Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp tivi vtb 21'' khách đang hối quá

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi dtquangvinh Xem bài viết
    bạn hoanglong này cho mình hỏi nhé ,tivi của bạn bị nhịp tất cả các nguồn đúng ko? để lâu máy co chạy ko?
    nhịp nguồn 24v cấp cho biến thế driver thôi bạn....để lâu cao áp kêu rọc rọc a ơi

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
      trên đường nguồn 24v từ nguồn đến biến áp driver sẽ qua một con điện trởi bạn nối tắt con này xem sao!kiểm tra xem chân b-e của tran c2383 đã có tín hiệu dao động chưa?
      e quên....nó chưa có giao động....cái này em đang dục só hihii

Comment

Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
        e quên....nó chưa có giao động....cái này em đang dục só hihii
        bạn hút bỏ con c2383 ra bật máy lên đo xem đường 24v cấp cho biến áp driver có bị nhịp nữa không nhé.tiếp đó lấy đồng hồ vặn năng nhé không phải đồng hồ số đâu.để thang đo điện áp DC 10v. đo tại chân B-E của chân c2383 xem có mấy v.bạn nên thay thử diot nắn tại đường 24v tụ lọc.nạp lại ic nhớ nếu không được thì bạn thay tổng đi nhé.chúc bạn thàng công!
        hãy làm theo cách của bạn!

Comment

bạn nên kiểm tra các tụ lọc các nguồn phụ nữa 5v 3.3v 8v em gặp rất nhiều máy hư các tụ lọc nguồn phụ

Comment

bạn hút bỏ con c2383 ra bật máy lên đo xem đường 24v cấp cho biến áp driver có bị nhịp nữa không nhé.tiếp đó lấy đồng hồ vặn năng nhé không phải đồng hồ số đâu.để thang đo điện áp DC 10v. đo tại chân B-E của chân c2383 xem có mấy v.bạn nên thay thử diot nắn tại đường 24v tụ lọc.nạp lại ic nhớ nếu không được thì bạn thay tổng đi nhé.chúc bạn thàng công!
            hút bỏ ra thì nguồn 24v tốt...em đóng mấy con nhớ rồi. mấy a kia bảo 9370 vtb ko chết được đâu

Comment

Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
              bạn nên kiểm tra các tụ lọc các nguồn phụ nữa 5v 3.3v 8v em gặp rất nhiều máy hư các tụ lọc nguồn phụ
              nguồn đủ mà bác

Comment

nếu bác có tổng thì cứ đóng thử vào.không loại trừ nguyên nhân nào cả bác à.bác đã đo áp trên chân B-E của c2383 cho e chưa?được mấy v.vì không máy hiện sóng nên hơi khó làm!
                hãy làm theo cách của bạn!

Comment

nếu bác có tổng thì cứ đóng thử vào.không loại trừ nguyên nhân nào cả bác à.bác đã đo áp trên chân B-E của c2383 cho e chưa?được mấy v.vì không máy hiện sóng nên hơi khó làm!
                  bữa nào mình thử....dực só luôn rồi a ơi...

Comment

cảm ơn tất cả đã quan tâm... bữa đó em cũng thay tiếp tụ nguồn 5v 3v3 8v cung như vậy.... để lâu mấy tháng... suy nghĩ lại thì cày thử 1 lần nữa cho biết bịnh. giờ bật lên nó chạy bình thường.. không có lý do hở mạch được. em đã khoanh từng vùng và hàn lại. thật là kì lạ. không lẽ do tụ gây ra

Comment

cảm ơn tất cả đã quan tâm giúp em.... lu bu quá nên em quên. thân

Comment

Về tác giả

Collapse

H0angL0ng Tìm hiểu thêm về H0angL0ng

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X