Thông báo

Collapse
No announcement yet.

khẩn cấp...anh em giúp mình pal này rất lạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phuoc_it Xem bài viết
    cảm ơn đến tất cả ae nhé. mình đã làm xong, bệnh nó cũng khá hay biết rồi thì vô cùng đơn giản và ngớ ngẫn, thực ra là tụ 250v 22uf lọc ko kỷ để hài xoay chiều lọt qua đó mà, mình thay 2 con này trúng 2 con tụ thúi hẻo luôn, ôm hận 2 ngày hhhhii, anh em rút kinh nghiệm, thường thì bị bệnh này lên màn hình trắng, đằng này màn hình, hình sin lọan màu. close
    mình nghi là bạn đang sáng tác ra pan để thử các thấp thủ trên diễn đàn.bởi vì tụ 22mf/250v có khô có dò đi chăng nữa cũng không thể vọt lên cao như vậy được,chỉ có thấp đi thôi.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
      mình nghi là bạn đang sáng tác ra pan để thử các thấp thủ trên diễn đàn.bởi vì tụ 22mf/250v có khô có dò đi chăng nữa cũng không thể vọt lên cao như vậy được,chỉ có thấp đi thôi.
      Thì vậy bác ấy mới gọi là "pan lạ" các ae thợ mình làm sao mà gặp được. tụ 22mf250v qua diot rồi mà kg biết xoay chiều đâu mà lọt qua hả bác phuoc_it??? bác giải thích kỹ cho e hiểu tí ạ
      Muốn thành công phải trải qua thất bại
      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
        Thì vậy bác ấy mới gọi là "pan lạ" các ae thợ mình làm sao mà gặp được. tụ 22mf250v qua diot rồi mà kg biết xoay chiều đâu mà lọt qua hả bác phuoc_it??? bác giải thích kỹ cho e hiểu tí ạ
        Nếu bạn ấy đo bằng đồng hồ số khi tụ hư thì có thể cao hơn do đồng số đo luôn xung chưa lọc,đằng này bạn ấy đo bằng 3 VOM luôn mà vẫn vậy thì.....chắc mass máy và mass CRT của tivi đó ko nối chung mà bạn ấy lấy mass CRT để đo ?
        Chắc bạn ấy thử ae mình thôi chứ làm nghề 10 năm mà hiện tượng đó của tv TQ mà bạn chưa biết thì .....Với 1 VOM thường thường cũng sẽ đo được tụ có còn tốt hay ko !

Comment

Nguyên văn bởi nguoivunglu Xem bài viết
          Nếu bạn ấy đo bằng đồng hồ số khi tụ hư thì có thể cao hơn do đồng số đo luôn xung chưa lọc,đằng này bạn ấy đo bằng 3 VOM luôn mà vẫn vậy thì.....chắc mass máy và mass CRT của tivi đó ko nối chung mà bạn ấy lấy mass CRT để đo ?
          Chắc bạn ấy thử ae mình thôi chứ làm nghề 10 năm mà hiện tượng đó của tv TQ mà bạn chưa biết thì .....Với 1 VOM thường thường cũng sẽ đo được tụ có còn tốt hay ko !
          tất cả đều đổ tội cho "PAN LẠ" là xong mà.giải thích làm sao được.

Comment

Nguyên văn bởi phuoc_it Xem bài viết
            mình có 1 mạch ti vi trung quốc chạy sò nguồn, dùng con la 76818a, nó bị bệnh như thế này, mình cô lập hết phần thứ cấp biến áp xung tất cả ngỏ ra 110v ok, 25v...ok. riêng đường 180v nó tăng lên ảo hay thật ko rỏ nhưng đồng hồ chỉnh thang 1000v vẫn gác kim mà tụ 250v 22uf ko nóng 1 chút nào, nếu ko cô lập thì lên hình nhưng hình ảnh bị như chạm jock, vậy ae cho mình hỏi vì sao đường 180v lên cao vậy, mình đã thay biến áp xung và diot 4148 hồi tiếp vẫn ko hết.
            rất SO RY (XIN LỖI) bác phuoc-it.mình cứ cho là bác đã sáng tác ra pan lạ,cho đến hôm nay mình mới gặp pal giống bạn.nó ở ti vi LG nguồn 110v đo đồng hồ kim để thang đo 250v kịch kim,mà tụ lọc 200mf/.160v không sao mình nghi hỏng nguồn lấy nguồn 5 dây cắm thử vẫn vọt cao .chợt nhớ ra hôm trước đọc bài của bạn.mình k/t đi ốt nắn tốt tụ pi tốt k/t đến tụ lọc 200mf/160v khô(đứt) thay tụ mới ok ngay đo cũng đồng hồ đó chỉ 110v mình cũng không thể giải thích được.rât xin lỗi bác nhé.

Comment

mình cũng gặp một máy như bạn nhưng là đường B+ lần đầu khách mang đến máy bị nổ tụ 100f/160V mình thay mới bằng tụ 100f/200v mà dc 2 ngày tụ vẫn nổ
              đo cả đồng hồ số lẫn đồng hồ kim đều quá 200V khi có tải bằng bóng đèn 100w
              ko tìm ra bệnh kết quả vẫn thay tiếp tụ 100f/160v máy chạy tốt tụ ko nóng nay đã dc hon 6 tháng ko thấy ông khách nói gì.khách hàng xóm gần nhà luôn
              nguồn B+ khi có tải cao áp là 180V các nguồn khác bình thường.mình thay = tụ 100f/160v mà nó ko nổ trả hiểu tại sao
              Last edited by unknewlock; 05-07-2013, 15:17.

Comment

Về tác giả

Collapse

phuoc_it Tìm hiểu thêm về phuoc_it

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X