Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG rt-21fb50v mất tiếng sin giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi LG rt-21fb50v mất tiếng sin giúp đỡ

các bác cho hỏi ai có sơ đồ con này ko cho em với . bị mất tiếng IC TDA7297 em đã kiểm tra nguồn bt , thay ic , hút trống chân mute ,mà ko có dc gõ tín hiệu khi máy chưa chạy thì loa bụp bụp mà máy chạy thì chịu ko làm sao có tiếng gõ tín hiệu mất tăm ko có gì hết , rắc tai nghe con này bị hở ko tiếp súc nhưng câu thử ko thấy dc , mà cũng chẳng hiểu chỗ nào nối chỗ nào nữa bác nào làm qua rồi chỉ giúp em với . cho em sin cái sơ đồ chan phone của nó cũng dc . cảm ơn nhiều ! à mà đường tiếng av uot sau tivi vẫn có tiếng các bác ah.

tổng của nó là 9381

Comment

đâu hết rồi không bác nào giúp em với sao ?

Comment

Nguyên văn bởi tuyenhuan Xem bài viết
        đâu hết rồi không bác nào giúp em với sao ?
        mở sevise ra mà chỉnh bạn ơi, đảm bảo ok.

Comment

ANH kiểm tra chân số 7.đo xem lúc máy chạy và ở chế độ chờ thì như thế nào!em gửi anh thông số của con này cho anh rễ sửa.chúc anh thành công!
          Attached Files

Comment

các bác cho em hỏi mở sevise con này như thế nào và chỉnh ra sao nhỉ ? mong các bác chỉ giúp

Comment

Nguyên văn bởi tuyenhuan Xem bài viết
              các bác cho em hỏi mở sevise con này như thế nào và chỉnh ra sao nhỉ ? mong các bác chỉ giúp
              mở servise máy LG thì ấn đồng thời 2 ok, có đời thì 2 menu (máy và khiển)
              mà máy này thì nạp lại nhớ xem sao khỏi mở service mất công.
              Last edited by aibietdo; 07-01-2013, 22:53.
              MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
              MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

em chỉnh rồi thay nhớ ko dc . tanby 2,5 v

Comment

nguồn cấp chân (3 và 13) nó 12v , 2 ngõ ra âm thanh(1-2,14-15) có 6v stanby7 = 2v , mute6=1v , (đã đấu thử suống GND , HÚT TRống mute)đã cách ly tín hiệu audio in (4-12) cấp tín hiệu âm thanh vào vẫn chưa có tiếng ra loa ,mong anh em chỉ giúp . bác nào có file nhớ nào chuẩn cho em sin với .

Comment

thế này nhé.anh làm theo như thông số em đã đưa ở trên để test thử.riêng phần công suất tiếng khi anh đưa tín hiệu ngoài vào rồi phải có tiếng ra loa.thì phần công suất ok.thứ 2 anh lấy 1 phần công suất khác chạy tốt câu vào chần tín hiệu out của con này xem có tiếng không.nếu có có nghĩa là phần tivi vẫn ok.chỉ tập trung làm phần công suất thôi.nếu chân 7 của ic công suất tiếng có 2v có nghĩa là con này đang ở chế độ chờ.con này sẽ không hoạt động anh hiểu không?anh làm theo thông số kỹ thuật em đưa ở trên.hút trống chân mute,và chân st-by.lấy dây câu 2 chân này lại với nhau.lấy 2 con điện trở 47k nối tiếp nhau câu vào vcc và GND rồi lấy điểm giữa của 2 điện trở câu vào chân mute và st-by đo xem lúc này chân mute và st-by được bao nhiêu vôn.đưa tín hiệu vào chân 4 và 12 xem có tiếng ra loa chưa.nếu có anh biết phải làm gì rồi chứ!chúc anh thành công

Comment

em làm dc rồi các bác ah . cám ơn các bác đãgiúp em . chân mute=1v , em cách ly hết hút bóng câm tiếng mà ko dc em câu đường 5v vào chân 6 có tiếng rồi nhưng các bác cho em hỏi sao em ko vào menu dò kênh dc , menu hình ảnh và âm thanh vẫn vào bt

Comment

khi anh ở chế độ video thì sẽ không vào được dò kênh đâu.

Comment

chào Anh! em mới vào nghề nên chưa có kinh nghiệm em gặp một trường hợp như sau mong Anh nhiệt tình chỉ giúp em:
                          Em nhận 1 con ti vi LG 15fb50v tình trạng nổ ic mành LA 7840 nguồn đối xứng - + 14v em đã thay con khác, máy chạy bình thường nhưng lại mất tiếng nói chỉ có tiếng bụp bụp. Cảm ơn!

Comment

sao không có ai giúp em hết vậy?

Comment

Lụp bụp âm tần thì thay IC thử coi.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuyenhuan Tìm hiểu thêm về tuyenhuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X