Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI SHARP 32LE240M CẦN GIÚP

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
    khi bạn bấm 2 nút TV/AV thì đèn xanh hiện lên nhưng màn không sáng có nghĩa là lét không sáng
    .đo lệnh có đủ mà lét vẫn không sáng .đo chân 3 ic 339 có đủ 7 vôn .đo cực s mofet công suất led có 34v như vậy thì mất dao động kích nguồn cho let
    vậy bạn phải kt và thay thử ic339 và các linh kiện liên quan tới mạch dao động
    thực tế mình đã thử không cần bo a chỉ cần bo nguồn và cấp cho 2 chân STB và OFL 3v là màn hình sáng rồi .

lưu ý phải có 3 v cho hai lệnh trên thì chân 3 ic 339 mới có nguồn 7v
    khi e bấm 2 nút tv/av và vol - thi xuất hiện màn hình xanh . khi đó e đo chân nguồn của 339 có 7.5 vol . chân D của fet e đo được 36v chân G e do được 0,3v . e cũng thay thử ic339 rồi mà led vẫn ko sáng bác ah .

Comment

khi bạn bấm 2 nút TV/AV thì đèn xanh hiện lên nhưng màn không sáng có nghĩa là lét không sáng
      .đo lệnh có đủ mà lét vẫn không sáng .đo chân 3 ic 339 có đủ 7 vôn .đo cực s mofet công suất led có 34v như vậy thì mất dao động kích nguồn cho let
      vậy bạn phải kt và thay thử ic339 và các linh kiện liên quan tới mạch dao động
      thực tế mình đã thử không cần bo a chỉ cần bo nguồn và cấp cho 2 chân STB và OFL 3v là màn hình sáng rồi .

lưu ý phải có 3 v cho hai lệnh trên thì chân 3 ic 339 mới có nguồn 7v
      khi e bấm 2 nút tv/av và vol - thi xuất hiện màn hình xanh . khi đó e đo chân nguồn của 339 có 7.5 vol . chân D của fet e đo được 36v chân G e do được 0,3v . e cũng thay thử ic339 rồi mà led vẫn ko sáng bác ah .

Comment

khi có màn xanh thì tranh thủ đo 2 lệnh tại cáp nguồn xem có điện áp không cụ thể là stb 3v
        FL 2 v đay là 2 đường mở nguồn và let
        ngoài ra có ERR cũng có 3 v
        nếu có các điện áp này thì let nền phải sáng
        thực tế không cần bo a chỉ cần bo nguồn và cấp cho 2 đường STB và FL 3 vôn lét nền cũng sáng
        nếu không sáng thì hỏng ở khối tạo điện áp cho let

e cảm ơn bác nhiều đã giúp em . e đã nạp lai 25q64 , 24c08 , 4t128 . cũng vẫn vậy , và hôm nay e thay tiếp con lm339 ( con thứ 2 ) thì máy chạy rồi bác ah . e đang chạy thử xem sao . một lần nữa e cảm ơn bác nhiều .

Comment

Nguyên văn bởi Trieu1905hd Xem bài viết

e cảm ơn bác nhiều đã giúp em . e đã nạp lai 25q64 , 24c08 , 4t128 . cũng vẫn vậy , và hôm nay e thay tiếp con lm339 ( con thứ 2 ) thì máy chạy rồi bác ah . e đang chạy thử xem sao . một lần nữa e cảm ơn bác nhiều .
          không có gì-chúc mừng bạn.
          bạn làm xong thì tôi cũng mừng.đã lâu tôi không tham gia diễn đàn một là sợ mắt xuống cấp nhanh hai là công việc nhiều.
          ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

em tạo lệnh cho 2 đường stb và OFL thì led sáng khoảng 30s rồi tắt là sao nhỉ các bác ?

Comment

các cao thủ giúp em với

Comment

ae có firmwear tivi sharp 24le150m cho e với

Comment

Về tác giả

Collapse

Trieu1905hd Tìm hiểu thêm về Trieu1905hd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X