Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi LCD samsung LA32R81B cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi LCD samsung LA32R81B cần giúp

Máy chỉ thể hiện đèn đỏ, bo nguồn BN44-00192A , bo điều khiển BN41-00839E hiện trạng: bấm ON/OFF không có tác dụng. Kiểm tra nguồn chỉ có 5vSTB, các nguồn khác không có.Mình đã tháo bo nguồn ra và test thử bằng cách nối PSon với 5VSTB qua diện trở 1K, thì các nguồn 24,13... đều có đầy đủ, chứng tỏ bo nguồn tốt. Lắp vào lại nhưng bấm on/off ngay tại máy và bằng remote cũng không được, nguồn 24,13 .. cũng không có, chứng tỏ bo khiển có vấn đề , Mình xin các huynh trợ giúp. Xin cám ơn

bác chép thử wf chưa

Comment

Xin cảm ơn bác, mình chưa có FW để chép , bác có cho mình xin.Cám ơn bác

Comment

coi tụ lọc có phù lên không ? máy này hay phù tụ , xong thay luôn CM 808 . Nếu kg dc là hư bo xử lý

Comment

Cám ơn bác , mình đã thay CM808, nhưng vẫn không được, có bao giờ lỗi FW không bác. Mình kiểm tra chân IR khi bấm điều khiển thì áp co thay đổi.

Comment

Cám ơn bác , mình đã thay CM808, nhưng vẫn không được, có bao giờ lỗi FW không bác. Mình kiểm tra chân IR khi bấm điều khiển thì áp co thay đổi.

Comment

bệnh của bác có giống ntn không?

Sam sung LCD LA32R81B cần giúp đỡ Tình trạng khi khách mang đến cắm điên vẫn lên đèn đỏ.ấn phím cảm ứng tại tivi không có tác dụng.dùng khiển thì đèn nguồn mất nhưng vẫn đen thui không có tiếng gì luôn.dùng khiển bấm các phím thì đèn đỏ vẫn nháy nhưng ấn tắt trở lại thì không đc.e tháo tra kiểm tra thì không có em nào qua đời.nguồn 5v cấp trước vẫn đủ...bác nào đã làm qua pan này xin giúp em với...

Comment

bác cắm điện vào kiểm tra xem có phải tín hiệu on/off cấp từ vỉ khiển về đóng ngắt liên tục ko?

Comment

Máy của mình không như của bạn, bấm đkhiển thì đèn đỏ không nháy, nhưng ktra chân IR của mắt nhận áp thay đổi từ 3.3V-2.7v.

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtuana12 Tìm hiểu thêm về anhtuana12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X