Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi lg 21fb7ab cần giúp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi lg 21fb7ab cần giúp.

em đang làm tivi lg 21fb7ab chạy one chíp lg631 mành ta 78040. bật máy chạy lên ngắt về tắt chờ,đo nhanh g2 đủ điện áp mành 25v nung tim 4,5v b+90v,đã thay thử ic mành(78040),kiểm tra lái tia tốt.nhờ các bác giúp.thankyou.

thử tải giả xem sao,B+90v là yếu rồi=làm nguồn cho đủ 110v rồi tính tiếp,mình ko nhớ rõ lắm nhưng nếu nguồn chạy 6553,6554 thì hay bị nguồn lắm....
    Đỗ Ngọc Hiếu
    Từ Sơn, Bắc Ninh
    Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
      thử tải giả xem sao,B+90v là yếu rồi=làm nguồn cho đủ 110v rồi tính tiếp,mình ko nhớ rõ lắm nhưng nếu nguồn chạy 6553,6554 thì hay bị nguồn lắm....
      nguồn chạy w6753R bạn ạ.để mình làm nguồn rồi thông báo sau,thanks.

Comment

tìm chân ABN mà cách li ra,trc mắt bạn sua nguon đủ đi đã

Comment

nguồn đã đủ 110v rồi vẫn không được ạ.chỉ chạy lên là ngắt về tắt chờ.các bác tư vấn cho em với.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
            nguồn đã đủ 110v rồi vẫn không được ạ.chỉ chạy lên là ngắt về tắt chờ.các bác tư vấn cho em với.
            Tìm xem có con Q 16 thì rút ra thử
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
              cảm ơn bác thuancoi em rút Q16 máy chạy không ngắt nữa,máy chạy như vậy(không có Q16)có ảnh hưởng gì không?bước tiếp còn chỉnh gì nữa bác.thankyou.

Comment

q16 là con bảo vệ khi bạn bỏ con q đó gia tức là bạn không cho mạch bảo vệ làm việc .vì trong máy có sự cố gì đó nên mạch bảo vệ mới ngắt . khi bạn hút con q 16 gia bạn xem hình ảnh có bị nở ngang gia không hay là vẫn bình thường .nếu ok thì cứ để chpo máy chạy thui rồi ..........tính tiền hi hi hi
                ĐT 0975 830 777

Comment

Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
                  q16 là con bảo vệ khi bạn bỏ con q đó gia tức là bạn không cho mạch bảo vệ làm việc .vì trong máy có sự cố gì đó nên mạch bảo vệ mới ngắt . khi bạn hút con q 16 gia bạn xem hình ảnh có bị nở ngang gia không hay là vẫn bình thường .nếu ok thì cứ để chpo máy chạy thui rồi ..........tính tiền hi hi hi
                  máy chạy bình thường bạn ạ.vậy là yên tâm rồi,mình trả cho khách rồi.một lần nữa cảm ơn các đồng nghiệp đã giúp đỡ mình,chúc các đồng nghiệp sức khỏe.

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                    anh thuận là chuyên gia bẻ đèn bảo vệ! đề nghị bầu anh Thuận vào ủy ban giặc trận tổ quốc Việt Nam! hiiiiiiiiiii

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                    DD:0982 470 874
                    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

samsung 29z40he ngồn 6754 v7845

chào các bác em đang sửa ss 29'' nguốn str6754 mành 7845 nguồn ra thấp thay cao ap nhưng ảnh có sọc dọc ngang như lười mắt cáo vậy mong các bác định hướng em xem làm phần nào

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                        anh thuận là chuyên gia bẻ đèn bảo vệ! đề nghị bầu anh Thuận vào ủy ban giặc trận tổ quốc Việt Nam! hiiiiiiiiiii
                        e cũng gặp em đời này , hút sò ngang treo tải giả bóng đèn thì có khoảng 90v. xong đóng sò ngang vào thì nguồn vẫn đủ 110v, nhưng khi có tiếng rít (flayback) chạy lên là máy cúp liền và nguồn cũng về 0v, e cũng thử hút q16 ra rồi nhưng máy vẫn cứ chạy lên rùi tắt ah , ko biết còn ẩn khúc gì nữa mấy bác pro chỉ giáo với nha

Comment

Nguyên văn bởi huyenlinh007 Xem bài viết
                          e cũng gặp em đời này , hút sò ngang treo tải giả bóng đèn thì có khoảng 90v. xong đóng sò ngang vào thì nguồn vẫn đủ 110v, nhưng khi có tiếng rít (flayback) chạy lên là máy cúp liền và nguồn cũng về 0v, e cũng thử hút q16 ra rồi nhưng máy vẫn cứ chạy lên rùi tắt ah , ko biết còn ẩn khúc gì nữa mấy bác pro chỉ giáo với nha
                          Nguồn về 0 là do ic nguồn ngắt,bạn nên kiểm tra phần nguồn.Còn lỗi bảo vệ... thì vi xử lý ngắt về chết độ tắt chờ,khi đó b+ con 90v (ko phải là 0v)
                          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhvanquy09 Tìm hiểu thêm về dinhvanquy09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X