Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tư vấn tivi samsung slim cs21a-530fl

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tư vấn tivi samsung slim cs21a-530fl

Em đang sửa tivi ss slim cs21 530fl.hạy ic dan4 hàng chân.khách nói mua được 2 năm.hiện tại lâu lên hình (mất chói)xoay đi xoay lại sreen lên ngay.tắt đi bật lại rất lâu mới lên.đã thay đế đèn nối tắt điện trở h/t đo được 5,8v mà vẫn không sáng sửa gì.các pác cao thủ,thấp thủ có chiêu nào (loại trừ thay đèn hình)khác phục tạm xin chỉ giáo xin cảm ơn.

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
    Em đang sửa tivi ss slim cs21 530fl.hạy ic dan4 hàng chân.khách nói mua được 2 năm.hiện tại lâu lên hình (mất chói)xoay đi xoay lại sreen lên ngay.tắt đi bật lại rất lâu mới lên.đã thay đế đèn nối tắt điện trở h/t đo được 5,8v mà vẫn không sáng sửa gì.các pác cao thủ,thấp thủ có chiêu nào (loại trừ thay đèn hình)khác phục tạm xin chỉ giáo xin cảm ơn.
    Có thể máy bạn b.trở G2 bị dơ (tiếp xúc xấu) ==> áp G2 dễ bị lệch,bạn thử khoan 1 lổ nhỏ phía trên rồi xịt dầu hay xăng rửa thử xem sao.Nếu có FBT giống test thử càng tốt.
    Nếu thật sự do CRT thì bạn phải có mạch sạc CRT (mình thường sạc CRT samsung xài rất tốt) và nhiều kinh nghiệm nữa thì mới đạt,nếu ko dễ bị bắt đền lắm !

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
      nếu do đèn yếu thì bạn rửa đèn đi cũng đc tương đối lâu đấy!
      MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
      MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

bị g2 rồi
        bạn chỉnh cho thật chuẩn rồi nhỏ keo nến lên là đc

Comment

ss đời này bị lỗi crt nhiều lắm bạn àh y hệt bạn tả luôn đấy.
          có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

cs21 530fl chay ic tong 5q0765rt dc k

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhvanquy09 Tìm hiểu thêm về dinhvanquy09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X