần và kiểm tra riêng biệt trước tiên bank kiểm tra và thay thế các tụ lọc nguồn phần thứ cấp ( khi hình ảnh bị dung bạn đo xem nguồn b+ cấp cho ic công suất ver có bị thay đổi không nếu nguồn cấp tốt bạn kiểm tra tiếp đến phần ver mình nghĩ đây mới chính là nguyên nhân gây gia dung hình như bạn nói nhớ thay các tụ hồi tiếp từ ic mành bạn thay mới nhé chứ đừng đo không phát hiện được đâu bạn kiểm tra rồi báo lại anh em xẽ cùng nhau giúp đỡ cho bạn

Comment

mình đã thay rồi luôn cả các con IC mình cũng thay hết! mong bạn chỉ giúp.
          mở sẻvice vào mục IC chuyển chế độ 0/1 xem sao.

Comment

mình chiếu thử video vẫn bị đó bạn, để mình kiểm tra và làm theo các anh chỉ giúp rồi mình báo lại. cám ơn các anh thật nhiều!
            Last edited by ht_81; 14-11-2012, 10:46.

Comment

bạn thay thu tụ loc 180v xem sao.toi gap pan nay roi
              Chuyên: quảng cáo Led & điện thông minh
              ĐT: 0985.990.266 or 0906779812
              website:

Comment

thay tụ lọc to nhất trong máy xem đc ko nào (400v/100mf)
                Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Các anh ơi giúp mình với? mình đã làm theo hướng dẫn của các anh nhưng cũng vẫn không được!

Comment

bây giờ bạn nhìn xem chính sác nhé xem là hình ảnh bị dung theo tiếng nói hay là nó dung tự do không theo quy luật nào bạn thử dùng đầu tuốc nơ vít gõ nhẹ vào vỉ máy xem có bị dung theo bạn gõ không và các bước kiểm tra như trên mà bạn không phát hiện được gì thìg tiếp theo bạn thay bộ nguồn khác ( nhớ là thay bạn nhé vì máy tầu khựa này hỏng nhiều ca phức tạp lắm có nhiều thứ mà không ai ngờ tới nhưng nó vẫn bị hỏng ) bạn thay bo nguồn khác bằng cách cấy bỏad nguồn 3 dây vào nhé bạn làm đi rồi có gì báo lại cho anh em để tiếp tục làm ca này cho bằng được mình cũng gặp mấy pal thế này nhưng chỉ bị bong mối hàn hoặc là thsay mấy con tụ lọc nguồn là ok liền không biêt máy của bạn còn hỏng gì nữa anh em cùng nhau khám phá pal mới của ti vi tầu

Comment

Đúng rồi!Trước tiên cứ hàn lại mạch thật kĩ đi đã....
                      Sau đó phải kiểm tra chính xác là rung hình do nguồn hay do tín hiệu...
                      Chúc thành công!

Comment

hôm nay em cũng mới làm 1 con bị rung hình do nguồn
                        ko biết bác do vấn đề gì như các bác nói ở trên xem thế nào ,em thì thay tụ lọc nguồn chính và nguồn 110V
                        nếu dùng nguồn 3 dây thì phải lắp dây mầu xanh dương vào và bác kiểm tra xem ngồn 110V có ổn định ko
                        chúc bác thành công nha

Comment

Chào các anh! Mình vẫn chưa sửa được, mình đã hàn kĩ mạch rồi chắc không phải do hở mạch. hiện tượng như sau: khi mở máy chỉnh âm thanh càng lớn rung càng nhiều (video vẫn bị) rồi mình rút loa ra hết bị liền (mình đã hút chân nguồn IC tiếng ra vẫn bị) nhưng khoảng 10 phút sau thì bị lại và khi thay đổi cảnh và hình sáng tối cũng bị rung xuông rất nhanh). Mình không biết và hiểu nguồn 3 dây như thế nào? mình đã thử nguồn bằng cách lấy vỉ khác hút chân tranpho bên thứ cấp ngay đầu điốt và opto hàn vào vỉ hư (có nghĩa phần sơ cấp là nguồn mới) kết quả vẫn y vậy hà. Các anh ơi giúp mình với? cám ơn các anh thật nhiều!
                          Last edited by ht_81; 20-11-2012, 22:12.

Comment

bạn thay thử 7812 xem sao. con này nếu nó bị rò thì cũng có hiện tượng trên. thân
                            Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                            YM:

Comment

Cám ơn anh dhuy và tất cả các anh đã tận tình giúp mình sửa được cái tivi này. Mình đã thay con 7812 như anh dhuy hướng dẫn, do hư 7812 (mình đo điện thế con hư ra 13.2v). Chúc các anh luôn khỏe và thành công!

Comment

Về tác giả

Collapse

ht_81 Tìm hiểu thêm về ht_81

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X