Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG 21FU1RE mất tiếng cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi LG 21FU1RE mất tiếng cần giúp đỡ

Em được khách gọi sửa cái tivi bị mất tiếng. Tưởng đơn giản em nhận về sửa. Em ko rành về điện tử lắm nên cũng ko rõ sơ đồ của nó. Khách họ kêu thi thoảng có tiếng vào. Em về khoanh vùng gần mấy cái jac nối vào loa em hàn lại các chân nhưng giờ vẫn chưa có tiếng gì cả. Các bác ai biết chỉ em với. Kiểm tra con gì giờ kiểm tra như thế nào ạ? Ko biết phải hỏi đó là phương trâm em à. Muốn giỏi thì phải mò.

Last edited by HSEV; 12-11-2013, 14:53.

Ko thấy ai giúp nhỉ?

Comment

Mình đưa hình vĩ mạch lên các bác xem kiểm tra em nào và kiểm tra như thế nào?

Comment

kiểm tra loa -> ic cs tiếng -> ic đảo AV -> ngỏ ra tiếng ic tổng -> mạch mute và áp volume ,kiểm tra điện áp nguồn nuôi.

Comment

Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
          kiểm tra loa -> ic cs tiếng -> ic đảo AV -> ngỏ ra tiếng ic tổng -> mạch mute và áp volume ,kiểm tra điện áp nguồn nuôi.
          Loa em đo vẫn còn sống. Còn mấy con ic và các cái bác nói bac đọc tên em nó ra em với.Vì em ko rành linh kiện cà kiểm tra như thế nào ạ.

Comment

Nguyên văn bởi HSEV Xem bài viết
            Loa em đo vẫn còn sống. Còn mấy con ic và các cái bác nói bac đọc tên em nó ra em với.Vì em ko rành linh kiện cà kiểm tra như thế nào ạ.
            Thế thì chắc Bác Rành cái này chưa ,,,,Mình sẽ chỉ tận tình ,,,hi hi hi ,.,.,.,
            Attached Files
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi HSEV Xem bài viết
              k nên đụng vào coi chừng ngủm luôn đó a ơi hichicc.

MỸ THO - TIỀN GIANG
              "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

Các bác cứ hướng dẫn đi em làm được mà. Chỉ tại em ko biết tên từng con thôi và cách kiểm tra sống hay chết. Chứ ko chỉ sao biết em ko làm đc ạ

Comment

!!! ??? . Bó tay ...

Comment

toàn thấy chém gió ác.

Comment

trời ạ nói đến thế thì dọc và tìm trên mạch là ra mà ktra thôi

Comment

[QUOTE=HSEV;807367]toàn thấy chém gió ác.[/QUTE]

đả là thợ thì phải biết nhận định được linh kiện nó thuộc phần nào, bằng kôg thì củng như thằng mù đi trong đêm.
                        -vào luồn CHÚ Ý LG tìm sơ đồ tương đương ,đọc các bài viết mà học hỏi.[bấm vào cái kẹp để tìm sơ đồ]

Comment

Thực tế bệnh này cũng không khó mà khó ở chỗ bạn chưa biết hết tên linh kiện cũng như cách thức kiểm tra nên phương hướng để giúp đỡ cũng thật là không dễ chút nào cả ,bệnh này trên thực tế anh em trên diễn đàn đã có thời gian mổ xẻ và đã đưa ra hẳn (con cá và cần câu ) vậy nên quan trọng là phải có chút hiểu biết về máy đã không thì hơi mạo hiểm , vài lời chúc vui !

Comment

Thiếu kinh nghiệm sẽ khó khăn lắm đây bác à. Nếu IC công suất tốt rồi bác thử cắm đường AV OUT sang máy khác (amply hoặc loa vi tính cũng đc) xem thử, nếu có tiếng thì bác thử tháo hở hoặc nối tắt CE của các transito gần con công suất tiếng coi sao. Hy vọng bác ko làm xuất hiện thêm pan mới
                            Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                            SĐT: 0542234068

Comment

em có con 21in LG lúc mới mở lên thì không có tiếng khoảng 5p thì có tiếng mà nó lại nghẹt .các bác chỉ hộ e với

Comment

Về tác giả

Collapse

HSEV Tìm hiểu thêm về HSEV

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X